• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím Dopod C720W không đúng

saugio

Chào các bạn,
Chả là mình mới cài WM6.1 bản HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship.exe xong. Bàn phím có hiện tượng như sau: bấm phím Fn + phím:
% thì nó ra ký tự !
@ ------------> ₤
= ------------> €
& ------------> @
! -------------> =

Bạn nào có cách khắc phục chỉ mình với, cám ơn các bạn.

steven_ngp

bạn nên up lại bản room cua t-mobile hoặc dopod c720 thì sẽ hết thôi .ban rom cua HSC la bị như vậy đó khong khắc phục được đâu

Greenbere

Mình cũng gặp lỗi như bạn rồi. T9 Full không hết lỗi đâu. Bạn dùng bản T9 usa sẽ hết lỗi trên thôi.

Hn03

- Lam theo hướng dẫn nè bro
Now click this link - Its a Registry Editor (best one i've used so far).
http://www.breaksoft.com/Download/MR...stryEditor.zip
Unzip it into a Folder on your desktop (no , its not a virus, scan if it you must)
and open it up.

it should look like this. (taken from their website)

What you're doing right now is you're changing the KEYBOARD layout BACK to the Standard US one. The ABC's work but the secondary symbols don't correspond to each other (IE - "alt" + "K" should be the $ sign but its the Euro Sign instead)

Step 8
Now, go to this location in your registry -

HKEY_Local_Machine -
HARDWARE -
DEVICEMAP -
KEYBD -

Now look for "CurLang" - double click that value and a little window opens up that looks like this

Change the "Value Data" to "1033" as the US Keyboard Layout value.
Exit the program, and restart the Phone.

anluuvn

Làm theo cách của Hn03 ròi mà cũng không hết :( Ai fix được rồi thì chi mình với nha. Thanks alot

Chỉnh sửa cuối:

anluuvn

Mình fix được rồi. Cài soft của Greenbere vô là ok. Thanks anh/em nhiều :). Chúc vui

nicemanhn

Mình cũng gặp lỗi như bạn rồi. T9 Full không hết lỗi đâu. Bạn dùng bản T9 usa sẽ hết lỗi trên thôi.

Mình fix được rồi. Cài soft của Greenbere vô là ok. Thanks anh/em nhiều :). Chúc vui

hai bạn up phần mềm lên hoặc cho mình cái link được không, mình dùng bản full nhưng không hết lỗi
thank.

nicemanhn

Bản T9 US English đây! bạn chịu khó tìm 1 chút là ra ngay.

bản này mình cũng có mà cài vào không hết lỗi, không hiêu do mình cài sai hay máy có vấn đề, hay cài rồi có phải chỉnh sửa regitry gi nữa không?

nicemanhn

sau 2 h quyết tâm tìm kiếm mới phát hiện ra con t-mobile của mình là hàng đặc biệt, không có nơi nào bán cũng không có mẫu trên mạng (hàng xách tay từ pháp về xuất xứ là taiwan) có đặc điểm là toàn bộ máy đen tuyền có bàn phím số màu bạc, fn màu xanh, phím explorer được thay bằng 1 ký tự . đỏ, bàn phím q chữ y lại ở vị trí chũ z so với thông thường các ký tự

% thì nó ra ký tự !
@ ------------> ₤
= ------------> €
& ------------> @
! -------------> =
cũng được đổi chỗ cho nhau

thật là bó tay không biết có bác nào gặp trường hợp này không

minhphuc82000

em muốn hỏi khi đã có T9 Us kia về rồi thì mình để ở đâu trong máy đt? em đã để vào thẻ nhớ, đã cài và khởi động lại máy nhưng vẫn chưa thể hết bệnh. :((