• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím tiếng Trung cho HD mini?

echop1

Vấn đề của mình bây giờ là mình không muốn up Rom lên phiên bản châu Á nhưng vẫn muốn dùng bàn phím gõ tiếng Trung. Tìm tòi lục lọi trên mạng mà không được cái bàn phím nào ưng ý cả, cái thì nhỏ tí, cái thì to đùng :-?:-?:-? (Chắc là không phù hợp với màn hình HVGA). Bác nào có bàn phím tiếng Trung dùng ngon lành cho HTC HD mini thì gửi cho mình nhé. Cám ơn rất nhiều

theminhquan

mình cũng đang tìm cái này
ai có thì giúp chúng tôi với :((

Vấn để đầu tiên là bạn phải có bộ Font tiếng Trung,mà bộ font này thì mình tìm mãi không thấy bộ nào ok cả,cài vào thì bình thường,và máy vẫn... hiện ô vuông bình thường,không hiểu bạn có bộ Font nào ok không ? nếu có thì chia sẻ cho mình với
Còn bàn phím tiếng Trung thì khó có loại dành cho màn HVGA,nếu muốn có thì chắc chỉ có cách nhờ Mod nào đó hay Bác Quang trích xuất từ ROM,mà món này thì mình không có năng khiếu,đang phải cài bản ROM ship châu Á,không thích lắm vì bản ROM này radio hơi kém,sóng kém hơn mấy bản ROM của Bác Quang đưa lên