• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Angle kỳ lạ!

Status
Không mở trả lời sau này.

nik3c

mấy anh ai gặp trường hợp nầy rồi cho em hỏi với, khi em up máy em lên wm5 hay wm6 thì máy điều ko nhận sim hết, nhưng khi up về wm3 thì máy mới nhận sim đc, em đã thử nhiều bản wm5 và wm6 rồi nhưng điều bị lỗi như vậy?

Tuan1412

mấy anh ai gặp trường hợp nầy rồi cho em hỏi với, khi em up máy em lên wm5 hay wm6 thì máy điều ko nhận sim hết, nhưng khi up về wm3 thì máy mới nhận sim đc, em đã thử nhiều bản wm5 và wm6 rồi nhưng điều bị lỗi như vậy?

Cái này theo mình o phải là nó o nhận sim mà nó báo là ''no service"đúng o?đó là lỗi do bạn up rom nhưng chưa clear storage.Bạn làm lại theo đúng hướng dẫn up rom xong nhớ clear storage (ấn và giữ 2 nút camera và recoder sau đó chọc reset,vẫn giữ chặt 2 nút đó đến khi màn hình hiện lên 3 dòng thì dòng đầu tiên bạn để no,2 dòng sau để yes,cuối cùng bạn ấn nút tin nhắn)
Chúc thành công

nik3c

đã hard reset như trên luôn rồi mà vẫn vậy. tại do mấy bản rom này lúc trc mình có up cho máy khác rồi ok hết nhưng kô hiểu sao đến con này lại như vậy

hoabinh

Máy tôi thì khó chịu ở chỗ cứ có cuộc gọi đến thì bật luôn ra cửa sổ Clock & Alarm mới bực. Bác nào xử lý được lỗi này không ???

Status
Không mở trả lời sau này.