• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản rom ổn định nhất ít tốn pin nhất cho G1

hongphuc1983

Em vừa nhấc 1 con G1 về để vọc android, con G1 này đã đc uprom 2.1 rồi tuy nhiên nó hay bị force close quá, vậy hỏi các bác từng sử dụng qua cho em biết bản rom nào ổn định nhất, em cũng đã tìm hiểu qua thấy rất nhiều bản rom mà giờ mới lọ mọ nghịch up mà chưa biết bắt đầu từ đâu

vuvantuan59

Cảm ơn bạn, như vậy thì mình nên dùng bản rom nào là tốt nhất?
Theo em thi 1.6 van la muot ma nhat.em cung vua moi up len 2.1 cham khong muot va ton pin duoc moi cai la cai nhieu ung dung hon va giao dien dep hon ! Neu anh thich thi up len 2.3.x cung ok de minh trai nghiem thoi chu dung thi hoi cham !

hai_phanthiet

mình cũng đang định up Rom cho con G1 của mình mà chưa biết phải bắt đầu từ đâu, trên diễn đàn quả thật thì có hướng dẫn nhưng do mình quá gà nên đọc mà chẵng hiểu gì, Trên diễn đàn ai đã từng up thì có thể hướng dẫn mình qua yahoo : anh.vip89@yahoo.com đc không?

vuvantuan59

root là đầu tiên rồi up rom nhưng làm cẩn thận vao không bi brick như mình đó !

hongphuc1983

Theo em thi 1.6 van la muot ma nhat.em cung vua moi up len 2.1 cham khong muot va ton pin duoc moi cai la cai nhieu ung dung hon va giao dien dep hon ! Neu anh thich thi up len 2.3.x cung ok de minh trai nghiem thoi chu dung thi hoi cham !

theo bạn thì bản rom 1.6 nào là ổn định và tốn ít pin nhất, mình cần hiệu quả nhiều hơn là hình thức. Cảm ơn bạn

vuvantuan59

ban nay dung on dinh chay duoc nhung ung dung can thiet nhu opera swype...muot vao menu khong phai doi cho. thong so nhu vay la ok nhung may phai root tai ban nay mod lai phu hop hon cho G1 ban nay ra lau roi em thay nhieu nguoi dung!