• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BSB Television 1.0 (sắp ra mắt)

trongtints

Mình mong được ủng hộ các chương trình Việt mình. Sớm Post lên cho anh em cùng share nhé bạn..!

Huwi

Cũng đang chờ xem sản phẩm của các bạn. "Trăm nghe không bằng một... táy máy" hihihi!

Bạn ahm`.Giá cả thì ko quan trọng lắm.Có điều phương thức truyền tải ấy.Nếu dùng GPRS thì giá cước sẽ ntn?khi nghe radio,nếu nghe liên tục chắc là tốn tiền nhiều lắm(như vậy 1 điện thoại thông thường có chức năng nghe FM sẽ tốt hơn).Còn vấn đề xem tivi thì mình ko chắc nữa.Điều quan trọng nhất vẫn là chất lượng và chi phí tiết kiệm.Chúc bạn thành công

conf

Nói từ năm ngoái đến năm nay chả thấy.

Xem TV tại VN hiện nay chỉ có vài cách:

1. Bắt sóng analog như mấy anh điện thoại tàu làm (dòng Gigabyte i-Smart là một ngoại lệ) => hỗ trợ từ phần cứng
2. Bắt sóng truyền hình số mặt đất của VTC như Nokia N92, N77 => đóng phí + hỗ trợ từ phần cứng
3. "Bắt sóng" bằng cách truy cập vào các website => đòi hỏi kết nối internet tốc độ cao => ít nhất là wifi, dùng GPRS thì thôi quên đi vì tốc độ rùa và cước kinh khủng
4. Tương tự cách 3 nhưng thông qua mạng 3G => chưa chính thức thi tuyển => chưa có nhà cung cấp => lấy cái gì mà bắt?

Tóm lại có thể khẳng định đây là dự án "lựu đạn" 100%

horkbajir

không biết ngoài 50k mua bản quyền có phải trả phí theo thời lượng xem không nhỉ ^^

thiết nghĩ nếu cty bác có thể xây dựng 1 host up film tuyển chọn hoặc tạo 1 vài channel tuyển chọn đặc sắc phục vụ anh em (phim, thể thao, ca nhạc) thì trả phí theo dung lượng cũng là hợp lý (đương nhiên là giá mềm thôi bác ạ :p)

hao0907047407

mình đã xem TV trên sóng GPRS của mạng Mobifone và cũng phải trả một cái giá kinh khủng.hic hic.mà hình thì cà giựt xem không xong.không biết cái này xem có ổn định hơn không nữa.nhưng dù sao tốn tiền mà đi đâu xem cũng được thấy cũng khoài khoái.

boy_bad_luck

muốn xem TV được hình không bị giật thì ít nhất phải là 25 frame trên 1 giây. nếu muốn có 25 hình trong 1 giây thì phải download nhanh. Nói chung tùy thuộc vào đường truyền của bạn đang xài và giá cả. Mình thấy hơi khó khả thi đó, nhưng cũng ủng hộ cho phần mềm VN.

horkbajir

Về nghe nhạc online... tự động cập nhật danh sách bài hát của ca sĩ mà bạn chọn từ các website cung cấp dịch vụ nghe nhạc trực tuyến...

Tính năng ghi lại sẽ được cập nhật ở các phiên bản nâng cấp kế tiếp ( BSB đang phát triển tính năng này)

BSB Television 1.0 dùng để xem chương trình giai trí trực tuyến của Việt Nam là chủ yếu. Pocket Live TV hiện giờ chưa hỗ trợ các chương trình của Việt Nam.

BSB Television hỗ trợ bạn cập nhật thêm các kênh theo yêu cầu....

Cám ơn sự đóng góp của bạn!

bác có thể tích hợp thêm tính năng mp3 search cho cái này được không :D

hao0907047407

muốn xem TV được hình không bị giật thì ít nhất phải là 25 frame trên 1 giây. nếu muốn có 25 hình trong 1 giây thì phải download nhanh. Nói chung tùy thuộc vào đường truyền của bạn đang xài và giá cả. Mình thấy hơi khó khả thi đó, nhưng cũng ủng hộ cho phần mềm VN.

cái này thì không cần phài 25frame đâu vì trên màn hình PPC chỉ cần 15frame là đủ để xem ngon lành rùi.

vubatuoc1410

Theo Vũ thì nói gì thì nói trước tiên mình phải cảm ơn và động viên các anh em đã bỏ công sức ra làm phần mền này cái đã. Còn việc thương mại hay không thương mại thì sau khi phần mền được ra mắt rồi chúng ta sẽ bàn tiếp. Vũ luôn luôn ủng hộ các bạn, cố gắng lên bạn nhé(Công Ty BSB; nhan5119077; lqkntvn)

lycucu

theo mình thì cái này cũng hay ! nhưng mình nghĩ các bạn bỏ công sức để phát triển phần mềm này thì hơi phí sức và thời gian vì chương trình này muốn xem phim hoặc nghe nhạc thì cuối cùng cũng cần đến wifi hoặc GPRS nếu có wifi thì minh vào trang pda.vn mình củng có thể xem phim, nghe nhac...v...vv.. !

namsuni

Phần mềm này ra chưa vậy ae, có thì cho mình biết nhé. YM :duynamtran@yahoo.com