• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Big Icon (cách 2) tùy chỉnh kích thước icon !!

VIETAGOL

Mình thấy trong diễn đàn mình cũng có nhưng phức tạp hơn nên mình post thêm bài này lấy từ 4rum khác

Cài đặt BigIcon.sis
Chuyển BigIcon.rmp vào thư mục patcher
mở phần mềm và chọn thiết lập icon thiết lập mặc định là
85 65 12 6
chỉ số lớn là 105 95 12 6
chỉ số nhỏ là 45 25 0 0
sau khi chỉnh chỉ số xong mở RomPatcher Apply bigIcon.rmp
các bạn có thể chjnh thông số icon tùy thích, nhớ Disable trước khi thay đổi thông số mới
https://www.box.com/s/qjwthmqh19t23fq3ldd2

--- Mình cũng ko hiểu 4 thông số là gì ,ai biết chỉ giúp mình với ---

duylinh27884

Moderator
4 thôg số đó là ww,hh,xx,yy trog pm có mà bạn, là độ lớn icon,canh trái,phải,cao ý mà,bạn thử thay mỗi lần từg thôg số sẽ thấy rõ thôi ;;)

VIETAGOL

Hì thank nha , tại mỗi lần thay llaij phải khởi động lại máy nên mới thử có 2 lần

duylinh27884

Moderator
Hì thank nha , tại mỗi lần thay llaij phải khởi động lại máy nên mới thử có 2 lần

Cần gì khởi độg lại bạn,vào rom tắt bigIcon.rmp đi,vào pm đổi lại thôg số rồi apply lại bigIcon.rmp lên xog chọn qua 1theme khác vào menu là nó đổi rồi.

lastlov3

4 thôg số đó là ww,hh,xx,yy trog pm có mà bạn, là độ lớn icon,canh trái,phải,cao ý mà,bạn thử thay mỗi lần từg thôg số sẽ thấy rõ thôi ;;)

Thông số phải là [ ww: độ lớn, hh: cao, xx: canh trái, yy: canh phải ] mới đúng chứ.?

VIETAGOL

hì lâu nay mình vẫn thích icon to , lần này bigicon này mình có thể chỉnh vị trí và kích cỡ đc , có cái nghịch cũng hay !!

Chỉnh sửa cuối: