• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bình Chọn Rom android tốt nhất cua PDA VIET

Status
Không mở trả lời sau này.

thedung

Theo các bạn tình đến thời điểm này thì rom nào dùng ổn đinh nhất,tức là ít lỗi nhất,ko nói đến chuyện test các đồ họa cao mà chỉ muốn nói ở đây là tính ổn định hầu như ko lỗi gì,mà có lỗi thì ko ảnh hưởng gì đến chức năng đt hay nhắn tin,chơi game,wifi.Mình có 2 đứa bạn nó chán phải cài đi cài lại version lắm rồi,nó muốn ổn định để chú trọng vào làm ăn chứ suốt ngày cài đủ chết,

Hai_ninhthuan

Đã là dân vọc thì có bản mới là múc, muốn ổn định thì bác quay về lại Winmo cho đỡ phải lăn tăn =)). Mình thấy các bản rom hiện giờ đều ngon hết, tùy cảm nhận mỗi người. Bác chẳng động viên cho anh em build rom mà còn nói thế, mình chỉ cài và cảm nhận thôi, cám ơn tất cả các bác đã giới thiệu những bản rom ngon cho anh em xài, Không được up rom thì con HD2 chán chết. :-/
P/s: bên XDA có chủ đề giống chủ đề này và đã bị xóa .:))

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Theo các bạn tình đến thời điểm này thì rom nào dùng ổn đinh nhất,tức là ít lỗi nhất,ko nói đến chuyện test các đồ họa cao mà chỉ muốn nói ở đây là tính ổn định hầu như ko lỗi gì,mà có lỗi thì ko ảnh hưởng gì đến chức năng đt hay nhắn tin,chơi game,wifi.Mình có 2 đứa bạn nó chán phải cài đi cài lại version lắm rồi,nó muốn ổn định để chú trọng vào làm ăn chứ suốt ngày cài đủ chết,

Chỉ có quay về WINMO thôi bác, cái thú vị dùng HD2 chính là lọ mọ!

buihieupda

cái này mình thấy cũng thiết thực, đương nhiên là mỗi người sẽ có một cảm nhận khác nhau, nhưng đưa ra ý kiến của mình và đánh giá của bản than về các bản Rom đang dùng hoặc đã dùng cho mọi ngừoi biết và dùng thử để cảm nhận thôi , vd đưa link, pic

thedung

9 xác bình chọn rom như ý trên mình nêu trên để mọi người biết thêm,và biết thêm là rom nào nhiều người dùng ,đó nên là cách bình chọn hay nhất

dale89

do bản thân test và tìm ra bản ổn định thôi, mình thấy có nhiều người khen rom này ít hao pin, rom kia nhẹ, nhanh mượt, nhưng tùy điều kiện tùy app mà mình cài tùy cách mà bản thân sử dụng, nên tự tìm mà up 1 bản rom nhất định rồi xài thôi, rom giờ bản nào cũng ổn định cả chỉ là mình thích cái gì thôi, rom cũng có vài bản để test chứ mấy rom hd,miui,ginger mỗi loại tầm 2,3 bản chứ mấy

meteora

Đã là dân vọc thì có bản mới là múc, muốn ổn định thì bác quay về lại Winmo cho đỡ phải lăn tăn =)). Mình thấy các bản rom hiện giờ đều ngon hết, tùy cảm nhận mỗi người. Bác chẳng động viên cho anh em build rom mà còn nói thế, mình chỉ cài và cảm nhận thôi, cám ơn tất cả các bác đã giới thiệu những bản rom ngon cho anh em xài, Không được up rom thì con HD2 chán chết. :-/
P/s: bên XDA có chủ đề giống chủ đề này và đã bị xóa .:))
Theo bạn thì thế nào là dân vọc.dân vọc là dân ngồi đợi các bản build rồi cài thử,xem có hỏng hóc gì k,chạy có hao pin ko à.như thế thì chỉ là tester thôi bạn ạ.nếu vọc chỉ là như thế thì theo mình hd2 cũng quá chán.hd2 sẽ thực sự thú vị với 2 loại người: user va dân vọc theo kiểu developer.bạn sẽ thấy thú vị hơn khi tự build đựơc bản rom cho riêng mình,hoặc khi bản thấy bạn rom của 1 ai đó chưa tốt,vạn có thể tùy chỉnh,hoặc ít ra cũng có thể chỉ ra vấn đề nằm ở đâu.nếu không vọc đựơc theo kiểu đó thì làm user cho lành,cài đi cài lại mà k hiểu được thêm cái gì mất time lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Chỉ có quay về WINMO thôi bác, cái thú vị dùng HD2 chính là lọ mọ!

Thế nào là lọ mọ hả bạn.lọ mọ là ngồi làm step by step theo hướng dẫn của người khác và rồi tự thấy rằng là mình khá phết khi làm 1 bản build chạy được à.bạn đã sử dụng linux bao gìơ chưa,đã sử dụng lệnh git,repo bao gìơ chưa

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

Theo bạn thì thế nào là dân vọc.dân vọc là dân ngồi đợi các bản build rồi cài thử,xem có hỏng hóc gì k,chạy có hao pin ko à.như thế thì chỉ là tester thôi bạn ạ.nếu vọc chỉ là như thế thì theo mình hd2 cũng quá chán.hd2 sẽ thực sự thú vị với 2 loại người: user va dân vọc theo kiểu developer.bạn sẽ thấy thú vị hơn khi tự build đựơc bản rom cho riêng mình,hoặc khi bản thấy bạn rom của 1 ai đó chưa tốt,vạn có thể tùy chỉnh,hoặc ít ra cũng có thể chỉ ra vấn đề nằm ở đâu.nếu không vọc đựơc theo kiểu đó thì làm user cho lành,cài đi cài lại mà k hiểu được thêm cái gì mất time lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Thế nào là lọ mọ hả bạn.lọ mọ là ngồi làm step by step theo hướng dẫn của người khác và rồi tự thấy rằng là mình khá phết khi làm 1 bản build chạy được à.bạn đã sử dụng linux bao gìơ chưa,đã sử dụng lệnh git,repo bao gìơ chưa

Nói như bác thì dân chơi âm thanh chắc ai cũng phải làm được loa, đầu đĩa, âmply thì mới được nghe nhạc? mới là dân chơi âm thanh???:O:|

dungphp

Thực sự là có rất nhiều bài học qua tay anh em rồi nhưng đúng là anh em test xong lại bỏ sang bản khác. Cuối cùng đúc kết lại là test, test,... phải cố gắng dùng kiến thức của mình tạo ra 1 cái gì đó vì toàn anh em ở diễn đàn này lâu rồi ! tiêu biểu như langthang262, ppcboy, sắp tới là stupid,... máu lên !

dale89

các bác cứ cãi nhau rồi hơn thua nhau từng câu nói làm gì, giờ chủ đề là tìm rom nào tốt, vậy tự mỗi cá nhân bình chọn ra 1 bản rom ổn định vào ghi lên đi chủ topic cứ lựa chọn theo số đông, vui vẻ cả việc gì phải tranh cãi :D:D:D

kakatoi

Sau khi dùng 2.3 thì cực chán 2.2 hehe bác cứ up mấy bản 2.3 của mấy a,e đưa lên bản nào cũng ngon

meteora

Nói như bác thì dân chơi âm thanh chắc ai cũng phải làm được loa, đầu đĩa, âmply thì mới được nghe nhạc? mới là dân chơi âm thanh???:O:|
Bạn có biết DIY là gì không.bạn đã bao gìơ thực sự nhìn thấy 1 cái amply đèn DIY.chơi âm thanh ko đơn thuần chỉ chạy ra chợ mua mấy cái loa về lắp,cũng gíông như thế,không ai chơi máy tính theo kiểu suốt ngày cài lại win cả.nghề chơi có lắm công phu.chơi ngoài đem lại cái thú thì còn đem lại kiến thức cho mình nữa.người chơi âm thanh thì có thêm kiến thức về âm học,địên học.người chơi android thì bíêt thêm kíên thức về OS,kernel,process...bạn bíêt thêm gì về android rồi.android 2.3 khác gì so với 2.2 và các bản khác.JIT là gì,nó đóng vai trò thế naof đôi với hịêu súât hoạt động của android...đúng là chơi có nhiều mức độ nông sâu khác nhau nhưng ở mức độ cài đặt nhiều lần thì mới chỉ chạm đến mức tester thôi,đừng nghĩ là mình đã vọc,đã thực hịên đựơc cái gì kinh lắm

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Nhìn chung các bản ROM ra sau đều đáp ứng được yêu cầu "Ổn đinh" của bạn.... Chỉ có vọc nhiều thì mới không ổn định thôi ^^

videolan

Bạn có biết DIY là gì không.bạn đã bao gìơ thực sự nhìn thấy 1 cái amply đèn DIY.chơi âm thanh ko đơn thuần chỉ chạy ra chợ mua mấy cái loa về lắp,cũng gíông như thế,không ai chơi máy tính theo kiểu suốt ngày cài lại win cả.nghề chơi có lắm công phu.chơi ngoài đem lại cái thú thì còn đem lại kiến thức cho mình nữa.người chơi âm thanh thì có thêm kiến thức về âm học,địên học.người chơi android thì bíêt thêm kíên thức về OS,kernel,process...bạn bíêt thêm gì về android rồi.android 2.3 khác gì so với 2.2 và các bản khác.JIT là gì,nó đóng vai trò thế naof đôi với hịêu súât hoạt động của android...đúng là chơi có nhiều mức độ nông sâu khác nhau nhưng ở mức độ cài đặt nhiều lần thì mới chỉ chạm đến mức tester thôi,đừng nghĩ là mình đã vọc,đã thực hịên đựơc cái gì kinh lắm
Nghe cái giọng thấy muốn đấm vào mõm, ko biết ngoài 2,3 chữ JIT jiếc thì biết thêm được mấy chữ hay nhặt được ở đâu ngoài chợ thực phẩm?!

Hai_ninhthuan

kô kinh lắm nhưng kô có những người vọc phá như vậy thì bác buid rom làm gì hay để mà dùng cho mỗi máy mình thôi. Bác có vui ko khi sản phẩm của mình chưa ra đời nhưng được mọi người nhiệt liệt đón đợi? bác dungph là khoái nhất anh em tải rom về dùng để xem có lỗi gì để khắc phục, cá nhân mình và rất nhiều ng khác chưa đủ trình vì nó hỏi nhiều kiến thưc khác nhau nhưng cũng vì có nhiều ng như chúng tớ thì các bác mới có niềm vui khi build rom và tạo ra những bản chất lượng cho mọi người dùng. Chẳng ai muốn sản phẩm ra đời mà ko có người sử dụng.Đó mới chính là niềm vui cho tác giả và người sử dụng. Anh em đừng chém gió.

namy2k

Dân mới lơ tơ mơ mà cứ nói như am hiểu lắm, bác là dân cao siêu thì làm ơn đến những chổ siêu cao mà nói chuyện bình luận , ở đây chỉ dành cho những anh em muốn tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm thôi, chứ rành quá như bác thì xin chào thua. Không có người vọc, test rom thì người xây dựng bản rom làm sao hoàn thiện nó được? Mà nếu ai cũng rành như bác thì thôi tự làm 1 bản cho mình dùng đi lên đây để làm gì. Nghe bác nói chuyện biết là người như thế nào rồi.

Trước giờ mình dùng thì thấy bản ổn định nhất là bản JDMS 1.6.2 (Link). Bản này không có gì vượt trội nhưng tính ổn định cao, tương thích phần mềm tốt, nghe gọi, wifi, 3G, GPS đều tốt, pin ổn, chỉ có điều là bản 2.2 và 1 vài phần đã lỗi thời
Bản thứ hai là bản NDT GINGER 2.3.3 V1.2 Update Kernel 8.2 (Link). Bản này giao diện đẹp, chạy mượt, update các chương trình mới, pin ổn, các chứng năng đều tốt, chỉ có điều các game và phần mềm cài trên thẻ không sử dụng được

Chỉnh sửa cuối:

thedung

mục đích chủ đề này là bình chọn rom nhiều anh em mình dùng nhiều nhất mà từ đó suy ra đc rom đáy là có tính ổn định cao,mà tính ổn định cao thì anh em sẽ đc biết nhiều hơn,những rom kém hơn thì anh em giúp đỡ nhau cùng tiến lên cũng những rom đã tốt đi trc,

Status
Không mở trả lời sau này.