• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BỘ iPhonePro - GDESK 0.33E MOD bởi anh Duy - Renoshinjo

Caohieu88

BỘ iPhonePro - GDESK 0.33E MOD​

Trích nguyên văn anh Duy - Renoshinjo, thành viên của Pdaviet &Tinhte

BỘ iPhonePro - GDESK 0.33E MOD

Bộ này design bằng Gdesk 0.33e MOD nên mọi người chú ý phần này giúp mình nhé. Cài bản Gdesk 0.33e thường sẽ bị báo lỗi. Mình có gửi file đính kèm cho mọi người sử dụng.

File bao gồm :
1. Gdesk Source ( icon và bộ thư mục export )
2. iLock Skin (Slide Grey)
3. Bộ báo sóng PalmPre
4. Gdesk 0.33e MOD ( Auto start & no auto start mọi người có thể chọn )
link MF: http://www.mediafire.com/?oc1wmtb6x9a9a

Last edited by a moderator:

renoshinjo

Cám ơn Hiếu vì bài viết nhé. Ae sử bản này lưu ý chỉ sử dụng tốt nhất cho bản Gdesk 0.33e MOD nhé. Vì cài bản thường 0.33e sẽ báo lỗi sẽ ko hiển thị dược đồng hồ hoặc một số icon khác sẽ báo lỗi. ae lưu ý nhé.

( Vì thấy Hiếu post 2 bản GDESK 0.33E và Gdesk 0.33E MOD nên mình mới comment lại mấy ae dễ hiểu hơn )b-)

tuanloan

sử dụng các bản Gdesk của bác em luôn cảm thấy hài lòng nhất là bản slide clock.cảm ơn bác nhiều.mong bác lại tiếp tục cho ra nhưng phiên bản khác ấn tượng hơn.ah bác ơi hình như bản mod thì ko có chức năng autostart thì phải?như thế thì phải dùng thêm chương trình auto hơi bất tiện hơn bản ko mod

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

cai palm pre status dung sao ha pro?

Bạn nhớ gõ tiếng Việt nhé. Pam Pre là bộ báo Pin sóng, icon nhạc, icon popup... bạn chọn loại điện thoại (folder riêng - ví dụ P1&W960) rồi chép cả 5 folder LSBCONLIB, ZSBTeleLIB, ZSBMsgLIB, MPSAudioLIB, ZSBLIB vào C\Resource là được!

cocpro91

Tiện đây mấy anh cho em hỏi là. Gdesk mod khác ji so với Gdesk thường k.và down Gdeks mod đó ở đâu.em thấy Gdeks thường thì em phải cài hết tất cả mấy cái plugin vào không biết Gdesk mod có phải vậy không.

tinh_la_gi

Administrator
Phải cài all các plugin kèm thấy đấy bạn
Ko biết sao một số icon không dùng được !!!
Tốc độ kéo sang trang hơi chậm.

cocpro91

mà anh ơi Gdesk mod là như thế nào vào k mod là như thế nào anh nhỉ.

Caohieu88

Tiện đây mấy anh cho em hỏi là. Gdesk mod khác ji so với Gdesk thường k.và down Gdeks mod đó ở đâu.em thấy Gdeks thường thì em phải cài hết tất cả mấy cái plugin vào không biết Gdesk mod có phải vậy không.

Tất cả các file đã được Attach ở bài 1, Gdesk mod và ko mod chỉ khác nhau ở file Gdesk 0.33e_autoStart.sis và Gdesk 0.33e_noautoStart.sis, bạn chọn 1 trong 2 file này. Còn các file sis plugin thì giống nhau. Phải cài tất cả vào thì mới có thể sử dụng được mà ko bị lỗi!

mà anh ơi Gdesk mod là như thế nào vào k mod là như thế nào anh nhỉ.

Gdesk Mod là có thêm chức năng AutoStart - Tự khởi động sau mỗi lần Restart máy. Còn bản ko mod thì tất nhiên là ko có chức năng này. Tùy theo mục đích sử dụng và cách dùng của từng người mà bạn sẽ chọn loại phù hợp!

tuanloan

Tất cả các file đã được Attach ở bài 1, Gdesk mod và ko mod chỉ khác nhau ở file Gdesk 0.33e_autoStart.sis và Gdesk 0.33e_noautoStart.sis, bạn chọn 1 trong 2 file này. Còn các file sis plugin thì giống nhau. Phải cài tất cả vào thì mới có thể sử dụng được mà ko bị lỗi!

Gdesk Mod là có thêm chức năng AutoStart - Tự khởi động sau mỗi lần Restart máy. Còn bản ko mod thì tất nhiên là ko có chức năng này. Tùy theo mục đích sử dụng và cách dùng của từng người mà bạn sẽ chọn loại phù hợp!
anh Hiếu ơi em thấy hình như là bản mod là ko có chức năng autostart còn bản ko mod thì mới có chức năng này thì phải vì khi em cài thử bản có auto thì icon đồng hồ và caledar bị lỗi còn bản kia thì ko bị gì cả?

Caohieu88

anh Hiếu ơi em thấy hình như là bản mod là ko có chức năng autostart còn bản ko mod thì mới có chức năng này thì phải vì khi em cài thử bản có auto thì icon đồng hồ và caledar bị lỗi còn bản kia thì ko bị gì cả?

Không phải đâu bạn, bản Gdesk 0.33e + Autostart là của VIP Gabika318 chế thêm mà :D

BỘ iPhonePro - GDESK 0.33E MOD

Bộ này design bằng Gdesk 0.33e MOD nên mọi người chú ý phần này giúp mình nhé. Cài bản Gdesk 0.33e thường sẽ bị báo lỗi.

Bản này anh Duy design theo bản mod mà sao bạn lại bị lỗi được nhỉ? :-?

tuanloan

em cũng ko hiểu vì sao nữa.em đã thử cài đè nhiều lần thì kết quả vẫn vậy.ngay cả bản finalclock cũng bị lỗi con tương tự khi dùng autostart.a Hiếu test lại dùm em nha vì e cần bản mod tự khởi động mà ko bị lỗi icon.cảm ơn a nhiều!

DaiCabogia

BỘ iPhonePro - GDESK 0.33E MOD​

Trích nguyên văn anh Duy - Renoshinjo, thành viên của Pdaviet &Tinhte

Mấy huynh ơi,em không biết là P910i có làm được như này không anh ? Nếu được xin anh vui Post lên cho em với nhé,em cám ơn nhiều ạ

lungtung

Cám ơn Hiếu vì bài viết nhé. Ae sử bản này lưu ý chỉ sử dụng tốt nhất cho bản Gdesk 0.33e MOD nhé. Vì cài bản thường 0.33e sẽ báo lỗi sẽ ko hiển thị dược đồng hồ hoặc một số icon khác sẽ báo lỗi. ae lưu ý nhé.

( Vì thấy Hiếu post 2 bản GDESK 0.33E và Gdesk 0.33E MOD nên mình mới comment lại mấy ae dễ hiểu hơn )b-)

Mình lấy bản autostart về cài rồi, theo mình hiểu đây là bản Mod, nhưng khi khởi động lại, Gdest cũng tự khởi động nhưng vẫn bị lỗi 1 số icon và không nhìn thấy cái đồng hồ. Mình vào capsSwitch off nó đi thì mới hiển thị được đồng hồ và 1 số icon khác. Vậy bạn có cách nào mà không cần off CapsSwitch đi mà Gdesk sau khi tự khởi động không bị lỗ icon không nhỉ?

Caohieu88

Mình lấy bản autostart về cài rồi, theo mình hiểu đây là bản Mod, nhưng khi khởi động lại, Gdest cũng tự khởi động nhưng vẫn bị lỗi 1 số icon và không nhìn thấy cái đồng hồ. Mình vào capsSwitch off nó đi thì mới hiển thị được đồng hồ và 1 số icon khác. Vậy bạn có cách nào mà không cần off CapsSwitch đi mà Gdesk sau khi tự khởi động không bị lỗ icon không nhỉ?

Có thể bản autostart bị lỗi, bạn sử dụng bản NoAutostart rồi kết hợp với Bootman 2.0 thì sẽ được như yêu cầu của bạn - Không lỗi, tự khởi động sau khi restart, và không cần CapsSwitch Off!