• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bluetooth problem khi sử dụng ROM v5.80.02

NBLam

Tôi đang dùng ROM v5.80.02 (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0.PV.HAT) của minhanhtran nhưng bị 1 lỗi BlueTooth mặc dù các ROM trước đây ko bị. Sau khi setup bluetooth trên cả máy xách tay và con O2s và để cho cả 2 nhận ra nhau, tôi gửi file từ laptop sang PPC thì đều ko đc, kể cả sau khi khởi động lại cả 2 máy. Lỗi báo như file attach, các bác giúp với, dùng Bluetooth đỡ phải cắm dây sync nhiều.

minhanhtran

Well-Known Member
Tôi đang dùng ROM v5.80.02 (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0.PV.HAT) của minhanhtran nhưng bị 1 lỗi BlueTooth mặc dù các ROM trước đây ko bị. Sau khi setup bluetooth trên cả máy xách tay và con O2s và để cho cả 2 nhận ra nhau, tôi gửi file từ laptop sang PPC thì đều ko đc, kể cả sau khi khởi động lại cả 2 máy. Lỗi báo như file attach, các bác giúp với, dùng Bluetooth đỡ phải cắm dây sync nhiều.

Laptop của mình không có BlueTooth để Test cùng bạn nên bạn cứ kiểm tra kĩ lại một lần nữa. Mình đã thử send và nhận tất cả các file qua BT vơí các PPC hoặc Phone rùi mà! Mọi thứ OK! Check again plz!!=D>

xlive

Member
Đúng thế với bản rom này của mình kô gởi nhận BT với con LG p7200 và SS z510 dc đã nhận key thấy nhau luôn nhưng khi gởi nhận thì báo lỗi

dhruan

Đúng thế với bản rom này của mình kô gởi nhận BT với con LG p7200 và SS z510 dc đã nhận key thấy nhau luôn nhưng khi gởi nhận thì báo lỗi

máy mình gửi qua máy HTC touch bằng bluetooth bình thường mà, dùng tai nghe bluetooth stereo vẫn tuyệt nhưng không được xa thôi chỉ khoảng 2m, không biết do bluetooth hay máy

NBLam

Tôi dùng Dell D630 cũng ko đc, thử mãi rồi vẫn ko xong. Thế mới chán.

hdlam

Tôi cũng đã bị tình trạng này. Sau đó cài bộ Helmi BT-PPC 1.71, BroadcommPatch1 vào thì ổn cả rồi.
Nhưng để mình tìm lại đường dẫn rồi gửi lại cho bạn.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình cũng bị như vậy mà từ o2s sang o2s cả hai cùng cài 5.80.02.

Ngoài bật bluetooth ra bạn còn phải On BEAM cả hai thiết bị nữa là OK thôi.

ALL @ nếu ai kết nối O2S với các thiết bị ngoại vi mà không được thì down gói dưới đây cài vào là OK thôi

or

Chúc vui:D

NBLam

Ngoài bật bluetooth ra bạn còn phải On BEAM cả hai thiết bị nữa là OK thôi.

ALL @ nếu ai kết nối O2S với các thiết bị ngoại vi mà không được thì down gói dưới đây cài vào là OK thôi

or

Chúc vui:D

Cả 2 cái đều ko đc bác ơi. Rapidshare thì chờ mãi đến lúc sắp dược đown thì báo Link Invalid, còn cái aloxovn thì chết ngay từ đầu.

Nhưng tôi thấy cái này, có thể có bác nào đó cần http://www.4shared.com/file/33613570/5e9bae64/Broadcom_Bluetooth_Manager.html

phuonglev

@NBLam: Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên quay trở lại 2k3, sở thích của bạn hợp với nó hơn

NBLam

@NBLam: Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên quay trở lại 2k3, sở thích của bạn hợp với nó hơn

Hè hè. Thanks bác. Nhưng mà sao bác lại khuyên em lội ngược lại thế. Em vẫn rất khoái bản WM6 và đang dùng ngon và liên tục uprom ngay khi có bản mới, mỗi tội có bản thì Răng xanh chạy được còn có bản thì không thôi.

:D