• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ: "Unable to start HTC sense, tap here to try again"

hdanhbka

Bệnh lạ: "Unable to start HTC sense, tap here to try again" - Đã sửa xong!

Mình mới bị bệnh này, có rom thì không bị (thường là rom ship) nhưng đa phần là như vậy. Trước đây tất cả các rom mình up đều không sao.
Mình đã thử chỉnh FATFS về 0 nhưng cũng ko khá hơn.
Ngay cả các rom của bác Phamquang cũng tình trạng tương tự.
Bạn nào biết chia sẻ với mình nhé!
Tks!!!!8-|

>> Tớ tìm ra rồi, hóa ra do thẻ, mình copy những cái cần ra PC rồi formet là hết :D
Khuyến cáo RADIO 2.14, HSPL 2.08, là ok!;;)

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Có gì đâu mà lạ. ..hix, lỗi này thường xuất hiện mỗi khi reset trong tình trạng máy không có hoặc không nhận thẻ nhớ, nếu đơn giản thì có thể thử vào setting tắt và bật lại sense, đôi khi sẽ hết, còn nếu không thì tìm pm co0kie hometab cài vào (hoặc đã cài vào thì gỡ ra, vào setting tắt bật lại sense rồi cài lại co0kie sẽ hêt). Còn không hết nữa chắc chỉ có cách hard reset :D (giải quyết mọi vấn đề :p)

hdanhbka

Có gì đâu mà lạ. ..hix, lỗi này thường xuất hiện mỗi khi reset trong tình trạng máy không có hoặc không nhận thẻ nhớ, nếu đơn giản thì có thể thử vào setting tắt và bật lại sense, đôi khi sẽ hết, còn nếu không thì tìm pm co0kie hometab cài vào (hoặc đã cài vào thì gỡ ra, vào setting tắt bật lại sense rồi cài lại co0kie sẽ hêt). Còn không hết nữa chắc chỉ có cách hard reset :D (giải quyết mọi vấn đề :p)

Tớ hay vào xda để up rom mới. Mọi lần đều Ok, nhưng gần đây ROm nào cũng bị như vậy. (bênh này xuất hiện khi up rom mới), restart sense với reset đủ kiểu mà vẫn ko đc! kể cả HSPL2, rồi thay Radio.... :(

vodanh1213

Máy bạn máy gì, nếu hd2 thường thử task29 rồi kiếm rom nào ổn định up lại xem, có thể do bạn up nhiều lần, dẫn đến tình trạng rác bộ nhớ,tuy up rom mới hay hard reset nhưng sector bị lỗi vẫn không bị xóa dẫn đến tình trạng trên.

ahueih

Mình cũng bị như thế này một vài lần trên HD2 TMOUS. Bạn Hard Reset máy chắc là hết thôi. Máy mình thỉnh thoảng bị lỗi này nguyên nhân là do cài các Wetged cho CHT 2.0 không phù hợp với bản ROM bạn đang chạy, đôi khi cả PM không tương thích cũng gây nên tình trạng trên. Chúc vui

hdanhbka

Các Rom ship thì ko có hiện tượng này, phần lớn là do rom cooked. Mình cũng đã thử đủ cách: task 29, FATFS, HReset,... đều không ăn thua:)
Hiẹn đang xài Rom ship 3.14 với CHT2.0, thấy ổn định:)

MrBeOaRT

Các Rom ship thì ko có hiện tượng này, phần lớn là do rom cooked. Mình cũng đã thử đủ cách: task 29, FATFS, HReset,... đều không ăn thua:)
Hiẹn đang xài Rom ship 3.14 với CHT2.0, thấy ổn định:)

thế cook đểu rồi :))

jaso

Member
cũng bị tình trạng tuơng tự như vậy nhưng chỉ bị lần đầu tiên sau khi up rom thôi SR lại thì hết,dạo này thỉnh thoảng hay bị đơ máy nữa.Cái này chắc chắn là lỗi của CHT đó.

hdanhbka

cũng bị tình trạng tuơng tự như vậy nhưng chỉ bị lần đầu tiên sau khi up rom thôi SR lại thì hết,dạo này thỉnh thoảng hay bị đơ máy nữa.Cái này chắc chắn là lỗi của CHT đó.
Mình làm nhiều lần rồi, vẫn ko được đâu cậu à. À, làm sao uninstall đc CHT gốc của ROM?

balaxitamon

mình cũng bị bệnh như vậy, nó cứ báo arm11 fatal error, hôm nay vừa down cái room trên htc.com về cũng bị, hình như cái này là do cài phần mềm không hợp hay sao ấy

hdanhbka

mình cũng bị bệnh như vậy, nó cứ báo arm11 fatal error, hôm nay vừa down cái room trên htc.com về cũng bị, hình như cái này là do cài phần mềm không hợp hay sao ấy

Tớ tìm ra rồi, hóa ra do thẻ, mình copy những cái cần ra PC rồi formet là hết :D