• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bootloader - các vấn đề liên quan!

ryan_lonely

Em đang xài con Hp 6828, em up rom len ban WM6.1 OS CE 5.2.19400 Build 19400 của Nhocbanme bằng thẻ nhớ, em úp xong thì máy tắt luôn àh :-/, ko khởi đông được, mặc dù em đã thử nhiều cách. Em vào bootloader (dùng 2 phím mềm(-) + reset) thì ko đc,:( em đã tháo pin (để khoảng 1' rồi lắp vô), tháo thẻ rồi vào bootloader cũng ko xong,:(( áp dụng Hard reset (nguồn+gọi+ngắt gọi+reset) cũng ko ăn thua ziX-(`. Các bác giúp em được không ạh8-|

nhocbanme

Bạn nói rõ hơn về các bước bạn đã làm để up rom bằng thẻ nhớ : thẻ nhớ bạn sử dụng như thế nào, các file chép vào thẻ nhớ, và tình trạng của máy hiện giờ như thế nào, cắm sạc có vô điện ko ....? Bạn cung cấp thêm thông tin AE sẽ giúp đỡ bạn được.
Hiện giờ chưa đủ thông tin để xác định máy bạn bị chết BL hay chưa.
Nếu xác định được chết BL thì sẽ sử dụng phương pháp JTAG để cứu, bạn cứ yên tâm.

ryan_lonely

Bạn nói rõ hơn về các bước bạn đã làm để up rom bằng thẻ nhớ : thẻ nhớ bạn sử dụng như thế nào, các file chép vào thẻ nhớ, và tình trạng của máy hiện giờ như thế nào, cắm sạc có vô điện ko ....? Bạn cung cấp thêm thông tin AE sẽ giúp đỡ bạn được.
Hiện giờ chưa đủ thông tin để xác định máy bạn bị chết BL hay chưa.
Nếu xác định được chết BL thì sẽ sử dụng phương pháp JTAG để cứu, bạn cứ yên tâm.

Em xài thẻ nhớ miniSD (2GB), em download bản Rom tại http://www.mediafire.com/?fiiddsvontt
Sau đó em em giải nén, chép vào thẻ nhớ(thẻ em đã format lại theo chuẩn FAT32), để thẻ vào máy, sau đó em khởi động lại vào Bootloader, em để máy đó khoảng 20'(màn hình lúc này vẫn sáng), sau đó thì màn hình tắt, các phím vẫn có đèn, em để thêm 20' tình trạng vẫn vậy, Em reset máy lại, máy đơ luôn.Em vào bootloader lại nhưng ko được. Ghim sạc vào vẫn có đèn đó, Sạc đầy thì báo đèn xanh...hiện tại vẫn bật ko lên lun..huhu
Anh hướng dẫn em phương pháp JTAG với (hoặc share link hướng dẫn cũng được).
Huhu nếu Rom máy em chết rồi, thì flash lại được ko? Ở tp.hcm, mấy anh biết chỗ nào flash lại Rom rẻ, rẻ chỉ em với, em đang là sinh viên, nên dễ bị viêm màng túi lắm, huhu..nghèo mà kòn gặp kái eo nữa...:((

nhocbanme

Bạn sử dụng nhầm bản ROM up bằng PC dùng để up bằng thẻ nên máy khởi động ko lên. Máy của bạn hiện tại chưa chết BL đâu.
Bây giờ bạn down chính xác bản ROM up bằng thẻ theo link sau :
http://www.mediafire.com/download.php?wj0zzw02mho
- Extract rùi copy vào thẻ nhớ.
- Tháo pin ra, nhấn và giữ đồng thời 2 phím softkey (2 phím "-" trên nút nghe gọi), bỏ pin vào đồng thời chọt reset. Khoảng 1-2 giây thì thả 2 phím softkey ra.
- Đợi 1 xí màn hình sẽ hiện BL của HP.
- Đợi 15' máy up rom xong sẽ tự HR.
Chúc bạn thành công :)

nhocbanme

Ah bạn nói rõ những file bạn đã chép vào thẻ nhớ lúc trước.
Mình nghĩ nếu bạn dùng bản ROM up qua PC flash có thể đụng đến BL.

ryan_lonely

a.c
hôm qua em đưa link nhầm anh a`h, em up Rom bằng thẻ nhớ, em down tại http://www.mediafire.com/?zhtjz1gtydn, về giải nén, file 64,000Kb chép vào thẻ nhớ, rồi vào bootloader mới bị hiện tượng em đã nêu...
Em xin lỗi vì đưa nhầm link:p

war

Bạn thử cách này xem:
bạn cứ cắm sạc pin cho máy khoảng 30' sau đó để nguyên tình trạng đang sạc như vậy rồi thực hiện động tác để vào BL, chú ý để sẵn bản ROM sạch trong thẻ nhớ.
Con 6828 của mình tưởng chết BL nhưng sau 2 ngày mang đi mang lại của hàng nhờ sửa BL nhưng họ đều yêu cầu để lại kiểm tra, mình ko đồng ý nên mang về để trong tủ 2 ngày, trong lúc vô tình mình để nguyên sạc và vào BL lại được, mừng húm. Chúc bạn thành công!

ryan_lonely

Yeah! Cuối cùng em cũng up lại Rom cho kon Hp của em được roài, cám ơn "Nhóc bán me" vối War đã hỗ trợ mình mấy ngày qua...thanks nhìu nhìu lém :D

war

chúc mừng bạn đã cải tử hoàn sinh cho dế của mình nhé!

Juliette

bản rom nhocbanme mới đua link kia khắc phục đc tình trang unti " made in china " :p để mình xin phép úp thử

d2005

cho mình hỏi bản rom của nhocbanme ở phần này có phải cut đi 12byte không mà tại sao mình up mãi không được cứ được khoảng 13p lại tắt màn hình, mình đã làm theo cách nhoc ban ma hương dẫn ở trên vậy mà....

Juliette

Hp6828 chết bootloader

Mình định HS cái máy,ai ngờ giữ nhầm cả 4 phím (2 phím "-"+ call +end call)xong chọt vô reset .Thế là máy nó vô BL 1.0.1,hoảng hốt quá vội chọt vô reset lại xong nó ngất im lìm luôn.Mình đã dùng cách sặc đầy pin xong tháo pin chừng 1p rồi đưa vào máy mà vẫn im re hà :(( Ai có cách nào méc với

Juliette

Sau 1 hồi mày mò cuối cùng cong hp yêu quý đã vô đc BL,mừng phát khóc đc,Xin admin xoá dùm muc này .Cảm ơn rất nhiều

lizmcclarnon

Lỗi màn hình BootLoader 6828 cần giúp!

Xin hỏi, ban sáng khi mình Up room = Active Sync, bây giờ máy có vấn đề. Cứ khi nào bật máy lên thì màn hình mặc định ở BL 1.0.1, kể cả HR và R. Mình muốn Up lại Rom khác nhưng không biết khắc phục tình trạng này ntn :( Mong các bác chỉ dẫn :(

Juliette

Như vậy máy bạn đang ở trong BL ?Nếu vậy rất dễ khắc phục.H bạn kiếm 1 bản ROM up cho nó khi nào finish là nó tự vô MW thôi .Chúc vui

lizmcclarnon

Chịu thôi các bác ơi, e vẫn ko thể Up lại dc Rom, mặc dù màn hình đang ở mặc định là màn hình BL . Cho Rom vào thẻ Up thế nào cũng ko dc :( Các bác giúp e với :((

Juliette

Nếu ko tự làm đc bạn đành chịu mạng ra cửa hàng nhờ các anh ở đó làm giúp :))

tuanbt

tim ban rom up wa the nho.chep vao the nho file diskimg.nb0 . bam nut Nguon+2nut Soft (tren nut Goi)+ chot reset .Buong reset truoc roi moi bo may nut kia ra .

bodoithat

may ma co cai huong dan nay cua banma con hp6828 cua minh dc cuu. thank ban rat nhieu. hu' ho^n`.....

sumcat

COn của mình đang vo bootloader rồi mình chọt bút reset rồi bây jo hok khở độn được nữa có phải là chết rồi không huhuh