• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN CHỌN HĐH NÀO CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Bạn chọn HĐH nào cho máy tính

• Total voters
    172
BẠN CHỌN BẢN WIN NÀO CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN ???

Hiện nay anh em chúng ta tiếp xúc với máy tính hàng ngày, đã có nhiều "vọc sĩ" :D cũng đã cài rất nhiều bản Win cho máy, test thử.
Hãy đưa ý kiến của mình về một bản win hoàn hảo, nếu có thể nêu tên bản win càng tốt, dĩ nhiên có người cài máy để chơi game, có người chuộng đẹp và mượt, có người phục vụ cho đồ họa. Vista, XP, Mac, Linux......
Anh em đưa ra ý kiến của mình đồng thời kick bình chọn nhé và trả lời câu hỏi TẠI SAO? :D

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hê....hê...
Làm cái đầu tiên coi
Chọn XP vì công việc vẫn đang cần đến XP nhiều hơn .

TraiNgheoHn

Ủa không có danh sách đề cử cho win7 hả anh?e chọn win7 mà không được à:((

MinhTien

Well-Known Member
Win XP có lẽ vẫn là lựa chọn tốt nhất . Ổn định , tương thích nhiều chương trình , mà lại nhẹ nữa .

tinh_la_gi

Administrator
Hiện tại nếu chọn W7 thì chọn vista đi traingheohn à..vì nhân của w7 hiện tại là vista mà...khi nào có bạn chính thức gòi chọn!

Giờ XP vẩn vô địch

XuanTruong

Super V.I.P
XP và Vista lúc nào cũng dùng song song cả nên đương nhiên Vote cho cả hai!:))

TraiNgheoHn

Em nói vậy thôi chứ XP dùng vẫn sướng nhất mà. Nhẹ mà nhanh nhưng nghe nói đến t5 này xp về hưu không biết thế nào mấy bác nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Em nói vậy thôi chứ XP dùng vẫn sướng nhất mà. Nhẹ mà nhanh nhưng nghe nói đến t5 này xp về hưu không biết thế nào mấy bác nhỉ?
Thì ai đang dùng vẫn cứ tiếp tục dùng chứ có sao...;)
Hiện tại mình đang dùng W7(cũng là Vista vậy) thấy khá nhanh và nhẹ,rất thích tuy còn nhiều PM chưa cài được.
Vì vậy lựa chọn cho hiện tại là W7:8 & XP:10 cho nên vote cho cả 2 vậy.

loveblue

Super V.I.P
XP là câu trả lời cuối cùng của tui ! :D gọn nhẹ tuơng thích cao ko kén soft

poison071089

Máy tính em cùi bắp nên vẫn chạy XP vì nó nhẹ,tương thích hết!
Dù có tậu PC mới thì vẫn XP mà chiến,càng nhẹ máy càng bay chứ sao!

vettau

Với windows ở thế hệ sau luôn luôn được ” thay nhân ” so với các thế hệ trước, các phiên bản sau vừa kế thừa nhưng cũng là cải tiến hay nâng cấp hoàn toàn từ phiên bản trước, Vista và XP chạy song song nên tôi chọn cả 2!

phamthaitl

mình cũng thích XP nhưng máy mình là SONY VAIO nên không có drive cho nó.đành phải chạy Vista.thôi thì ủng hộ Vista vậy.

Tính ra tới thời điểm hiện tại XP vẫn chiếm số đông.
Mình cũng chọn XP bởi 1 lẽ đơn giản, đã xài Vista rồi đúng 1 ngày và quyết định chọn XP cho lâu dài. Vista cực kì kén game, không tương thích nhiều game, nặng thì ko gọi là nặng so với cấu hình máy hiện nay, được cái bóng bẩy.
Nếu chọn giữa giao diện và game, bỏ giao diện thôi :))
Còn đâu hết rồi, vào cho ý kiến chứ anh em ;;)
Đừng ngồi đó đọc đọc không thôi ;;)

tinh_la_gi

Administrator
Nếu chọn Vista thì thôi cài bản W7 beta tốc độ củng như giao diện theo đánh giá của Tình (mới test sơ 1 tuần) thì vượt xa Vista đầy tai tiếng gòi...sau này nếu ra bản chính thức sẽ phải ủng hộ chú W7 thôi .. :p

Nếu chọn Vista thì thôi cài bản W7 beta tốc độ củng như giao diện theo đánh giá của Tình (mới test sơ 1 tuần) thì vượt xa Vista đầy tai tiếng gòi...sau này nếu ra bản chính thức sẽ phải ủng hộ chú W7 thôi .. :p
Nếu không đụng game khi ra bản chính thức thì mới xài thằng này, test game mà ok hết thì các phần mềm khỏi sợ :)), mà tương lai gần nó thay thế XP trong năm nay rồi còn gì :D

Anhtoitb

Mình vẫn đang dùng Windowns Xp Sp3, nói chung XP vẫn là đỉnh. Mấy cái ông kia thì có mà pó chiếu!

hoan_vnu

Nhầm tiêu đề và nội dung topic rùi bạn ơi! phải là bạn chọn hệ điều hành nào cho máy tính mới đúng chứ, mac OS là mac OS chứ k đc gọi là win, ubuntu, linux ... cũng vậy.