• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bật tính năng truy cập wifi adhoc trên Android máy tính bảng

TaQuangDuc

như mọi người đều biết, máy tính bảng Android không nhận bất cứ Adhoc wifi (chia sẻ kết nối qua wifi từ 1 thiết bị mobile khác). Sau đây tôi xin hướng dẫn cách mở tính năng này.
thực chất việc này chạy tốt nhất trên HC nhé các bạn!

1. link tool
  2. máy phải được Root
  3. download tool trên và giải nén về C:\adhoctablets (mục đích cho dễ làm về sau)
  4. kết nối máy với máy tính chế độ USB Debugging
  5. trên máy tính vào Start -> run -> cmd -> enter
  6. bắt đầu gõ lệnh trong DOS:
Mã:
[I][FONT=Verdana]cd \adhoctablets
[/FONT][/I][FONT=Verdana][I] adb shell
[/I][/FONT][I][FONT=Verdana] su[/FONT][/I][I][FONT=Verdana][/FONT][/I][I][FONT=Verdana]
mount -o rw,remount -t yaffs2 /dev/block/mtdblock3 /system[/FONT][/I][I][FONT=Verdana]
cp /system/bin/wpa_supplicant /sdcard/wpa_supplicant.original[/FONT][/I][I][FONT=Verdana]
cp /sdcard/wpa_supplicant /system/bin/.[/FONT][/I][I][FONT=Verdana]
chmod 755 /system/bin/wpa_supplicant[/FONT][/I][I][FONT=Verdana]
chown system.wifi /data/misc/wifi/wpa_supplicant.conf[/FONT][/I]
[I][FONT=Verdana][/FONT][/I]
restart máy và tận hưởng.

olympia_bk

Mình dùng điện thoại Htc thì vẫn làm hotspot bình thường.

- Hostpot tức là bạn dùng tablet phát wifi để các thiết bị khác bắt còn ý chủ topic nói là giúp tablet của bạn bắt được tín hiệu wifi phát ra từ laptop của bạn chẳng hạn. Hai khái niệm hoàn toàn khác nhau.

thaiphong82hp

Hì mình ko biết cứ tưởng adhoc cũng như hotspot. Mà có lap và cả tablet rồi thì cố làm cục wifi có phải chủ động hơn ko nhỉ.

caothanhhai

Hì mình ko biết cứ tưởng adhoc cũng như hotspot. Mà có lap và cả tablet rồi thì cố làm cục wifi có phải chủ động hơn ko nhỉ.

Adhoc dùng chủ yếu khi cần kết nối mobile với laptop khi cần trao đổi file và với mobile khác khi chơi game

TaQuangDuc

Mình dùng điện thoại Htc thì vẫn làm hotspot bình thường.
mình dùng HTC WM6.5, Nókìa 5730, ai pôn 3GS thì chỉ có kết nối adhoc bạn ạ

- Hostpot tức là bạn dùng tablet phát wifi để các thiết bị khác bắt còn ý chủ topic nói là giúp tablet của bạn bắt được tín hiệu wifi phát ra từ laptop của bạn chẳng hạn. Hai khái niệm hoàn toàn khác nhau.
chuẩn quá

Mình hiểu ý bạn, nhà mình, cty đều có wifi router rồi, ngặt nỗi nhà nghèo nên mua cái HTC flyer của mình là bản wifi, ra ngoài ruộng thì không kéo ADSL ra được
cục wifi mà dùng được 3G, xách đi xách lại không phải cắm nguồn thì mèng mèng cũng 2 triệu, trong khi đt có 3G, có wifi đầy rẫy.

Adhoc dùng chủ yếu khi cần kết nối mobile với laptop khi cần trao đổi file và với mobile khác khi chơi game
giải pháp mình đưa ra để dùng với tablet không có 3G, ở nơi không có wifi internet nhưng vẫn có sóng điện thoại thôi mà! giải pháp cho con nhà nghèo mà ham đua xe