• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Radio nào của HTC Touch Pro bắt sóng wifi tốt nhất

tailocft

Chào các bạn,

Trước tiên xin chúc mùng PDAViet thêm 1 tuổi mới, hy vọng PDAViet ngày càng phát triển hơn.

Mình mới mua 1 chiếc HTC Touch Pro, và cũng tập tành đôi chút về up ROM. Trên trang PDAViet đã hướng dẫn rất kỹ về điều này, xin cảm ơn các thành viên và ban quản trị rất là nìiều. Hiện giờ mình đang dùng Energy ROM ngày 20-09-2009 Radio 1.14.25.35, ROM này rất tuyệt tuy có lỗi về nhập ký tự bằng bàn phím ảo và mọi thứ khác đều OK, Pin này cũng được khoảng 2-4 ngày. Tuy nhiên từ khi xài ROM này là mình không hề truy cập được wifi. Máy vẫn nhận ra các trạm wifi, và bắt vẫn được nhưng lúc nào cũng là tín hiệu cực kỳ yếu (Low) và thoát ra rồi lại vào liên tục trong vòng 1s, nên không tài nào truy cập wifi được. Mong các bạn chỉ giáo giúp mình có cần phải chỉnh gì không hay dùng bản Radio nào là tốt nhất. Xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe mọi người.

nicklanick

Member
Chào các bạn,

Trước tiên xin chúc mùng PDAViet thêm 1 tuổi mới, hy vọng PDAViet ngày càng phát triển hơn.

Mình mới mua 1 chiếc HTC Touch Pro, và cũng tập tành đôi chút về up ROM. Trên trang PDAViet đã hướng dẫn rất kỹ về điều này, xin cảm ơn các thành viên và ban quản trị rất là nìiều. Hiện giờ mình đang dùng Energy ROM ngày 20-09-2009 Radio 1.14.25.35, ROM này rất tuyệt tuy có lỗi về nhập ký tự bằng bàn phím ảo và mọi thứ khác đều OK, Pin này cũng được khoảng 2-4 ngày. Tuy nhiên từ khi xài ROM này là mình không hề truy cập được wifi. Máy vẫn nhận ra các trạm wifi, và bắt vẫn được nhưng lúc nào cũng là tín hiệu cực kỳ yếu (Low) và thoát ra rồi lại vào liên tục trong vòng 1s, nên không tài nào truy cập wifi được. Mong các bạn chỉ giáo giúp mình có cần phải chỉnh gì không hay dùng bản Radio nào là tốt nhất. Xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe mọi người.

nhà bác có cái acses point kô ạ
có thể do cái phát của người ta ở xa quá thôi bác ạ. Như ở nhà em để ngay đầu giường xem lúc nào cũng 4 vạch :) radio 1.14.25.35 đấy ạ

tailocft

Công ty mình có assess point đấy chứ. Iphone hay Laptop đều vô ào ào, chỉ riêng máy mình là chập chờn yếu ớt như vậy thôi. Không lẽ phải quay lại ROM ship hay sao!?!?

luctt

Công ty mình có assess point đấy chứ. Iphone hay Laptop đều vô ào ào, chỉ riêng máy mình là chập chờn yếu ớt như vậy thôi. Không lẽ phải quay lại ROM ship hay sao!?!?

Mình mới dùng bản RAdio mới nhất của nó 1.17.25.09 cũng ok lắm, sóng vi vu, ít hao pin

nicklanick

Member

em cũng vừa check thử rồi. kết quả là wifi đúng là kém hơn các máy khác thật. cùng 1 chỗ thì mình đc 1 vạch cái 5800 thì cũng thế. nhưng mà đi xa hơn 1 chút thì Touch pro mất cái 5800 vẫn còn. radio 1.14.25.35 đấy ạ. úp lại bản 1.14.25.05 thì ok hơn nhưng mà hao pin quá. => lại cho về 1.14.25.35 rồi ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Mình hiện tại dùng radio 1.17.25.09 down trên trang web của HTC dành cho Diamond. Mình thấy bản radio này dùng sóng rất OK và cực kỳ it hao pin bác nào có PIN trai rồi up thử bản này sẽ thấy tác dụng rõ rệt.

tailocft

Để mình thử bản 1.17.25.09 như các bạn thử xem sao. Cám ơn các bạn đã nhiệt tình trao đổi. Mình xài thử rồi sẽ thông báo sau.

tailocft

Mấy hôm rồi chuyển sang ROM Energy 09Nov09, phải nói là quá hay, đã khắc phục được 1 số lỗi bản trước đây, như gõ chữ bằng bàn phím ảo không còn lỗi nữa.... Bản radio 1.17.25.09 có vẻ khá hơn trước 1 chút. Pin cũng tốt như bản OLD, cũng xài được 2-4 ngày (tùy mục đích sử dụng). Chia sẽ cho các bạn nào quan tâm thì có thể sử dụng bản này. Cám ơn các bạn đã theo dõi. :D;;):D;;)

vitkon

Mình cũng đang dùng FUZE, thấy em này WIFI rầm rầm mà, ngồi cafe WiFi với mấy đứa bạn đập bẹt N5800

nicklanick

Member
Mấy hôm rồi chuyển sang ROM Energy 09Nov09, phải nói là quá hay, đã khắc phục được 1 số lỗi bản trước đây, như gõ chữ bằng bàn phím ảo không còn lỗi nữa.... Bản radio 1.17.25.09 có vẻ khá hơn trước 1 chút. Pin cũng tốt như bản OLD, cũng xài được 2-4 ngày (tùy mục đích sử dụng). Chia sẽ cho các bạn nào quan tâm thì có thể sử dụng bản này. Cám ơn các bạn đã theo dõi. :D;;):D;;)

cũng tạm đc thoi ạ

gamegame88

sao mấy bác nói 1.17.25.09 ít hao pin còn em dùng nó hao pin da man cứ chưa tới 1 phút là 1% em dùng 1.14.25.05 thì lại ổn :-s chả biết có phải do rom ko nữa

nicklanick

Member
sao mấy bác nói 1.17.25.09 ít hao pin còn em dùng nó hao pin da man cứ chưa tới 1 phút là 1% em dùng 1.14.25.05 thì lại ổn :-s chả biết có phải do rom ko nữa

ngoài rom ship ra thì các bản rom khác em thấy báo pin kô chính sác đâu ạ. bác phải test từ 100% về 0 thì mới biết đc ạ

treowm

ặc em T-P của mịnh còn xài 1.09.25.08...................nên hầu như chỉ xài 3G.....hix..hix