• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Backup& Restore rom cho HTC Magician-1 cách để cứu lỗi không thể up rom?

shinichi2311

cho em hỏi cái,sao mà lúc em xài thì mọi việc vẫn ok.nhưng mỗi lần kết nối máy tính thì bắt buộc xài activesyn trog khi em đã cài activesyn cho PPC của em mà khi kết nối vẫn k đc.mấy anh giúp em nha????

bestmen

acitvesync trên PC là dành cho PC; còn actviesync trên PPC là để trên PPC 2 cái khác nhau mà bạn

truelive

Vậy nếu làm theo cách này thành công thì mình nghĩ ta hoàn toàn có thể up thành công lên wm6.1 cho Magician khi mà nhiều người bị gặp lỗi up rom khó hiểu từ việc đang dùng bản wm2003 TX,tức là mọi người có thể chia sẻ cho nhau bản rom restore wm6.1 mà ai đó đã up thành công.Mọi người nghĩ sao?
Cheer and good luck!!!

Mình đang gặp cái lỗi quỷ sứ không up ROM được của bản ROM 2.03TX đây, bực muốn đập nát cái máy O2 mini luôn. :(
Mình van nài quỳ lạy bác nào đang xài O2 mini bản ROM gốc có thể bỏ ra chút thời gian dùng cách backup rom ở trên backup cho mình cái Radio và Rom rồi post lên đây cho mình restore ROM bằng thẻ nhớ. Chứ up theo cách thông thường mình muốn nổ não luôn rồi.
Thèm 6.1 quá các bác ơi. :((

at007

Xin anh em cứu giúp cho mình xin ban ROM backup của để mình bỏ vào thẻ restore chứ up theo kiểu cắm cáp em bó tay rồi em làm 3 ngày liên tip cung ko ăn thua.em xin chân thành cảm ơn và biết ơn ạ

masterhotsinger

cứu em với,...............
Em up rom này xong mà k vào đc máy nữa
màn hình chỉ hiện:
HTCMAG_RO_WWE_01
by Cotulla
64 RAM
HW Hard reset!
Bad radio

rồi dừng lun ở đó, k kết nối đc ví PC để up lại nưa
có bác nào biết không giúp em với

tranngocletuan

Active Member
cứu em với,...............
Em up rom này xong mà k vào đc máy nữa
màn hình chỉ hiện:
HTCMAG_RO_WWE_01
by Cotulla
64 RAM
HW Hard reset!
Bad radio

rồi dừng lun ở đó, k kết nối đc ví PC để up lại nưa
có bác nào biết không giúp em với
đơn giản thôi bạn phải up thêm RADIO
bạn tìm bản Radio 1.12.00 hoặc bản 1.12.10 rồi up bình thường là ok " vì Rom cook 6.1 của Cotulla chi dùng Radio 1.12.00 hoặc 1.12.10 mà thôi
ah tiện thể bạn nên Up Rom bản HTCMAG_RO_WWE_03 ' bản này dùng ổn định nhất " bản HTCMAG_RO_WWE_01 cũ rồi =))=))=))

uyminhvu

Mình Dùng O2 XDA IIi khi up rom này cũng thế. Vậy nếu Mình up lại Radio thì có thể nói là O2 IIi cũng dùng đc WM6.1

Mình Dùng O2 XDA IIi khi up rom này cũng thế. Vậy nếu Mình up lại Radio thì có thể nói là O2 IIi cũng dùng đc WM6.1
Sao bạn lại úp rom này cho O2 IIi?? Đây là dành cho Magician (O2 Mini) mà... Dòng Alpine (O2 IIi) không úp được lên 6.1 đâu nhé...