• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ theme thay thế theme mặc định cho CFW

NguyenDuyThanh

Mình thấy rất nhiều bạn cooker mới vào nghề còn bỡ ngỡ, chưa tự thay đc các theme khác vào theme mặc định. Nên hôm nay mạo muội chia sẻ cho mọi người các pack theme thay thế cho theme mặc định nhàm chán. Chỉ việc chép theo đường dẫn là ok.

Các theme đều là những theme nhẹ nhàng, icon mặc định. Nếu phản hồi tốt, mình sẽ cố gắng làm thêm vài pack theme nữa. Các bạn có các theme nào dung lượng nhẹ có thể post lên đây để mình làm (nhớ là theme đừng quá nặng vì cook vào fw tốn dung lượng lắm, bung ra khoảng chừng dưới 2MB là đẹp nhất :p)

Bộ theme đầu tiên gồm:

Download bộ #1 tại đây

bunrieucua

Cũng còn tùy vào từng máy mà Thanh?
Nếu theme dùng để thay thế cho theme mặc định của CFW C6-5530 mà lại đem ném vào CFW C6-5800 thì sao?
Đâu có hiệu quả?Đúng không?:D

0908727527

Nếu theme dùng để thay thế cho theme mặc định của CFW C6-5530 mà lại đem ném vào CFW C6-5800 thì sao?

Hình như core 523x giống core 5530 thì phảj. Đều có 5 theme :-?

NguyenDuyThanh

UID theme mặc định của s60v5 giống nhau cả mà.

taothephong

a ơi,cái theme trắng và theme xanh có tên là gì thế a?e chỉ thích 2 cái đó.cho toàn bộ,e sợ tốn dung lượng:p

hung160990

cứ tìm theme nào càng nhẹ càng tốt cho giảm dung lượng :))
đúng là thay theme mặc định đọc mãi chả hiểu gì :-ss
toàn chữ là chữ

trankhanh2210

Bạn cho mình hỏi theme nào ứng với UID nào vậy? Mình muốn tách một số theme ra với là lấy Uid để đặt theme mặc định mà ko biết uid từng cái nó thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bỏ vào cái nào cũng đc mà a. E lấy bộ theme bên topic cua ngviethoa về ném vào rofs3 5230 gốc. Sau đó vào đổi Uid theme mặc định ở dòng 0x14 thành một trong mấy cái chép vào là đc. Sau đó jaf bình thường (uid khác nhau hoàn toàn) :)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

200250ee - đen
200250f5 - hoa lá
200250f6 - nâu
200250f7 - trắng
200250f8 - trong suốt
200250f9 - xanh

hung160990

như fw gốc thì hình như dùng 1 theme cũng được chứ không phải 6 theme như bọn fw lai này :(

atrau

pác duythanh cho mình xin bộ themes trong suốt dạng file sis đi pác T.T

Bạn dùng siscontent repack là được, trong chỗ tạo mới có phân tạo theme, bạn tìm dường dẫn đến 3 file tương ứng là ok.

heonho2301

mình làm được thì được ùi mà lúc active themes nó báo chủ đề bị lỗi

ngohuyhoang

ai hướng dẫn mình cách xóa bớt themes mặc định ở FW C6/5530 và thay bộ này vào, chọn cái trog suốt làm mặc định được không :( thank

atrau

mình làm được thì được ùi mà lúc active themes nó báo chủ đề bị lỗi

Chắc là bạn lại đổi tên các file sau khi đã tạo theme nên mới bị thế, mình làm cũng bị mấy lần rồi. Bạn cứ để tên mặc kệ nó, load xong 3 file thì đổi UID trong file .skn đi để khỏi trùng. Sau khi load xong 3 file thì thông tin được ghi nhận vào file .skn, nếu đổi tên file nào cũng hỏng.

ngohuyhoang

bạn nào có thể làm bộ themes này thành dạng sis rồi up lên được không. Thank...