• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bạn dùng Dvix để xem phim thì màn hình tối thui?This is solution!

ngkhanhhoang

Hi Everybody,

Bạn đang thưởng thức 1 bộ phim hay trên chú đt của mình thì màn hình đen thui sau vài phút? Chẳng lẽ cứ ngồi chọt hoài để nó sáng lên???

Bây giờ bạn không cần phải làm như vậy nữa...trang Sony Ericsson's Developer World đã phát triển một ứng dụng nhỏ để giải quyết vấn đề này được gọi là Active Object (mình ko post screen shots lên được nên attached nhé).

Các bạn tải về và nhớ sign nhé. Chọn Light on/off để điều chỉnh màn hình tương ứng nha.

Link down: http://www.box.net/shared/aibzrv0j4s

Cảm ơn các bạn đã quan tâm!!!;;)

vietDuck

Thank nhé :D nhưng mình vẫn thích bật mà = cách chuyển auto sang on hơn

sonnguyen_uiq3

Thank nhé :D nhưng mình vẫn thích bật mà = cách chuyển auto sang on hơn

lúc trước xải cái dvix cũng bị tỉnh trạng đen mản hỉnh như các bạn,sau khi mỉnh up FW mới thỉ ko cỏn bị nữa,mỉnh chĩ việc tắc chế độ tự động khóa bản phím khi mỡ plip lả ko cỏn bị đen mản hỉnh nữa.bạn thữ lảm theo cách nảy xem hết ko nhé.vao phẩn backlight.handheld chọn auto.cả holder chọn on,nhấn chọn power save enabled.vảo control panel-device-screen saver type nhấn ko chọn automatic inpht lock.máy minh đễ vậy đó,xem dvix ko bị đen mản hỉnh.lúc trước bị mỉnh ko biết nên mỗi lẩn xem dvix mỉnh phãi mỡ chế độ mản hỉnh sáng mãi mãi,xem xong thỉ phãi tắt chế độ đó đi thấy phiển quá

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

lúc trước xải cái dvix cũng bị tỉnh trạng đen mản hỉnh như các bạn,sau khi mỉnh up FW mới thỉ ko cỏn bị nữa,mỉnh chĩ việc tắc chế độ tự động khóa bản phím khi mỡ plip lả ko cỏn bị đen mản hỉnh nữa.bạn thữ lảm theo cách nảy xem hết ko nhé.vao phẩn backlight.handheld chọn auto.cả holder chọn on,nhấn chọn power save enabled.vảo control panel-device-screen saver type nhấn ko chọn automatic inpht lock.máy minh đễ vậy đó,xem dvix ko bị đen mản hỉnh.lúc trước bị mỉnh ko biết nên mỗi lẩn xem dvix mỉnh phãi mỡ chế độ mản hỉnh sáng mãi mãi,xem xong thỉ phãi tắt chế độ đó đi thấy phiển quá
sao các bạn thích dùng dvix thế nhỉ, các bạn thử chuyển sang dùng Power Movie đi, lúc xem film ko bị tối màn hình đâu. Vào đây mà lấy về nè: http://pdaviet.net/showthread.php?t=25494. Chúc vui!