• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản chính thức của Ranju's - v7.6] WM6.1 Pro - 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2)

TLV

Active Member
bản này em dùng thấy okie lắm! có điều em muốn thay cái calendar ở thanh taskbar bằng "phone" ma không biết chỉnh thế nào!! bác nào giúp em với!!!!!!!!!!

Bạn sử dụng SoftKeyApplet để điều chỉnh.

Tải ở đây

Chỉnh sửa cuối:
Bạn sử dụng SoftKeyApplet để điều chỉnh.

Hoặc các bạn cũng có thể chỉnh trong Reg:

[HIDE]Tìm đến HKCU\Software\Microsoft\Today\Keys\112\
Đổi tring (Default) = Phone
Đổi tring Open = "Windows\Start Menu\Phone.lnk" , chú ý có dấu "". Xong SR lại máy. Done![/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

tuanhiep

Chỉ dùm mình!!!

Mình cài rom Ranju's - 7.6. Nhưng mình lại không thích thanh hiển thị pin.
Các Bác chỉ dùm cách tháo bỏ nó ra dùm mình!

TLV

Active Member
Mình cài rom Ranju's - 7.6. Nhưng mình lại không thích thanh hiển thị pin.
Các Bác chỉ dùm cách tháo bỏ nó ra dùm mình!

Trong Ranju's - 7.6 có tích hợp chương trình WkTAST.

Bạn vào Programs, mở WkTask Manager/Menu/Treferences/General2, bỏ dấu Stick (x) ở dòng chữ Show Battery Gauge on the upper bar là hết hiện ngay thôi

nghinguyen

storage của e bị lỗi rồi. E úp rom + ms_ luôn nhưng vẫn bị. có bác nào biết cách fix ko. thanks

DucLong

Super V.I.P
storage của e bị lỗi rồi. E úp rom + ms_ luôn nhưng vẫn bị. có bác nào biết cách fix ko. thanks
ROM của ranju vẫn bị lỗi này và chưa có thuốc chữa, nếu bạn thấy thích tốc độ và những yếu tố khác của rom này thì phải quên phần storage (extendrom) này đi và đừng cài software vào đó.

ntthanh

Sau khi up bản Rom 7.6 này thì máy Exec của tôi vẫn nhận được tin nhắn nhưng lại không gửi được tin nhắn, máy báo: your text massage cannot be sent (Đã thử cả khi không cài chương trình nào). Xin hỏi có ai bị giống tôi không, và xin cách khắc phục.
Ngoài ra còn thấy lỗi khác là:
1. Oxios Hibernate không hoạt động.
2. TCPMP Media Player không xem được định dạng file flash .flv (cài lại bằng soft ở ngoài thì xem được)

Lesangmd

Sau khi up bản Rom 7.6 này thì máy Exec của tôi vẫn nhận được tin nhắn nhưng lại không gửi được tin nhắn, máy báo: your text massage cannot be sent (Đã thử cả khi không cài chương trình nào). Xin hỏi có ai bị giống tôi không, và xin cách khắc phục.
Ngoài ra còn thấy lỗi khác là:
1. Oxios Hibernate không hoạt động.
2. TCPMP Media Player không xem được định dạng file flash .flv (cài lại bằng soft ở ngoài thì xem được)

1. Your message cannot be sent , có thể do hết tiền tài khoản , hoặc tài khoản của bạn bị khóa 1 chiều , hoặc tài khoản bị khóa , chứ làm gì có chuyện ROM bị lỗi . Bao giờ vấn đề nghe gọi cũng là yếu tố đầu tên phải test khi build ROM bạn à . MÌnh up bản ROM nào cũng nhắn tin bình thường .
2. Oxios hibernate không hoạt động : Không phải là không hoạt động mà là hoạt động nhưng không thông báo kết quả . Không tin bạn cứ thử chạy nó sau đó vào memory xem bộ nhớ chương trình có tăng lên không nhé !
3. TCPMP media player mặc định không có tính năng chơi FLV . Khi nó đã được cài sẵn trong ROM thì việc bạn cài thêm Plugin cho TCMP rõ ràng là không có tác dụng vì Plugin phải nằm trong thư mục gốc của máy , nhưng khi bạn có cài vào bộ nhớ chính thì nó chỉ ở trong Program files mà thôi .
Bạn chỉ có thể cài TCPMP rồi cài tiếp FLV Plugin thì mới chơi được !
Nói chung tính năng xem FLV của TCPMP rất bất thường , chất lượng kém lại còn kém hơn , lúc được lúc không .
Bạn nên Convert sang dạng WMV hoặc 3GP hoặc AVI thì sẽ mở được bằng nhiều chương trình khác nhau !
Chúc Bạn những ngày nghỉ lễ sắp tới vui vẻ! :D

lams-blu

Bản rom 7.6 của Ranju!s lúc đầu mới up các cuộc gọi rất tốt nhưng ít ngày sau cuộc gọi đến máy chỉ đổ một hồi chuông rồi tíc tíc tíc như máy bận và không hiển thị cuộc gọi nhở có ai như mình không

hdh03101976

Tôi đã up rom Ranju 7.6 hai ngày nay. Sử dụng được cả FD và Storage để cài chương trình. Tôi uprom cho Exec G3 như sau:
1) Format DOC
2) Up Win 5.0
3) Up ROM Ranju 7.4 (.nk) + Extend (.ms_)
4) Up ROM Ranju 7.6
Sau cùng format Storage và Hard reset. (Mất khoảng 3 tiếng rưỡi)
Tất cả thông tin và ROM đều sử dụng của diễn đàn này.
Sau 2 ngày sử dụng không gặp lỗi và pin dùng hơn 1 ngày.
Có điều không như ý:
a) Task manager mặc định trong ROM không đóng được các chương trình được mở bằng Touch Commander.
b) Không dùng Task manager, thay thế bằng QuickMenu_en_2.7 thì chương trình này không chạy.
Như vậy, theo ý các Bạn thì dùng Task manager nào để dùng chung với Touch Commander.
Xin cám ơn.
Đã tìm ra nguyên nhân: do tôi dùng "tiện ích" pwrstat.exe để hiển thị vạch pin và bộ nhớ phía trên cùng của màn hình nên các chương trình task manager đều bị vô hiệu.

Chỉnh sửa cuối:

nghinguyen

bác này làm rất là công phu :0. e úp thẵng 1 phát lên. Sau khi chạy vài ngày thì bi giờ thỉnh thoảng ko nhận sim :)

Thrall

Như vậy, theo ý các Bạn thì dùng Task manager nào để dùng chung với Touch Commander.
Xin cám ơn.
Từ khi dùng WM đến giờ mình chỉ dùng duy nhất 1 CT là Handy Swicher, version mới nhất là 3.1 đó và chưa gặp bất cứ trục trặc nào cả

hsoncd

Mình bị lỗi không format được Storage hôm trước vừa Up xong thì format vô tư, cài ứng dụng tốt nhưng hôm nay nó dở chứng không cho format và sinh ra rất nhiều thư mục và file lạ, có điều lạ hơn là nó có dung lượng mấy GB lận

Hình nè

HaChau

Super V.I.P
Bạn dùng tool Unhide - Unlock của Man PhamQuang để unlock storage trước khi tiến hành format thử xem?
Mình bị lỗi không format được Storage hôm trước vừa Up xong thì format vô tư, cài ứng dụng tốt nhưng hôm nay nó dở chứng không cho format và sinh ra rất nhiều thư mục và file lạ, có điều lạ hơn là nó có dung lượng mấy GB lận

hsoncd

Chạy Tool Unlock xong nó báo reset máy, nhung reset xong vẫn như cũ, không format được. Bác Sơn có cách gì không.

djtrungkien

Mình đảm bảo 100% là bạn bị nhiễm virus rồi thôi hy sinh dữ liệu format lại thẻ nhớ và Hard Reset lại máy thôi. Xin chia buồn!

Lesangmd

Hình nè

Bạn gặp tình trạng Y HỆT mình sau khi cài bản ROm V7.6 của Ranjiu rồi !
Và mình đã phải đi đổi thẻ khác đến lần thứ 3 rồi , toàn cái 4GB mà xót xa lòng !

Kinh nghiệm "Cười ra nước mắt " dành cho Bác đây :

1. Format DOC và up lại một ROM WM5 gốc cho UNI
2. Đổi ngay một thẻ khác , tốt nhất là thẻ 1 hoặc 2 GB .
3. Format thẻ mới
4. TUYỆT ĐỐI không được cắm thẻ mới vào khe thẻ nhớ mà máy còn đang dùng ROM V7.6 !Nếu không thẻ mới sẽ bị hỏng luôn đó !

Sau khoảng một tuần số lượng file Quái dị " Không thể Move , không thể dell , không thể format thẻ , không thể đọc được bằng đầu đọc thẻ " sẽ dẫn đến tình trạng HỎNG hoàn toàn chương trình đọc dữ liệu trên thẻ nhớ và khi đó thẻ nhớ không thể hiện ra được nữa , Bạn chỉ còn cách đi thay khe thẻ khác và thẻ nhớ MỚI khác với giá 400.000 VND thôi !

Chúc Bác may mắn ! :D

hsoncd

Mình đảm bảo 100% là bạn bị nhiễm virus rồi thôi hy sinh dữ liệu format lại thẻ nhớ và Hard Reset lại máy thôi. Xin chia buồn!

Không phải tại thẻ nhớ. Mình tháo thẻ Format máy vẫn bị vậy. (Lưu ý Storage không ảnh hưởng gì khi format máy - Exec WM 6.1)

Ai biết cách sử dụng file khắc phục lỗi cho extendrom này vui lòng chỉ dùm

file làm trống extendrom: http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/Ranju_ExtROM.rar

Chỉnh sửa cuối:

duythuytien

Bạn bị hiện tượng như đã nêu là đang sử dụng Storage bình thường thì bị như vậy, hay là sau khi up lại rom thì xuất hiện như vậy?
DTT cũng có bị như vậy, nhưng DTT thấy rằng, các hiển thị bậy bạ làm mình bực bội là do máy không đọc được cấu hình hoặc các chế độ được set cho nó, khi không hiểu thì hiển thị sai.
Bạn thử xem lại có cài đặt hoạc sử dung PM gì can thiệp vào các cấu hình mặc định của máy không, nhất là can thiệp hoặc chỉnh sửa với storage. Bạn có gở bỏ chương trình có khả năng can thiệp này không hoặc nếu đã vô tình can thiệp.
Máy của DTT hôm trước cũng vậy, và phải tìm cách trả nó lại giá trị mặc định thì mới được. Trường hợp của DTT, là dùng Memmaid vô tình chỉnh sửa bị. Bạn thử rà soát lại xem quá trình sử dụng, kế cả nếu như up lại rom và trước đó nữa. Vài ý kiến chia sẽ cùng bạn. Chúc thành công.