• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Backup and Restore in MIUI ROM???

cqhieu

Dear all,
Em gà mới dùng máy HD2. Bản đầu tiên cài vào máy là V48 của langthang. Hôm nay mầy mò cài sang CM7. Nhưng ngặt nỗi danh bạ với tin nhắn em sử dụng Backup tool có sẵn trên ROM MIUI. Giờ sang ROM này không biết làm ntn để Restore lại. Các anh các bác nào biết thì giúp em với. Em đang cần quá. File backup dạng *.store. Hjx. Em có search google nhưng chưa thấy câu trả lời, mạn phép lập topic mới để hỏi ạ !!!

atulaphan

Cái backup tích hợp sẵn trên rom MIUI ko cài đc cho các rom khác loại. nên nếu bạn đã có tài khoản (settting --> Accounts & sync google --> sync contacts) để vào market thì sau khi up rom loại khác, cứ kết nối là wifi hoặc 3G là nó restore lại danh bạ cho mình. Còn nếu bạn chưa có (ít khi xảy ra) thì up lại rom miui, tạo tải khoản rồi lưu lại danh bạ. Còn nếu bạn thích sd pm để lưu danh bạ thì Super backup là sự lựa chọn ko tồi, vì nó tương thích với tất cả các loại rom.