• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Black Manilla Prophet ROM CE OS 5.2.20765(Build 20765.1.4.4 PV)

hoangan123

Black Manilla Prophet ROM CE OS 5.2.20765(Build 20765.1.4.4 PV)

ứng dụng cơ bản:

tích hợp Manila2D_(Iolite)
Sim manager v 6.58
AudioManager (Iolite)
Manilla 2D Customizer v0.29
Wktask v.1.2.0.2
commManager (Iolite)
Album (Iolite)

....................

chân thành cảm ơn tới sự giúp của Man PhamQuang ,Rom dev Sonblack,Mod LamSon. T mod CongNam....

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Để Manila2D chạy đầy đủ ứng dụng, sau khi Up ROM cần cài các CAB sau:

1.Opera v9.5.
2.GoogleMaps.
3.YouTube.

Các Files cab này các bạn chỉ cần cài vào thẻ nhớ
intall in your storage card

Link down:

Chỉnh sửa cuối:
Hì vẫn chưa có link down, nhìn thích thiệt, màu đen quyến rũ. Cảm ơn hoangan123 nha. Dợi có link để down về test...:D

Sonblack

Super V.I.P
hoangan123 lưu ý, lấy ở đâu ra cái "(C) 2009 Microsoft Copration" vậy?. ROM ship lấy đâu ra cái 2009 này, chỉ 2008 thôi, sửa nhiều quá không tốt đâu nhé! :-/

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

hoangan123 lưu ý, lấy ở đâu ra cái "(C) 2009 Microsoft Copration" vậy?. ROM ship lấy đâu ra cái 2009 này, chỉ 2008 thôi, sửa nhiều quá không tốt đâu nhé! :-/

:D em tiện lấy của dòng HD sang e ko để ý sorry bác ^^

h2_viethoang

Hi, Hoang An cho mình xin cái OEM của Core Player nhé, cả phần reg nữa. Mình làm mãi mà nó vẫn bắt đăng ký, không làm sao để nó full lun được, thử các kiểu zoài, bực mình hết sức. Thanks. :)

Lamson

Well-Known Member
Core Player là PM có bản quyền.Nếu tích hợp vào ROM thì nên để nhà dùng thôi Hoang An, không nên tích hợp vào ROM luôn để Public như vậy lôi thôi đấy.

hoangan123

Core Player là PM có bản quyền.Nếu tích hợp vào ROM thì nên để nhà dùng thôi Hoang An, không nên tích hợp vào ROM luôn để Public như vậy lôi thôi đấy.

vâng rom nhà mà anh :D cho anh em nhà pda mình dùng , còn hoàng ra yahoo mình đưa cho

Lamson

Well-Known Member
vâng rom nhà mà anh :D cho anh em nhà pda mình dùng , còn hoàng ra yahoo mình đưa cho

Nhà
ở đây là không đưa link các bản rom có tích hợp nó công khai An nhé. Còn đã đưa Link ra forum ( nếu có tích hợp các phần mềm có bản quyền đã bẻ...) là công khai vi phạm bản quyền, đụng tới nồi cơm nhà nó là nó kiện đó.

hoangan123

Nhà
ở đây là không đưa link các bản rom có tích hợp nó công khai An nhé. Còn đã đưa Link ra forum ( nếu có tích hợp các phần mềm có bản quyền đã bẻ...) là công khai vi phạm bản quyền, đụng tới nồi cơm nhà nó là nó kiện đó.

vâng em bỏ nó rồi ^^

wapvirus

Thanks for sharing this ROM it has the Active Sync Bug (launching always)
but Very fast feel to this ROM

wifi,bluetooth, all working Great

Sonblack

Super V.I.P
Thanks for sharing this ROM it has the Active Sync Bug (launching always)
but Very fast feel to this ROM

wifi,bluetooth, all working Great

With build 20xxx and over, Active Sync always run in background. Don't worry about it, as soon as ship rom. :D

jickter

Em vừa up bản này bác ạ, em có 2 việc hỏi bác nhé:

- tự nhiên trên cái đồng hồ có hình cái mặt người không như hình của bác bên trên đâu,như kiểu là để ảnh owner ấy,nhưng mà kick vào thi không được bác a?
- cái nút new msg chỗ tab tin nhắn em không bấm vào được,sửa được không bác?

Em muôn vàn kam ơn bác,công nhận dùng cái bản này thích thật

longak83

lâu rùi hem thấy pác làm ROM, load check thử ^^. Sao bác ko làm 6.5 lun cho kịp thời cuộc,mấy dòng khác ROM 6.5 có kha khá rùi,bên mình mới đc vài cái hìhì..nếu pác cook 6.5 thì pác kèm cái titanium cho trọn gói lun hé ;) thx pác