• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BootVis - Khởi động máy tính chỉ trong 10 giây !!!

saodoingoi142

Moderator
BootVis_1.3.37.0_Khởi động máy tính chỉ trong 10 giây !!!

Với BootVis_1.3.37.0 ta chỉ cần 3 thao tác là máy tính của bạn sẽ chạy nhanh như gió, không những quá trình khởi động nhanh hơn mà tất cả các chương trình đang có trong máy đều được tối ưu để chạy ở tốc độ nhanh nhất.

1. Chạy chương trình từ menu Start-Programs-Microsoft Bootvis-Bootvis.

2. Tiếp theo chọn menu Trace-Optimize System, chương trình sẽ tự khởi động lại máy trong vòng 10 giây hoặc bạn có thể khởi động ngay bằng cách bấm nút Reboot Now.

3. Sau khi máy khởi động xong, Bootvis sẽ tự chạy tối ưu máy tính (bạn sẽ thấy một cửa sổ hiện ra). Bạn chờ cửa sổ đó tắt đi và khởi động lại máy là sẽ thấy kết quả ngay lập tức.

Bạn có thể tải BootVis tại link bên dưới , dung lượng 967KB, tương thích mọi Windows XP, hoàn toàn miễn phí.

TẠI ĐÂY NHÉ!!!
---softpedia---

thanhviet

Tks bác. Cho em hỏi: Cái này xài có hại máy không bác? Thường mấy pm thế này hay làm hại máy sau 1 thời gian sử dụng lắm.

saodoingoi142

Moderator
Tks bác. Cho em hỏi: Cái này xài có hại máy không bác? Thường mấy pm thế này hay làm hại máy sau 1 thời gian sử dụng lắm.

Không đâu bạn à!!!Mình đã Test thử trên PC XP của mình và đã giới thiệu cho 1 số bạn đồng nghiệp.Cho đến giờ vẫn chạy tốt,chưa có và có lẽ không có sự cố gì xảy ra khi dùng soft này đâu bạn!!!hic;;)\-/