• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ icon này anh em xài thử nhé

thaiminh40

Cái này mình làm lâu rồi nhưng có nhiều chỗ vẫn chưa vừa ý lắm. nhưng không có time để chỉnh lại.
Download

Chỉnh sửa cuối:

vinhp1i

xài icon này như thế nào vậy mấy bro? sao không có đường dẫn gì hết, mình không biết chép nó vô đâu? thanks

NokuaN70

Well-Known Member
Tải về, giải nén ra, chép toàn bộ file trong đó vô ổ C:/Resource/Apps xong khởi động máy lại. Có những Icon của soft cài trên thẻ thì chép vô D:/Resource/Apps. Nhớ để CapSwitch OFF trước khi chép nhé.

thaiminh40

Thường thì mình chép hết vào ổ C. sau đó mới dùng x-plore từ từ di chuyển lại.

redipro

Tải về, giải nén ra, chép toàn bộ file trong đó vô ổ C:/Resource/Apps xong khởi động máy lại. Có những Icon của soft cài trên thẻ thì chép vô D:/Resource/Apps. Nhớ để CapSwitch OFF trước khi chép nhé.

Mình gà lắm cho mình hỏi sau khi giải nén ra nó ra 1 đống file với 1 thư mục vậy h chép làm sao bạn??? :-?:-?:-?

linhhon0007

Mình gà lắm cho mình hỏi sau khi giải nén ra nó ra 1 đống file với 1 thư mục vậy h chép làm sao bạn??? :-?:-?:-?

Cái này bạn cứ làm như bác NOKUA70 hướng dẫn là được.bạn copy file bạn cần(icon đuôi .mbm) sau khi tải về và chép đè lên file trong C\resource\apps là được vì trong đó cũng có các file ảnh giống vậy(cũng là file .mbm).Bạn cứ hiểu nó giống như là thay đổi hình nền cho phone ấy còn đây là thay đổi mấy cái hình của icon.bạn cẩn thận thì nên chép đè từng file sẽ ổn hơn và lưu ý là sẽ có những file ảnh mà trong C\resource\apps của máy bạn không có lý do có thể là do máy của bác THANHMINH40 cài những chương trình mà máy bạn chưa cài.chúc bạn thành công.=D>=D>=D>=D>