• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(BETA) Sn0wbreeze Full - Build FW Custom trên Win

bcmobile3765

Cần phải thêm chú ý là nó chỉ làm việc với FW 3.1.2 thôi nhé!
Có thêm hướng dẫn sử dụng nũa thì tuyệt!
À đã có bản Full chính thức rùi đó bạn.

bcmobile3765

Bác nào đã làm thành công rồi xin hướng dẫn lại cho mọi người với.
Mình đã thử làm 1 bản fw sạch, để nguyên bộ nhớ root, chỉ thêm open SSH và open SSL cùng cydia thôi. Nhưng khi restore nó cứ báo lỗi 1604 hoặc lỗi số 6.
Xin thỉnh giáo anh em!

vipboy_9x

Moderator
Mình đã thử làm 1 bản fw sạch, để nguyên bộ nhớ root, chỉ thêm open SSH và open SSL cùng cydia thôi. Nhưng khi restore nó cứ báo lỗi 1604 hoặc lỗi số 6.
Xin thỉnh giáo anh em!

hình như bản buft cusstom này vẫn còn lỗi nhiều lắm,mình cũng bị như bạn vượt được lỗi 16xx thì lại bị lỗi 6 không fix được,chắc đợi bản updet mới:|

Zenki

Super V.I.P
Xin thỉnh giáo anh em!
Vậy bạn thử Build một bản sạch không thêm các package gì khác xem sao?

tien113

built thì nên thêm 1 số thứ vào chứ build mà built sạch thì built làm gì nhỉ???

bcmobile3765

Build 1 bản sạch không có package nào vẫn bị lỗi 1604.
Không biết đã có ai làm thành công chưa vậy?

thangnga

Bản này cứ build là lỗi 1604! Ăn cáp luôn! Không có cách nào cả! Chắc phải đợi bản sau vậy!

trung_SH

cái này hay đây, có thể làm trên win vì thật sự lượng người xài HĐH Win ở VN vẫn phổ biến hơn khá nhiều so với Mac................................

kiemma18

Mình đã làm xong 2 cái 3GS 16G LOCK sáng nay.chạy về fw 3.1.2 gốc.lúc đầu hơi khó khăn vì chạy mãi nó không cho.toàn là lỗi 1601-1604-1600.nhưng nói chung là đã ok.bằng cách qua mặt apple để restore lại 3.1.2 gốc.

kiemma18

em thử làm fw cutoms 3.1.2 bằng cái ngày ma lỗi 1600,không khắc phục dc,còn chiêu cuối la delete