• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HTC Wizard

nhocquaytony

bạn xài rom nào vậy?????????? treo máy có nhiều lí do lắm tốt nhất là tìm một rom ổn định ngon ngon mà xài như TNT hay octaivoi bản 4.2 4.6 4.9 xài cũng khá tốt đó bạn.enjoy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
minis của mình up window 6.hay bị treo máy,tháo pin ra lắp lại là xài được.mà làm vậy hòai giảm thọ máy quá.các bác có hướng khắc phục nào không?cám ơn

Có rất nhiều lý do dẫn tới việc treo máy bản rom chỉ là một phần rất nhỏ trong đó. Mình nghĩ việc treo máy thường là do sự quản lý của người dùng hoặc bị đụng soft mà người dùng không biết bạn thử xem kỹ lại nhé. Thân!!!

nhk200356

Con minis của tôi khi up lên 2006 TNT 1.921 sử dụng khoảng 2 tuần thì bị mất nguồn rồi mất boot luôn không khởi động lại được nữa , tôi đã đem ra tiệm để kiểm tra phần cứng nhưng nó vẫn không boot lại để up rom cũ lại vì màn hình không hiện lên nữa, các bro & mod nào gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo cho mình với! Xin cảm ơn nhiều!!!. Đang đau đầu vì nó đây các bro nghiên cứu và giúp dùm. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

tysaknguyen

ui dza e củng có một kon wiza100 8125,e HR cái bây giờ bật nguồn chỉ lên mỗi chế độ bootloader có a e nào gặp chưa xin chỉ giáo dùm...thank full

binhlerhm

love_rain_2303

Tình trạng của em cũng như 1 vài pác, bị "format is failed" trong khi vẫn up rom, vẫn vào bootloader được, chỉ là đứng ở slashscreen. Hiển thị 4 dòng IPL,SPL,GSM và OS rồi thôi.
Tình trạng này sau khi up 1 rom WM6 (đã up rất nhiều rom WM6 nhưng giờ bị thì cũng không biết rõ nguyên nhân), nó bị thế là chắc do ko tương thích rồi lăn ra chết CID thì phải (em đóan thế.
Có pác nào có biện pháp khắc phục ko ? Sau khi đã up lại các rom gốc có IPL,SPL là 1.12, 2.21 , 2.26 gốc mà vẫn ko ăn thua gì ... vẫn "format is failed"
Giờ chỉ còn cách backup từ thẻ thẻ mà pác thanhduc66 là em chưa thử, mong các pác giúp đỡ

love_rain_2303

Mừng quá các pác ơi, tình trạng bị "format is failed" và không vào boot được đã có cách khắc phục. CÁM ƠN RẤT NHIỀU ANH THANHDUC66 đã giúp đỡ em cứu sống nó. Có thể dùng 1 thẻ nhớ mini-SD để format cấp thấp và restore Rom từ máy mình, và nhờ vậy nó đã hoạt động trở lại. CÁch này hữu ích cho tất cả các máy đã unlock CID mà khi Up rom gặp các trục trặc trong lúc up làm chết OS.
1 lần nữa cám ơn anh Thanhduc66 rất nhiều.

tbc

Các bạn ơi cho mình hỏi . Mình mới có một máy HTC T-Mobile MDA (O2 MiniS) dòng Wizard và nó đang bị khóa SIM, mình đã dùng Lokiwiz để unclok rồi nhưng trên phone khi khởi động có SIM thì có hiện lên cái khung để đánh code unclok mà mình kg thể nào đánh code vào được, có bác nào gặp qua cái này xin chỉ giáo ,xin cám ơn trước.
thông số về Room như sau :
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
OS 2.26.10.2

V

vantanevn

Guest
Con minis của tôi khi up lên 2006 TNT 1.921 sử dụng khoảng 2 tuần thì bị mất nguồn rồi mất boot luôn không khởi động lại được nữa , tôi đã đem ra tiệm để kiểm tra phần cứng nhưng nó vẫn không boot lại để up rom cũ lại vì màn hình không hiện lên nữa, các bro & mod nào gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo cho mình với! Xin cảm ơn nhiều!!!. Đang đau đầu vì nó đây các bro nghiên cứu và giúp dùm. Thanks!

Con của bác là do tình trạng hết sạch nguồn. Có thể nạp nguồn thật no rồi tính đến chuyện tiếp theo. Hôm nọ con của em bị cạn kiệt nguồn, bật chẳng thấy nó lên gì cả tưởng phải up lại rom nhưng mà nạp đầy pin OK luôn.

tinhmc2003

không hiểu sao mình up lên W6.0 bản 1.4 PDAVIEt nhưng lúc đấu thì xài rất tốt(được gần 3tuần)-mới hôm wa clear Storage thì máy như bị đơ màn hình, thường góc phải (nút off) chương trình rất khó tắt, đã úp lại rom W5.0, rối úp W6.0 của PDA viet 1.4 cũng k ăn thua.hiện bây giở máy xài k được trơn tru lắm, bác nào chỉ giúp cách khắc phục với nhe

tinhmc2003

Đã up lại Rom khac, nhưng cũng bị hiện tương trên.ngoài ra khi chơi game liên tục(game kim cương) thì cũng bị hiện tượng như vậy.chỉnh lại màng hình rất nhiều lần : có khi được.cókhi không
Chẳng hiểu bị gì nữa