• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 23568) Manila 2.5.2012

chineseboy78

@lycucu: Do bạn chưa từng cook rom nên bạn ko hiểu những gì @htchd1 nói. Chưa hiểu thì bạn ko nên vội chỉ trích người khác bạn à. Minh thấy bạn @htchd1 góp ý chân thành, chúng ta nên tôn trọng moi ý kiến đóng góp, cúa các thành viên để PDA ngày càng phát triển hơn, ko bên chỉ trích nhau khiến nhưng người khác muốn đóng góp ý kiến vô đây đọc thay những lời lẽ vậy người ta sẽ ko nói gì hết cho coi. Thì đó là 1 thiệtt thòi của 1 cooker đó bạn!

cuncon2008

Chào AE.

Mình vừa up cái Rom nay của a. Man. nhưng hình nền trên các tab của manila ko được. Nó chỉ hiện lên ở trang Home thôi. bác chủ thớt và ae giới thiệu cho mình cái CT nào cho all tab manila với. Them nữa là cái bàn phím lúc nhắn tin cứ rung ầm ầm. rất khó hịu. mặc dù mình đã chỉnh hết trong Setting rôi.
Thanks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Chào AE.

Mình vừa up cái Rom nay của a. Man. nhưng hình nền trên các tab của manila ko được. Nó chỉ hiện lên ở trang Home thôi. bác chủ thớt và ae giới thiệu cho mình cái CT nào cho all tab manila với. Them nữa là cái bàn phím lúc nhắn tin cứ rung ầm ầm. rất khó hịu. mặc dù mình đã chỉnh hết trong Setting rôi.
Thanks nhiều.

Bạn dùng cái này để thay hình cho toàn bộ các Tab giống như màn hình Home.

TranMinhMan

Super V.I.P
@htchd1: truoc het cam on nhung gop y cua ban!
Nhung file bi duplicate do la do tool tao OEM tu file CAB neu muon dua 1 ctr tu ngoai vao. Mac dinh thuong Kit se build file vao windows, nhung do tao tu cab nen thuong cac tac gia tao dat file vao program files. Do khi build xong minh chi test xem ctr chay dc ko, neu chay tot thi OEM tu CAB file minh nghi da tot. Minh ko dump nguoc Rom de xem nhu ban. Minh da fix va se release o ver sau tot hon.
Build Rom thuong cuc do viec suu tam va tu minh chinh Kit thi moi co gia tri va y nghi ban ah. Nhu truoc day minh tung PM tra loi ban, neu co kha nang ban hay cu build Rom, co kho khan gi thi cu PM minh. Phai tu minh voc thi moi goi la dam me, neu vuot qua giai doan dau kho khan thi ban moi co the tien nhanh va xa hon. Minh da huong dan va cung nhu cho Kit rat nhieu nguoi, nhung phan lon khi ai cung bo ngang, vi khi da co Kit thi thay tim hieu qua kho, va qua mat thoi gian.
Ban cu build va cu dua Rom len,, cai nay minh ung ho day, cho du loi cung dc, minh se chi ban cach fix trong kha nang. Dung voi xin Kit nguoi khac rui chinh sua doi chut va noi la Rom cua minh. Dieu nay la toi ky doi voi cac Cooker day, vi vay ban moi thay tai sao cac Rom cook hay bi lock, va viec cho Kit cung rat han che! Moi Cooker se co nhung uu diem rieng cua minh, dieu do se dc the hien qua Rom cua ho, khi do Rom moi co phong cach va ca tinh rieng.
Chuc ban som len Rom de ae PV co the thuong thuc!
@all: Hoat dong tren PV chi la ao, doi voi toi do la niem dam me chia se, tim hieu trao doi lan nhau ve kien thuc. Nhung toi cung ko the nao tap trung tat ca tren day duoc. Toi con kiem com nuoi gia dinh, lo cong viec, cuoc song. Vi vay neu thich thi cac ban ghe vao topic va cung co the trao doi lan nhau, giao luu voi nhau va toi co dk cung se san sang tra loi cac ban, nen dung noi nhung loi kho nghe nhe. Nhung hien tai toi rat ban viec gia dinh va cong viec, doi khi muon vao PV fai qua GPRS bang PPC, nen ko the nao tra loi cac ban het duoc.
Chuc vui!

Sorry, vi post tu PPC nen TV ko dau, se edit lai neu co dk! Tks!

lycucu

bác TranMinhMan ơi ! chuyện là mình thích cái cái Ver96 của Bác Quang nhưng lại thích Core của bác MinhMan ! vì vậy bác giúp mình tổng hợp lại được ko?

cuncon2008

Thx bác doquangduc đã tư vấn cho mình cái manila.
Bác Man cho mình hỏi là khi up rôm của bác xong mình dã HR cẩn thận 2-3 lần nhưng mỗi lần bặt máy = power thì màn hình nó ko lên gì cả, chỉ lên 1 màu sáng mờ mờ và phải rs lại mới hết. mình vừa chuyển sang V96 của bác Quang thì bấm cái nào ngon cái đấy. ko biết là bệnh gì. mình kết core và icons của rom bác Mẫn nhưng bị bệnh này khó chịu quá. nhỡ bác và ae tư vấn giùm. Thanks trước.

AnhPheCT

bác TranMinhMan ơi ! chuyện là mình thích cái cái Ver96 của Bác Quang nhưng lại thích Core của bác MinhMan ! vì vậy bác giúp mình tổng hợp lại được ko?

Cài file này "DINIK - Anastasia IconSet - Standard v1.5.CAB" thay hầu hết 100% Icon hệ thống! Các Icon còn lại thì qua đây lấy gần 500 Icon của DINIK luôn!!

Link tham khảo Bài 23: http://www.pdaviet.net/showthread.php?51951-IconSystem-Bộ-icon-hệ-thống-đầy-đủ

Link Tải file CAB: http://www.4shared.com/file/_CsAUUFN/DINIK_-_Anastasia_IconSet_-_St.html

cuncon2008

Sao muốn chọn nhiều hơn 1 file để cpoy ko được nhỉ? Hoặc là chọn 1 file hoặc là chọn all. có ae nào bị giống tôi ko?

ngphuongqt

Sao muốn chọn nhiều hơn 1 file để cpoy ko được nhỉ? Hoặc là chọn 1 file hoặc là chọn all. có ae nào bị giống tôi ko?

Bạn phải nói là bạn dùng chương trình gì chứ!

Nếu bạn dùng File Explorer mặc định thì không chọn nhiều file được. Nếu bạn dùng Resco File Explorer hay Total Commander thì OK.

cuncon2008

Bạn phải nói là bạn dùng chương trình gì chứ!

Nếu bạn dùng File Explorer mặc định thì không chọn nhiều file được. Nếu bạn dùng Resco File Explorer hay Total Commander thì OK.

mình không dùng chưng trình gì cả. trước giờ dùng Rom của bác Quang nên quen. Cứ vào File Explorer muốn copy bao nhiêu thì copy. Đây là lần đầu mình xài Rom ko phải của bác Quang. Tiện ích đó của win thì đỡ phải cài thêm các chương trình khác. cũng như giờ có ai dùng NC trên PC nữa đâu.

ngphuongqt

mình không dùng chưng trình gì cả. trước giờ dùng Rom của bác Quang nên quen. Cứ vào File Explorer muốn copy bao nhiêu thì copy. Đây là lần đầu mình xài Rom ko phải của bác Quang. Tiện ích đó của win thì đỡ phải cài thêm các chương trình khác. cũng như giờ có ai dùng NC trên PC nữa đâu.

Có lẽ chủ đề này mình nên trao đổi bên box khác ;;)

Các tiện ích mặc định có nhiều hạn chế nên cài thêm ứng dụng là đương nhiên thôi bạn.
Mình chưa bao giờ thấy File Explorer có chức năng copy nhiều file cả. Nó cũng không cho phép copy-paste file hệ thống. Mình dùng nhiều bản ROM của bác PQ rồi nên cũng kg nhớ rõ lắm nhưng hình như 1 số version bác PQ cho vào ứng dụng Resco File Explorer thì phải.

TranMinhMan

Super V.I.P

Dùng Total Commander, có chức năng Ctrl và Shift bên dưới đó bạn.

Biết tại sao mình vẫn thích dùng Total Commander và plugin nó vào Rom ko!? Vì nó vẫn có thể chép xóa các file hệ thống, có thể view 2 cửa sổ (dấu>góc bên phải đó bạn)..., mà lại là freeware. Resco Files Explorer cũng rất hay, nhưng đó là phần mềm thương mại bạn àh! Còn đối với Files Explorer mặc định của WM bạn có thể làm được những điều này ko!?
Tìm hiểu và vọc nhiều vào bạn nhé!
Chúc vui!

trantrongtuan

link down chậm mà hay đứt quá. bác nào down đc rồi up link khác cho mọi người down với ạ....thank bác T2M

xlive

Member
Làm cách nào để bấm giữ phím End call để lock máy giống như một số bản rom khác các bác ơi, Bản rom này dùng rất ok, thank chủ topic nhiều.

TranMinhMan

Super V.I.P
Làm cách nào để bấm giữ phím End call để lock máy giống như một số bản rom khác các bác ơi, Bản rom này dùng rất ok, thank chủ topic nhiều.

Có lẽ do bản này mình dùng Long Press Endkey của Leo nên ko hợp lắm!
Bạn vui lòng chờ bản release kế tiếp mình đã fix lỗi này nhé. Mọi thứ sẽ cải thiện đáng kể đấy: Ram free sẽ được cải thiện nhiều cùng với Storage, Build sẽ là 23569, packages sẽ được tích hợp từ Ship Rom mới nhất của Leo v3.01.405.T1. Mình đang test 3-4 ngày nay, nhưng chưa có thời gian để upload lên diễn đàn.
Chúc vui!

hcqp

Có lẽ do bản này mình dùng Long Press Endkey của Leo nên ko hợp lắm!
Bạn vui lòng chờ bản release kế tiếp mình đã fix lỗi này nhé. Mọi thứ sẽ cải thiện đáng kể đấy: Ram free sẽ được cải thiện nhiều cùng với Storage, Build sẽ là 23569, packages sẽ được tích hợp từ Ship Rom mới nhất của Leo v3.01.405.T1. Mình đang test 3-4 ngày nay, nhưng chưa có thời gian để upload lên diễn đàn.
Chúc vui!

Thay mặt anh chị em nhà Touch HD, cảm ơn anh Mẫn nhé! Đang chờ em nó ra đây!!!