• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bỏ các chtrình mặc định Files on Ovi, Contacts, IBM Lotus Traveller Mail?

NBLam

Trước đây mình có đọc ở đâu đó cách bỏ các chương trình mặc định Files on Ovi, Contacts, IBM Lotus Traveller Mail trên ROM 410 của Ê63 nhưng mới up lại máy lại quên mất, tìm mãi ko ra, có bác nào biết chỉ hộ với. Uninstall xong mỗi lần cài lại nó lại cài tự động lại hết, chán quá :(

chuotdx

Trước đây mình có đọc ở đâu đó cách bỏ các chương trình mặc định Files on Ovi, Contacts, IBM Lotus Traveller Mail trên ROM 410 của Ê63 nhưng mới up lại máy lại quên mất, tìm mãi ko ra, có bác nào biết chỉ hộ với. Uninstall xong mỗi lần cài lại nó lại cài tự động lại hết, chán quá :(
Tôi mới dùng xplorer duyệt bộ nhớ máy, thấy mấy file kiểu lotus.sis, chat.sis khoảng 1-2MB nên xóa đi, rồi uninstall mấy cái kia lúc khởi động lại máy không thấy cài lại nữa. Làm xong quên không để ý đường dẫn, chỉ nhớ cũng khoảng 1-2 cấp folder gì đó, trong thư mục tên là install với preinstall thì phải, bác thử tìm xem sao. (tôi làm trên e71, e63 chắc cũng giống nhỉ?)