• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bắt bệnh HTC Titan 2 ?

Status
Không mở trả lời sau này.

kieukhanh

Member
[/IMG]
[/IMG]

Các Pro chuẩn đoán giúp mình với : Mình ở bên Nga đang dùng HTC Titan 2 của AT&T nhưng hôm nay để máy trong túi quần thể thao và ngồi xuống không biết quần bó chặt vào nút nào một lúc thấy nóng bỏ ra thấy màn hình chỉ có chữ Rethink Possible tắt đi và khởi động lại vẫn chỉ hiện HTC và sau đó là Rethink Possible .
Không biết máy bị boot hay brick hay làm sao , các bạn giúp mình với !

Taki7610

Unlock_GSM
Bâm 2 nút volume và nguồn cho nó factory reset xem hết không bạn, nếu không hết flash lại rom, không hết nữa đem ra care check.

kieukhanh

Member
Dùng GoldCard

Bâm 2 nút volume và nguồn cho nó factory reset xem hết không bạn, nếu không hết flash lại rom, không hết nữa đem ra care check.
Mình đang thử flash lại nhưng có cách nào để nạp pin cho đầy không bạn vì khi cài lại nửa chừng nó báo pin không đủ ?

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Nếu vậy phải kick pin đầy rồi mới flash,còn không tháo pin ra,sau đó gắn vào không gắn liền xem nó khởi động không, nếu không khởi động thì gắn xạc vào, còn khởi động thì đem qua cây khác xạc đầy pin hay đem ra hàng kick pin đầy thôi.

kieukhanh

Member
Nếu vậy phải kick pin đầy rồi mới flash,còn không tháo pin ra,sau đó gắn vào không gắn liền xem nó khởi động không, nếu không khởi động thì gắn xạc vào, còn khởi động thì đem qua cây khác xạc đầy pin hay đem ra hàng kick pin đầy thôi.
Định lọ mọ tháo pin nhưng chỉ mở được 4 con vít ở dưới còn trên camera không biết tháo kiểu gì , cuối cùng đành lắp lại.

vietbao.vn/Cong-nghe/Mo-xe-HTC-Titan-II-chup-anh-16-megapixel/12972891/226/

Thử cắm sạc hóa ra nếu tháo nắp dưới chỗ cài sim và cắm sạc , sạc pin bình thường cho đến khi đầy, chỉ khi lắp đáy vào máy mới khởi động. Nhưng vẫn chưa giải quyết được vấn đề :
- Download Room theo link sau

forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1815055

- Flash theo đúng hướng dẫn cho đến khi 100% và kết thúc
- Máy khởi động lại và cuối cùng lại hiện lên như khi chưa cài lại

Các bác xem giúp mình với ?

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
Định lọ mọ tháo pin nhưng chỉ mở được 4 con vít ở dưới còn trên camera không biết tháo kiểu gì , cuối cùng đành lắp lại.

vietbao.vn/Cong-nghe/Mo-xe-HTC-Titan-II-chup-anh-16-megapixel/12972891/226/

Thử cắm sạc hóa ra nếu tháo nắp dưới chỗ cài sim và cắm sạc , sạc pin bình thường cho đến khi đầy, chỉ khi lắp đáy vào máy mới khởi động. Nhưng vẫn chưa giải quyết được vấn đề :
- Download Room theo link sau

forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1815055

- Flash theo đúng hướng dẫn cho đến khi 100% và kết thúc
- Máy khởi động lại và cuối cùng lại hiện lên như khi chưa cài lại

Các bác xem giúp mình với ?

Nếu flash ok mà vẫn bị treo thì có khả năng về phần cứng, flash lại bản khác không đucợ thì phải đem ra care thôi.

kieukhanh

Member
Nếu flash ok mà vẫn bị treo thì có khả năng về phần cứng, flash lại bản khác không đucợ thì phải đem ra care thôi.
Máy của mình AT&T đã mở code để dùng ở Châu Âu , có khi nào AT&T nó khóa máy khi phát hiện unlock code không bạn?

kieukhanh

Member
Không bạn, check phần cứng.
Hôm vừa rồi mình mua máy HTC Titan 1 của Châu Âu cũng táy máy cài phiên bản khác tưởng cũng bị tèo rồi , sau đó mình cài lại bản khác thi lại được . Mình nghĩ máy Titan 2 chắc cũng như vậy , bạn tìm giúp bản khác hộ mình với , có link download nào khác không ?( máy của mình Titan 2 AT&T)

kieukhanh

Member
Không bạn, check phần cứng.
Mình mới mang máy đi sửa rồi mất 25$ , người thợ nói là bị cháy con tụ nuôi nguồn của thẻ nhớ . Trước đây một tuần mình bật thử trước khi mang đi sửa thì nó lại chạy tối về cắm USB đồng bộ thì lại bị như cũ...

Status
Không mở trả lời sau này.