• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

daoquangsu

bộ gõ tiếng việt dạng vni cho symbian os 6,7,8,8.1.ưu điểm là gõ tiếng việt nhanh hơn so với bộ gõ unikey của bác Tám.nhược điểm là không copy paste được,mình sẽ cố găng fix lại điểm này nếu có thể
trong bộ gõ này mình có tích hợp cùng kiểu gõ unikey của bác tám cho các bạn thêm sự lựa chọn
mình đã test nhưng chưa phát hiện ra lỗi gì,các bạn test xem còn lỗi gì thì báo lại để mình fix lại (ngoài lỗi copy paste)

- Trên trang "4shared" : Bo go VNI.sis (64 KB)

Hoặc:

- Trên trang "mediafire" : Bo go VNI.sis (63.91 KB)

Last edited by a moderator:

DreamLand

Anh Sự cố gắng Fix copy + paste nha =D>
Em ghiền bộ gõ này lắm rồi !
Quả thật nó rất tuyệt vời !
Hơn Unikey về mọi mặt nếu anh Fix được copy và paste :)
Cảm ơn anh rất nhiều :)

quangdct

Anh Sự cố gắng Fix copy + paste nha =D>
Em ghiền bộ gõ này lắm rồi !
Quả thật nó rất tuyệt vời !
Hơn Unikey về mọi mặt nếu anh Fix được copy và paste :)
Cảm ơn anh rất nhiều :)
Rất tuyệt.
Ngoài ra nhờ ĐQS cho thêm bộ gõ Tiếng Trung cho 0S8 N6681 với nhé.Mà có thể cài ở Ổ C và E ha.Sẽ thanks sau

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

phần mềm bị lỗi rùi, giải nén không được bạn up cái khác đi
Posted via Mobile Device
Xóa đuôi .7z rồi cài không cần giải nén đâu bạn.

Rất tuyệt.
Ngoài ra nhờ ĐQS cho thêm bộ gõ Tiếng Trung cho 0S8 N6681 với nhé.Mà có thể cài ở Ổ C và E ha.Sẽ thanks sau
Posted via Mobile Device

Cài ở ổ nào cũng được nhưng mình để mặc định ở ổ C để khi gỡ thẻ vẫn sử dụng được bộ gõ thôi

vokhanhyen

hello đào quang sự !!! lâu quá mới gặp !!! DQS ở chỗ nào bắc ninh thế nhỉ ???hôm nào qua nhà chơi nghen !!!:)) để fix lỗi copy và pase thì tìm 1 PM khác mà có sẵn copy và pase,còn trình cao hơn thì lập trình lại !!!chúc mau chóng tìm được bộ gõ có copy và pase nhé !!!

tuanhien98

Posted via Mobile Device
Xóa đuôi .7z rồi cài không cần giải nén đâu bạn.
Posted via Mobile Device
Cài ở ổ nào cũng được nhưng mình để mặc định ở ổ C để khi gỡ thẻ vẫn sử dụng được bộ gõ thôi
Anh tách đóng gói riêng ra đc ko? E dùng n72 mà gõ trong slick chậm lám. Mà hình như khởi động lại nó đụng chạm tới font sao ý.
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Anh tách đóng gói riêng ra đc ko? E dùng n72 mà gõ trong slick chậm lám. Mà hình như khởi động lại nó đụng chạm tới font sao ý.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bộ gõ này mình để nó chạy bằng font Verdref.ttf nên trong thư mục font của bạn cần có font này.

vokhanhyen

Posted via Mobile Device
nói chung,đã dùng bộ gõ tiếng việt dưới bất kì hình thức nào thì chắc chắn sẽ xảy ra 1 xung đột nào đó trong hệ thống,không chóng thì chày sẽ có 1 vài nhựoc điểm nho nhỏ !!!:-? theo như kinh nghiệm giang hồ VKY đc biết thì cái Bộ gõ mà anh tám fix chắc sẽ không có chuyện gì ngoài việc khi gõ và việt thì lâu vãi linh hồn !!!:))
P/S: DQS ơi !!! anh em mình cùng quê đó,hôm nào giao lưu cái !!!

noobwolf

Em đã test thử và thấy được một vài bất tiện sau:
1.không save file được trong Dedit
2.không hiện symbol khi ấn nút * (và mình cũng không biết làm sao để có thể hiện những symbol này) :((
mong anh sớm fix được 2 lỗi trên

manhtu

Kiểu gõ này giống như của máy S40. Có lỗi ấn 0 ko xuống đc dòng. Hiện tại khi gõ phím joytick ko chuyển đc từ đầu dòng đến cuối dòng hoặc ngược lại.
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Em đã test thử và thấy được một vài bất tiện sau:
1.không save file được trong Dedit
2.không hiện symbol khi ấn nút * (và mình cũng không biết làm sao để có thể hiện những symbol này) :((
mong anh sớm fix được 2 lỗi trên
Posted via Mobile Device
Dedit thì mình vẫn lưu bình thường bạn à.Phím * dùng để đánh dấu tiếng việt rồi nên muốn chèn symbol bạn nhấn phím số 1 nhé.Cái cần fix nhất đó là copy paste và phím 0 xuống dòng kìa

jeffer2

đã test thử trên N70
kết quả là gõ kiểu ABô đó chẳng thấy chữ gì cả, chỉ thấy khoảng trống thoy
mình dùng font
Nokia sans da ngon ngu N70.N72

DreamLand

đã test thử trên N70
mình dùng font

N70 mình xài bình thường !
Chắc do font đó bạn !

Whinny

đã test thử trên N70
mình dùng font
Mình test trên 6681 không thấy lỗi đó.Bạn kiểm tra font coi. Mà cái nì anh Sự tự tạo cho nó 1kiểu fonts riêng sao ý.Tại font mình dùng là nice fonts for os 7, 8 nhưng khi gõ chử ở trong tn thì lại là 1kiểu font khác. À mà ai chỉ em sao cái unikey nó cứ bắt em đăng kí nhỉ:-?

Posted via Mobile Device

jokebubu

Cái này em thấy ưu điểm tốt nhất của nó là : Nhẹ!
Unikey của đại ca 8 thì em thấy hơi nặng

Whinny

Gỡ đi intall lại là hết !
Gở đi gòi ạh vào cả ổ C+E xóa tuốt thư mục unikey rồi.vẫn vậy. Mỗi khj ấn phím bút vẫn có dòng cảnh báo to đùng?

Posted via Mobile Device