• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Backup ROM cho Stealth

macon

Mình đang định up ROM cho con O2-Stealth, nhưng sợ ROM mới ko phù hợp. Xin mấy bác cao thủ chỉ tui cách backup ROM hiện tại cho stealth để sau khỏi ... nuối tiếc :D. Sẳn cho mình hỏi có cách nào loại bỏ ExtROM ko?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlam1105

Cách 1: Bạn chép file Rom vào thẻ nhớ, khởi động giữ 2 nút trên + soft reset (không phải 2 nút xanh đỏ nghe gọi nhé), nó sẽ tìm file trên thẻ nhớ và up rom

Cách 2: xài cáp nối vào máy tính, tải file up rom trên www.seeo2.com sau đó tiến hành chạy file .exe mới tải về, làm theo từng bước.

Mình thấy cách uprom trên thẻ là gọn nhất, nhớ xạc pin đầy trước khi làm nhé bạn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
còn cách backup ROM thì sao bác?

Không thể backup rom được bạn ạ nếu bạn đã up một rom mới thì rom cũ sẽ mất đi đó là điều tất nhiên nếu bạn muốn dùng lại bản rom đó bạn tìm lại bản rom đó để up lại là được. Thân!!!

macon

Tui đã tìm được 1 cách là dump Rom, nhưng dù sao cũng thank bác! Ý tui là dump Rom(có trong Forum), chắc tại tui nói nhầm!Thank các bác!

toot_ti

Die Wifi hay là do ko thiết lập cấu hình

Em ghét nhất là fa3i đem máy ra tiệm sửa , nên con O2 Steath của em bi h vẫn ko sử dụng dc Wifi , em vừa mới Hard Reset lại máy nhưng vào trong thư mục Setting> Connection > Wireless Mânger vẫn ko hề thấy hiện ra Wi-fi mà chỉ có Bluetooth va Phone mà thôi . Tuy nhiên vào mục Network card thì vẫn thấy xuất hiện Marvell CF8385PN Wireless Card . Có fa3i máy em bi h cần UP ROM lại ko các bác

Em ghét nhất là fa3i đem máy ra tiệm sửa , nên con O2 Steath của em bi h vẫn ko sử dụng dc Wifi , em vừa mới Hard Reset lại máy nhưng vào trong thư mục Setting> Connection > Wireless Mânger vẫn ko hề thấy hiện ra Wi-fi mà chỉ có Bluetooth va Phone mà thôi . Tuy nhiên vào mục Network card thì vẫn thấy xuất hiện Marvell CF8385PN Wireless Card . Có fa3i máy em bi h cần UP ROM lại ko các bác
Vậy thì bạn up rom lại đi. Bản Rom mới nhất của dòng này thì bạn tải ở www.seeo2.com đó.

nguyenlam1105

Bản rom original download được trên www.seeo2.com đó bạn, khỏi lo back up rom làm gì, nếu bạn muốn giữ lại cấu hình và phần mềm đã cài đặt thì trong chương trình có phần backup đó, bạn lưu file backup lên thẻ nhớ.

_zoom_

con của mình mấy hôm nay khôg kết nối đc với Pc, laptop nhà ..nhưng ra quán cắm thử thì vẫn bt. ai bị giống mih` chỉ mình với...up rom lại liệu có khỏi k

foryou041084

Giúp em với

Em mới xài O2 mini, không biết máy em bị sao nữa. khi nghe nhạc bằng Windows Media thì vẫn chạy nhưng không nghe được tiếng, chỉ nghe được qua tai nghe. nhạc chuông tới thì vẫn nghe được âm thanh của nhạc chuông. Các anh chỉ dùm em với.
(Em không biết vấn đề này nằm trong chuyên mục nào, nên em post ở đây, các anh admin thông cảm :p)

kuyangiang

gíup em với backup rom bị chết

Hôm nay tự nhiên táy máy làm sao ngồi backup lại máy. nó bắt reboot lại rồi bắt đầu backup thì tự nhiên nhảy ra thông báo pin ít hơn 50% thế là đứng luôn.Mình softreset lại thế là chỉ vào đc màn hình có chứ o2 welcom thôi.làm cách nào cũng k vào đc. Ai giúp mình với !!!!!!!!

con của mình là o2 xda stealth

NgocVNPT

Hôm nay tự nhiên táy máy làm sao ngồi backup lại máy. nó bắt reboot lại rồi bắt đầu backup thì tự nhiên nhảy ra thông báo pin ít hơn 50% thế là đứng luôn.Mình softreset lại thế là chỉ vào đc màn hình có chứ o2 welcom thôi.làm cách nào cũng k vào đc. Ai giúp mình với !!!!!!!!

con của mình là o2 xda stealth

Bạn hard reset lạ xem sao :)

kuyangiang

up rom lại bằng thẻ nhớ thì sau khi hard reset nó hiện ra format DSK 2 ,chạy đc 2 vạch thì nó tự động reboot lại và hiện lại ở màn hình o2 welcome .Làm ơn có ai chỉ cho mình cách sửa với

duyquehan

up rom lại là ok thôi,hiện ra Format DSK2 là do bạn chép thiếu file hoặc chưa bỏ chế độ ẩn của file. sau khi chép đủ file vào thư mục gốc của thẻ nhớ,sau khi bật máy thì nhấn liên tục 2 nút(nhận và từ chối cuộc gọi) là 2 nút màu xanh, đỏ trên ĐT đó bạn../.

kuyangiang

mình đã giải nén tất cả vào rồi mà bạn,mình dùng rom WWE_RM080205Beta1_2_WM6_1, đã bỏ chế độ ẩn file rồi nhưng vẫn k đc

phikhanguyen

to cung trong tinh trang nay nhung cung chua co cach gi sai duoc cai O2 mong co ai do biet thi chia se giup di cam on nhieu.