• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle status bar - Hiển thị PIN và SÓNG belle 4G, 9G - Update Trang 8, 9 [CFW C6/N97]

Ntv_79

cho mình hỏi xíu cột sóng 4g mình chép vào đâu mới hiện ra hs vậy??? mới làm đc cột pin à!!!! hix hix giúp mình với
Copy vào C:/system/apps/Topbattery/skins

Rồi mở skin, chọn Ntv_79 4G, nếu văng ra, chọn lại, Tọa độ X=0, Y =5

nokia5233

Sao em dùng cái belle ấy,lúc xạc pin thì nó ko hiển thị các cọc pin nhỉ,và trong menu ko ko hiển thị sóng với cột pin

Ntv_79

Sao em dùng cái belle ấy,lúc xạc pin thì nó ko hiển thị các cọc pin nhỉ,và trong menu ko ko hiển thị sóng với cột pin

Muốn nó hiển thị ở đâu, bạn phải chọn. Trong cài đặt ở dưới cùng ấy, bạn chọn Menu và Màn hình chính!

nokia5233

Muốn nó hiển thị ở đâu, bạn phải chọn. Trong cài đặt ở dưới cùng ấy, bạn chọn Menu và Màn hình chính!
ko,ý em nói là cái pin và cột sóng belle ấy,lúc em xạc pin thì cái cọc pin belle ko hiển thị điện được nạp vào ấy

nhaylau321

Bác NTV_79 ơi cái widget Ghi chú belle, mình vào pm ghi chữ vào sao, đó ra HS không thấy pm gì hết? :-??
Và cho hỏi thêm cái mình xài OFW thì đổi sóng 4G như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bác NTV_79 ơi cái widget Ghi chú belle, mình vào pm ghi chữ vào sao, đó ra HS không thấy pm gì hết? :-??
Và cho hỏi thêm cái mình xài OFW thì đổi sóng 4G như thế nào?
Bạn cứ ghi chú vào, nếu không hiện thì ra hs, xóa đi và Thêm lại widget đó xem sao.
FW nào thì cũng là mở topbattery, chọn skin 4G, chọn tọa độ và hide đi là được mà.

ryuy

Bạn cứ ghi chú vào, nếu không hiện thì ra hs, xóa đi và Thêm lại widget đó xem sao.
FW nào thì cũng là mở topbattery, chọn skin 4G, chọn tọa độ và hide đi là được mà.

Vậy là ko thể để app này chạy ẩn đc đúng ko bác NTV_79? :(

nhaylau321

Mình bỏ avkon.dll đúng chỗ rồi. Reset máy nóa hiện ra chữ Nokia rồi đơ lun, hok chịu dzô nữa!! @@

Bác NTV_79 mình bị giống bạn này rồi phải làm sao đây? cái c5-06 chỉ có 3 nút xanh trắng đỏ thôi ko 4mat đc?

forcedrape

1. Trước hết bạn down file avkon.dll đây giải nén copy vào c/sys/bin. Restart máy sẽ mất cột pin, sóng
e làm theo như lời bác xog h cái máy của e khởi động không lên nữa.
nó hiện màn hình màu trắng với chữ nokia thôi.
h e không biết làm sao cho no khởi động lại đuợc nữa mong bác chỉ cho e cách với :L:L:L

Last edited by a moderator:

kaise

e làm theo như lời bác xog h cái máy của e khởi động không lên nữa.
nó hiện màn hình màu trắng với chữ nokia thôi.
h e không biết làm sao cho no khởi động lại đuợc nữa mong bác chỉ cho e cách với :L:L:L

chắc bạn đang dùng OFW hả. Nếu vậy thì nên flash lại máy đi thôi.

ksmanhdung

Hic, ngồi buồn ngồi mod lại cái skin belle cho Topbattery với cột sóng > Với cái này bạn không bao giờ lo mất sóng nữa nhé>:)

Down về, giải nén, copy vào C:/system/apps/Topbattery/skins/ - Vào phần mềm chọn skin Belle Ntv_79
Cài đặt tọa độ là X=0, Y = 5 > Thưởng thức.

Belle by Ntv_79
Bác có bộ Icon và menu 3x4 như trong ảnh này ko? Share cho e với!Mà trong ảnh này thì bác đang dùng bộ CFW nào thế? Share đc ko?