• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BlueCtrl Ver 1.0(beta) điều khiển máy tính bằng bluetooth

zumyman

Mình đang phát triển ứng dụng điều khiển cách chức năng của window bằng pocket PC thông qua bluetooth, hoàn toàn miển phí. Mục đích chính là dùng PPC để điều khiển laptop có bluetooth, dùng trong các buổi trình chiếu hay giải trí mà chúng ta ko tiện tiếp xúc với laptop.
Mình vừa hoàn thành xong bản beta, up lên cho mọi người dùng thử. Rất mong mọi người góp ý để hoàn thiện sản phẩm và phục vụ miễn phí cho anh em pdaviet.

Vì Là bản beta nên mình không đóng gói và để mọi thứ chạy trực tiếp từ file exe. 1 dành cho window và 1 dành cho window mobile (từ 2003 trở lên). Mình up toàn bộ lên mediafire cho dể down, link down nè :
http://www.mediafire.com/?sharekey=4df0d326d573357b8ef1259ff1b60e8157104b4db3f3dfbc4df0d6082f1c2cd0
- Chú Ý:
+ Máy tính phải có Microsoft .NET Framework 3.5 các bạn có thể down ở đây
+ PPC cũng phải cài Compact Framework v3.5 (Download here)
- Hướng dẫn sử dụng :
+ Giải nén 2 file "rar" ra 2 thư mục. Các file dll phải nằm cùng thư mục với file exe.
+ Chạy file dành cho window trên máy tính. Đặt password vào ô password sau đó nhấn "Start" chờ PPC kết nối vào.
+ Trên PPC, Mở Bluetooth lên, chạy file dành cho PPC, nhấn search đề dò tìm thiết bluetooth, dò xong chọn tên của máy tinh, nhập password đã cài đặt trên máy tính rùi nhấn "Connect". Sau khi connect thành công thì các bạn qua tab keyboard,mouse,media,system dể điều khiển máy tính của mình.
+ Password mặc định là : 123456789
- Giạo diện trên PC :

- Giao diện trên pocket PC :

PS1: Rất mong các bạn đóng góp ý kiến để hoàn thiện sản phẩm. Các bạn có thể gửi mail góp ý cho mình tại zumyman@gmail.com hay góp ý lun ở đây cho tiện. hihihi :D
PS2: Nếu bài em có sai nội dung hay cách thức thì mong mod chỉ giúp em nhen để e sửa cho đúng rule. Em còn trẻ người non dạ lắm...

Chỉnh sửa cuối:

zumyman

Póc Tem, He he he
Mình rất ủng hộ hai tay luôn !

Hehe thanks bạn nhiều, nhớ góp ý cho mình hoàn thiện sản phầm nhen. Cũng để phục vụ mọi người thui. Ko thương mại hóa đâu....hihi

hackingtheinbox

khởi đầu tốt đẹp. Phần mềm còn khá đơn giản. bạn nên phát triển hướng có chức năng gán phím cho chương trình.
như bên ppc tablet có chức năng dùng bàn phím của ppc thay cho pc. cái này rất tiện để diều khiển từ xa có thể chat và trả lời yahoo. mình rất thích chức năng đó. điểm yếu của phần mềm đó là ko có phím windows nên hơi bất tiện.
chúc tác giả hoàn thành sớm.............

zumyman

hackingtheinbox nói:
khởi đầu tốt đẹp. Phần mềm còn khá đơn giản. bạn nên phát triển hướng có chức năng gán phím cho chương trình.
như bên ppc tablet có chức năng dùng bàn phím của ppc thay cho pc. cái này rất tiện để diều khiển từ xa có thể chat và trả lời yahoo. mình rất thích chức năng đó. điểm yếu của phần mềm đó là ko có phím windows nên hơi bất tiện.
chúc tác giả hoàn thành sớm.............
Mình ghi nhận ý kiến của bạn. mình sẽ phát triển thêm theo hướng của bạn. Thanks bạn !

nick8

Mình rất tiếc, vì máy vi tính của mình không có Mạng nên kô thể nào cài được thằng Microsoft .NET Framework 3.5, bạn nào có file full Microsoft .NET Framework 3.5 cho mình xin !

nick8

Hjc Hjc, mình ra dịch vụ NET, mình đã tải cái file đó rùi, no khoảng hơn 2mb, nhưng khi cài thì nó update online

zumyman

.net làm có update online nhưng mà bạn vẫn có thể offline bình thường mà chỉ cần cài vô là chạy dc các ứng dụng .net

vietphuong73

Minhf cài vào máy, sau khi đã cài đủ .NET thì không chạy được. BT trên laptop vẫn bật nhưng phần mềm không nhận được. Máy mình chạy XP SP2, còn PPC chạy WM6.1.
Có bro nào chạy thử rồi cho ý kiến chút.

zumyman

Mình đã test chương trình trên xp,vista,win7 tất cả dều ok. và tương thix hết hầu hết các laptop thông dụng và cách usb bluetooth hiện nay.
Bạn kiểm tra bluetooth trên máy tính của bạn có visible chưa ?
Còn 1 cách nhanh chóng hơn nữa là bạn pair máy tính và điện thoại trước, rùi vào sài ct của mình. Nếu ko được nữa thì up hình mình xem nhen...