• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle TopBar v1.01(4) S60v5 S^3 byMeasma - Phần mềm belle ngoài menu bản mix lần 2

saccerwin

Belle_TopBar v1.01(4) s60v5, s^3 byMeasma-phần mềm belle ngoài menu bản mix lần 2
phần mềm này cũng quen thuộc với mọi người rồi thôi khỏi giới thiệu nha
những thay đổi ở bản mới:
-mod icon mới
-fix thanh nor belle trở nên trong suốt
-tăng tốc quá trình(tốc độ mượt khi kéo thanh nor)
-ngoài ra chưa thấy gì mới
[/IMG]

link down:http://www.mediafire.com/?g28s2n4es5ij5y0

phucthu456

mình test rồi, thấy đúng như phần giới thiệu, chỉ có điều là quay ngang vẫn thế, nó vẫn chỉ hiện về 1 phía, ko full đc

Dragon459

Manager
Vẫn chỉ dừng lại ở mức đổi gió. vì thiếu tự khởi động và phần xoay ngang. Tiếc thật. Đại đa số đều dùng cfw nên vấn đề xoay ngang bị lệch dường như là yếu điểm lớn nhất. Hi vọng sớm có bản fix lỗi này chứ nghe chừng đang có dấu hiệu không hay rồi

boy_online01

Vẫn chỉ dừng lại ở mức đổi gió. vì thiếu tự khởi động và phần xoay ngang. Tiếc thật. Đại đa số đều dùng cfw nên vấn đề xoay ngang bị lệch dường như là yếu điểm lớn nhất. Hi vọng sớm có bản fix lỗi này chứ nghe chừng đang có dấu hiệu không hay rồi

Bác dùng cái JbakTaskman mà kéo nó tự khởi động. Còn nó ko support landscape thì cũng ko vấn đề vì mấy ai để màn hình landscape bao giờ, topic khoe screenshot thì thấy toàn ảnh chụp đứng chứ có thấy chụp ngang đâu. Vấn đề bây giờ là làm sao để nó ko hiện lung tung và mất mấy cái indicator ở menu gốc.
Mà em nghĩ ông này trình độ có hạn nên khỏi hóng. Có hãng pm nào làm cái này thì may ra còn hi vọng được.

Post via UCBrowser

damhuytho

có thể làm cho cái thanh pin và sóng mạng của có trong suốt không nhỉ. khỏi phải ẩn cột pin và sóng mặc định

ace_hp7

Active Member
có thể làm cho cái thanh pin và sóng mạng của có trong suốt không nhỉ. khỏi phải ẩn cột pin và sóng mặc định
ai dùng theme hình nền đen thì đổi hết màu battery ,signal strengh thành màu đen ,rồi xoá entry battery ,signal icon đi xem sao ,cứ thử biết đâu đc đỡ phải cài app

Dragon459

Manager
Bác dùng cái JbakTaskman mà kéo nó tự khởi động. Còn nó ko support landscape thì cũng ko vấn đề vì mấy ai để màn hình landscape bao giờ, topic khoe screenshot thì thấy toàn ảnh chụp đứng chứ có thấy chụp ngang đâu. Vấn đề bây giờ là làm sao để nó ko hiện lung tung và mất mấy cái indicator ở menu gốc.
Mà em nghĩ ông này trình độ có hạn nên khỏi hóng. Có hãng pm nào làm cái này thì may ra còn hi vọng được.

Post via UCBrowser
:D Mình dùng cfw đến tận bây giờ vì 3 lí do.
- 1 là tuỳ biến được theo ý thích.
- 2 là đi sâu vào được hệ thống để
- 3 HS mà menu xoay ngang.
bây giờ bảo là về lại OFW của x6 trước kia thì đúng là k thể chịu nổi quá 2 tiếng :))

Mình cũng đã đề cập như ở #9 đó nghe chừng đang có dấu hiệu không hay rồi . :p
V5 vẫn là v5 mà thôi.

ai dùng theme hình nền đen thì đổi hết màu battery ,signal strengh thành màu đen ,rồi xoá entry battery ,signal icon đi xem sao ,cứ thử biết đâu đc đỡ phải cài app
chỉ giải quyết được sóng pin.còn các phần phụ như hiện thì tin nhắn,wifi, bluetooth nữa mà - vấn đề này chỉ còn cách trả lại màu đen cho thanh bar đó để che đi

ace_hp7

Active Member
chỉ giải quyết được sóng pin.còn các phần phụ như hiện thì tin nhắn,wifi, bluetooth nữa mà - vấn đề này chỉ còn cách trả lại màu đen cho thanh bar đó để che đi
uhm ,nói chung là đau đầu vụ này nhìu rồi ,h mình mod top battery của bác NTV cho đơn giản :(

saccerwin

uhm ,nói chung là đau đầu vụ này nhìu rồi ,h mình mod top battery của bác NTV cho đơn giản :(
cần gì bữa trước mình có up part của belle topbar này mà có ẩn pin và ẩn sóng ẩn lun mấy cái wifi,blutut,tin nhắn lun,, khônnhg thích nữa thì tắt rompatcher là xong.....cái vụ icon ANGRY BIRD sao rồi đủ bộ sưu tập để biến thành themes chưa ace

ngoanrazor

Well-Known Member

Post via UCBrowser

Thằng chả đang ngâm cú tài liệu để thêm tính năng black list nhưng hình như ổng làm ko đc :D

Ntv_79

Hix, trong suốt cũng dở mà đen cũng chẳng xong. Nhưng mình nghĩ là nếu trong suốt thì bố trí cột sóng sang góc bên kia, và bố trí pin để ít đè đi những thứ khác. Chỉ cần hiển thị pin và sóng thôi (Giống như cái mod mình mod cho topbaterry) Vậy có khi là ổn nhất. Ngoan thử nghiên cứu code coi sao?

Chủ thớt cho xin cái hình nền gỗ nhé!

Dragon459

Manager
Hix, trong suốt cũng dở mà đen cũng chẳng xong. Nhưng mình nghĩ là nếu trong suốt thì bố trí cột sóng sang góc bên kia, và bố trí pin để ít đè đi những thứ khác. Chỉ cần hiển thị pin và sóng thôi (Giống như cái mod mình mod cho topbaterry) Vậy có khi là ổn nhất. Ngoan thử nghiên cứu code coi sao?

Chủ thớt cho xin cái hình nền gỗ nhé!
em chỉ cần bỏ cái đồng hồ và cái báo nhà mạng đi là có khả năng mod lên tiếp được. :D

Chỉnh sửa cuối: