• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ tiếng Trung và Việt + Font đa ngôn ngữ chuẩn đẹp cho N70 N72

daoquangsu

Bộ gõ tiếng Trung-Việt-Font đangônngữ chuẩn đẹp N70N72 update trang6

Font đa ngôn ngữ việt trung nga ả rập...Hiển thị tiếng việt khi lướt web bằng opera browse.Chỉ dành cho N70,N72.Quá tuyệt vời.Các bạn cũng dễ dàng thay đổi kiểu chữ hay kích thước chữ theo ý thích riêng.Ở đây tôi chọn kiểu chữ nhỏ mảnh. Tặng bạn thêm Bộ gõ tiếng việt và trung dạng unikey tương tự bộ của anh 8.Các bạn tha hồ soạn tin nhắn tiếng trung cho bạn bè.Chúc các bạn vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

Bộ fonts này đẹp hết ý nhưng làm máy chạy chậm đi, bạn có thể fix nó không:-/

onlylove80

=D>bạn ơi font này đẹp nhưng vẫn chưa ổn lắm .. một số ký tự ở symbol vẫn bị lỗi bạn ah.:( vd: [] ; thiếu cái này thì việc điền bbcode rất khó khăn. mong bạn fix lại nhé ... thanks!!!!!!!!!

deptrai7490

Em dow về 2 file đấy nhưng giải nén bị lỗi cả 2 luôn , anh up lại dùm link khác cái , hoặc up lên host nào cũng được , thanks

NGUYENTRANDUNG

=D>bạn ơi font này đẹp nhưng vẫn chưa ổn lắm .. một số ký tự ở symbol vẫn bị lỗi bạn ah.:( vd: [] ; thiếu cái này thì việc điền bbcode rất khó khăn. mong bạn fix lại nhé ... thanks!!!!!!!!!

Bạn dùng máy gì? Fonts trên chỉ tốt nhất cho N72,N70 thôi bạn. Mình dùng N70 không thấy vấn đề gì như bạn nói cả

daoquangsu

Posted via Mobile DeviceBạn cho mình cái hình minh họa đi,mình sẽ sửa lại
Em dow về 2 file đấy nhưng giải nén bị lỗi cả 2 luôn , anh up lại dùm link khác cái , hoặc up lên host nào cũng được , thanks
Posted via Mobile DeviceKhông cần giải nén bạn chỉ cần đổi tên xóa đuôi .7z là được mà

NGUYENTRANDUNG

Mình cũng N70ME nhưng máy chạy vẫn bình thường. Có thể do theme+soft chạy ẩn làm máy bị chậm.

Mình vẫn chạy Jbak Taskman suốt thấy hết số lượng RAM thừa sức đốt cháy cả PM:D . Khi install fonts khởi động lại máy chỉ vào Menu là đã thấy chậm đi rồi

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Mình vẫn chạy Jbak Taskman suốt thấy hết số lượng RAM thừa sức đốt cháy cả PM:D . Khi install fonts khởi động lại máy chỉ vào Menu là đã thấy chậm đi rồi
Posted via Mobile DeviceBạn NGUYENTRANDUNG khá tinh đấy.Đúng là font tiêu mất gần 1Mb ram.Nhưng chỉ làm chậm máy khi mới khởi động thôi.Mình cũng biết vậy bạn có thể fix lại bằng cách sửa file FontRouter.ini và thay file .ttf khác mình thử rồi chạy vèo vèo nhưng mình không thích kiểu chữ đó nên vẫn để bộ này

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile DeviceBạn NGUYENTRANDUNG khá tinh đấy.Đúng là font tiêu mất gần 1Mb ram.Nhưng chỉ làm chậm máy khi mới khởi động thôi.Mình cũng biết vậy bạn có thể fix lại bằng cách sửa file FontRouter.ini và thay file .ttf khác mình thử rồi chạy vèo vèo nhưng mình không thích kiểu chữ đó nên vẫn để bộ này

Thôi. Vẫn để vậy mình thích kiểu chữ này, bộ fonts này rất tuyệt:D

onlylove80

Bạn dùng máy gì? Fonts trên chỉ tốt nhất cho N72,N70 thôi bạn. Mình dùng N70 không thấy vấn đề gì như bạn nói cả

Mình dùng N70 như bạn đó .. bộ gõ này bị thiếu mất ký tự =>[[...nên việc tạo link rất khó . mỗi lần chèn link mình lại phải tắt bộ gõ mới chèn được:(

anhtamhcm

Mình dùng N70 như bạn đó .. bộ gõ này bị thiếu mất ký tự =>[[...nên việc tạo link rất khó . mỗi lần chèn link mình lại phải tắt bộ gõ mới chèn được:(
Fonts ttf tiếng Trung mà khoảng 300>500 kb là thiếu rất nhiều ký tự bạn ạ

daoquangsu

Fonts ttf tiếng Trung mà khoảng 300>500 kb là thiếu rất nhiều ký tự bạn ạ
Posted via Mobile Device
Cảm ơn bác em không biết 1 tý tiếng tàu nào cả nên không biết để sửa.Cái này tiếng tàu chạy bằng file .gdr.Kiếm thêm mấy file gdr tiếng tàu 11x12_latin.gdr,13x14_latin.gdr....lớn hơn thêm vào hả bác

TruBic

Well-Known Member
Font đa ngôn ngữ việt trung nga ả rập...Hiển thị tiếng việt khi lướt web bằng opera browse.Chỉ dành cho N70,N72.Quá tuyệt vời.Các bạn cũng dễ dàng thay đổi kiểu chữ hay kích thước chữ theo ý thích riêng.Ở đây tôi chọn kiểu chữ nhỏ mảnh. Tặng bạn thêm Bộ gõ tiếng việt và trung dạng unikey tương tự bộ của anh 8.Các bạn tha hồ soạn tin nhắn tiếng trung cho bạn bè.Chúc các bạn vui vẻ.

bộ gõ này mình đã sử dụng và thấy nó xung khắc với mobihex 0.99 nếu vào mobihex mà dùng bộ gõ tiếng việt thì ko thể mở tập tin và cũng ko thể mở trình duyệt web cài sẵn của máy bạn có thể fix lại ko nè

NGUYENTRANDUNG

Giờ mình mới phát hiện fonts này thiếu quá nhiều tiếng Trung, chữ nào ko hiểu nó sẽ hiện ra toàn ô vuông:-/ lúc trước mình dùng fonts China *ttf đến tận 8.6MB cơ:-?

anhtamhcm

Giờ mình mới phát hiện fonts này thiếu quá nhiều tiếng Trung, chữ nào ko hiểu nó sẽ hiện ra toàn ô vuông:-/ lúc trước mình dùng fonts China *ttf đến tận 8.6MB cơ:-?

Muốn đủ thì tệ nhất cũng phải 2MB trở lên đó là chưa tính những ký tự đặc biệt. Nếu cực chuẩn All ngôn ngữ là tầm 25MB>30MB. Mà với Symbian dung lượng như vậy chắc:O
Fonts trên mà dùng ký tự này là thua ngay

AquaSta

Moderator
Muốn đủ thì tệ nhất cũng phải 2MB trở lên đó là chưa tính những ký tự đặc biệt. Nếu cực chuẩn All ngôn ngữ là tầm 25MB>30MB. Mà với Symbian dung lượng như vậy chắc:O
Fonts trên mà dùng ký tự này là thua ngay

Anh làm một cái font như vậy cho anh em đi anh! Hay anh có thì share cho mọi người đi anh :-??:)

anhtamhcm

Anh làm một cái font như vậy cho anh em đi anh! Hay anh có thì share cho mọi người đi anh :-??:)

Đây là điểm yếu nhất của NOKIA. Mỗi máy đều phải có 1 bộ Fonts riêng. anhtam cũng đến bó tay. Không đủ tiền mua hết các đời máy để làm>:)