• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Baidu switcher VH by dragon459 - bật tắt nhanh bàn phím ảo Baidu [31-07-2011]

Dragon459

Manager
Chắc hẳn nhiều ngày gần đây các bạn đã biết đến topic Baidu Input bàn phím ảo hoàn hảo dành cho S60v5 :ar!

Tuy mình không phải là 1fan của ứng dụng này:|.nhưng thấy ae rất ủng hộ và cũng không thể phủ nhận sự tiện lợi riêng của nó nên cũng muốn ENG nó cho ae dễ sử dụng.tuy nhiên có 1 vài lí do riêng nên mình k thể tiếp tục làm được.:(

Trong quá trình sử dụng cá nhân mình thấy rất khó chịu với việc bật tắt bàn phím Baidu này vì giao diện toàn khựa.nói thật mặc dù font chữ hỗ trợ toàn bộ khựa nhưng nhìn mà đau hết mắt:(

May mắn là mình có lượn lờ 1 số trang khựa nên vớ được cái này mang về ENG cho ae dễ sử dụng

Ứng dụng giúp chuyển đổi nhanh chóng giữa 2 loại bàn phím Baidu và bàn phím mặc định

Hình ảnh về phần mềm các bạn xem tạm hình bản ENG.mình lười up ảnh:D:D

Link download

Sau khi test khá kĩ thì mình có tí KL.mà thôi ví dụ cho ae dễ hiểu:))
ví dụ :
---bạn bật dòng switch off và sau đó bạn bật chế độ baidu ở chế độ đứng.thì bạn sẽ sử dụng bàn phím baidu ở chế độ đứng.còn nếu bạn xoay ngang thì sẽ tự động chuyển về chế độ bàn phím qwerty của máy. và ngược lại
---bạn bật switch off 1 lần nữa thì sẽ sử dụng cung 1 loại bàn phím ở cả chế độ đứng và chế độ qwerty

--- Trường hợp 3 thì chắc khỏi nói các bạn cũng đoán ra.nếu đoán không ra thì test sẽ rõ:)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

viettin76

Member
wow ! anh Gồng lên lão rồi mà chưa có khao anh em 1 chầu nha, chúc mừng anh Gồng nha

tranlaptoan

CÓ cài được phần mềm này đâu mà chả tắt với bật. Buồn quá đi mất.
Chúc Vip men mới luôn có các bài viết hay cho ae pdaviet nhé.
THANKS.

ngohung_80

CÓ cài được phần mềm này đâu mà chả tắt với bật. Buồn quá đi mất.
Chúc Vip men mới luôn có các bài viết hay cho ae pdaviet nhé.
THANKS.
BẠN VÀO SOẠN TIN NHẮN MỚI CHẲNG HẠN MỚI HIỆN RA

Dragon459

Manager
hix.qua nay ms vô lại topic này.hức hức.xúc động thiệt.cảm ơn các bác nhiều nhiều:D

happydzai

mình dùng 5230 đợt trc mình cũng cài bộ gõ của baidu r.bằng tiếng tàu luôn nhưng khi vào phần soạn tin nhán mới cứ type là bị thoát ra ngoài mặc dù nó vẫn hiện cái ô báo đánh pinyin nhưng k thể nào type đc.toàn bị out thôi.