• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh "NO GSM" của Softbank X01HT

datdatdat

Các bác ơi có ai giúp em khắc phục cái bệnh nan y này với, em đã thử tất cả các cách rồi mà mãi nó không khỏi, mới đầu nó chỉ lúc bị lúc không, khởi động lại máy vài lần là lại dùng được, bây giờ nó trơ hẳn rồi, bật máy khỏi động khoảng 5phut vào đươc bên trong thì chức năng điện thoại honaf toàn không sử dụng được...em hì hụi cả đêm đã thử đủ mọi cách mà không cứu được.(chi up được ROM không up được RADIO) up lại rom gốc thì không đươc vì báo lỗi 294...gõ cả các lệnh trong MTTY mà cũng không được, em nản quả chả lẽ lai quẳng máy hix:(( hix:((

Chỉnh sửa cuối:

heobanhki

chia buồn cùng bạn, mình đang rao bán máy xác 1 cây no gsm hehehehe.....

haohao2212

mình có con hermes cũng bị y như cậu,đang điên hết lên đây.thử mọi cách rồi mà ko được

datdatdat

BÁO TỬ... SAU 1 HỒI NGỒI THỬ TẤT CẢ CÁC BẢN ROM VÀ RADIO.....(KHÔNG UP ĐƯƠC VI KHÔNG CHẠY %) MỌI LẦN CHỌC RESET VẪN VÀO ĐUỌC BOOTLOADER LẦN CHỌC CUỐI CÙNG NÀY NÓ TẮT NGỦM LUÔN RỒI HUHU...ĐỂ CHO MẤY ĐỨA TRẺ CON CHOI VẬY ...

heobanhki

BÁO TỬ... SAU 1 HỒI NGỒI THỬ TẤT CẢ CÁC BẢN ROM VÀ RADIO.....(KHÔNG UP ĐƯƠC VI KHÔNG CHẠY %) MỌI LẦN CHỌC RESET VẪN VÀO ĐUỌC BOOTLOADER LẦN CHỌC CUỐI CÙNG NÀY NÓ TẮT NGỦM LUÔN RỒI HUHU...ĐỂ CHO MẤY ĐỨA TRẺ CON CHOI VẬY ...

he..heeeee chia buồn, hên là cái của tui còn lên, vẫn sài như 1 cái ppc

thanhcong_to

he..heeeee chia buồn, hên là cái của tui còn lên, vẫn sài như 1 cái ppc

có 1 cách bên XDAdev nhưng mà khó làm quá! visual studio 2005 thì down được chứ cái wm6 Embeded thì chịu! down 1,8Gb thì đến bao giờ???

heobanhki

có 1 cách bên XDAdev nhưng mà khó làm quá! visual studio 2005 thì down được chứ cái wm6 Embeded thì chịu! down 1,8Gb thì đến bao giờ???

đã thử luôn roài, cắm máy down 3 ngày nhưng làm kg có kết quả.
bên xda cũng có bài bảo dùng máy khò lại con flash, mình cũng thử luôn roài.

ác 1 nỗi là làm mấy tháng trời nó đổ thêm bệnh là kg nhận cáp usb, nản !!!!!!!!!1
chắt có thay doc mới hết.
có 1 người bên xda làm được bạ tham khảo ( nó là herm 200 ), mình nản wa rùi
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=391047&page=23
chế cáp :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=720781
nguyên văn :
I did the Test Point ... but i don`t know what to do now ... because if i power on the phone goes in bootloader (HERM200 IPL-1.04 / Herm200 SPL-2.10.Olipro).
Now i need to flash an ROM ..right?, but i dont know what type i need (Shipped or Cooked? / and if i chose Shipped, what version do i need ?
Thanks in advance!
The JTAG process

LE: I flashed an cooked ROM and now i don`t have the NO GSM Problem ... YUPPY

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

cái của mình thì không bi bệnh no gsm mà bị hỏng mất ăngten thu sóng, bay giò không bắt được sóng nữa cũng = no gsm, không xin được sơ đồ sóng nên chịu.