• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BTGuard V2.03 Việt Hóa - sử dụng bluetooth an toàn

kienvp

BTGuard V2.03 Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet

Giới thiệu

Bạn là người thường xuyên sử dụng bluetooth? Bạn có bao giờ lo lắng về virus, lỗi… lây lan qua con đường này không? Làm sao để bảo vệ “dế” yêu của mình khỏi các nguy cơ đó bây giờ?

BT Guard là một ứng dụng bảo mật và tự động tắt bluetooth khi bạn không sử dụng nữa. Bạn sẽ không cần phải ghi nhớ việc tắt bluetooth nữa .
ngoài ra nó còn quản lý các kết nối được thực hiện qua bluetooth

Bạn có thể đặt chế độ tự động hoặc hỏi bạn trước khi tắt bluetooth. Khi bluetooth đã tắt, pin của bạn sẽ không bị tiêu tốn nhiều và người sử dụng sẽ có thể sử dụng điện thoại lâu hơn, không mất công sạc nhiều lần.

Ngoài ra, bạn có thể cài đặt thời gian cụ thể chương trình sẽ tắt bluetooth. Đây cũng là một cách cài đặt được khá nhiều người sử dụng ưa thích. Dựa vào công việc, hành động cụ thể sử dụng bluetooth, người sử dụng sẽ quyết định được khoảng thời gian đó.

Application compatible with Nokia 5500, Nokia E50, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E62, Nokia E70, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N80, Nokia N91, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N95, Nokia 3250, Nokia N Series, Nokia E Series, Nokia E65, Nokia N76, Nokia E61i, Nokia N73 Music Edition, Nokia N77, Nokia E90 Communicator, Nokia 6120 Classic, Nokia 5700 XpressMusic, Nokia 6110 Navigator, Nokia E51, Nokia N81, Nokia 6121 Classic, Nokia N82, Nokia N93i, Nokia 6290, Nokia N95 8GB, Nokia N81 8GB, Nokia N91 8 GB, Nokia N96, Nokia 6210 Navigator, Nokia 6220 Classic, Nokia N78, Nokia N79, Nokia N85, Nokia 5320 XpressMusic, Nokia 6650, Nokia E66, Nokia E71, Nokia 6124 Classic, Nokia 5800 XpressMusic, Nokia E63, Nokia N96-3, Nokia N86 8MP, Nokia E55, Nokia E75, Nokia 6710 Navigator, Nokia 5630 XpressMusic, Nokia 5730 Xpress Music, Nokia 6720 Classic, Nokia N97, Nokia 6730 Classic, Nokia E72, Nokia E52, Nokia E71x, Nokia 5530 XpressMusic, Nokia 6760 slide, Nokia 6790 slide, Nokia 6790 Surge, Nokia 5230, Nokia X6, Nokia N97 mini, Nokia 6700 Slide, Nokia 6788, Nokia C5-00, Nokia 5235 Music Edition, Nokia E5-00, Nokia 6788i, Nokia 5230 Nuron, Nokia C6-00

ldngocmai

diễn đàn pdaviet toàn là phần mềm hóa hay không à..nhờ diễn đàn mà mình lại yêu dế cưng của mình quá

llTuyetTinhCocll

diễn đàn pdaviet toàn là phần mềm hóa hay không à..nhờ diễn đàn mà mình lại yêu dế cưng của mình quá

Chào mừng bạn đến với pda.....chúc bạn có những phút giây thoải mái khi đến với pda và đặc biệt là v5.....hihihi

Cho em hỏi cái này xí.....cái BT của mình bản thân nó khi kết nối với 1 dt khác mà dt đó có vr....thì có bị dính ko???? hay là chỉ khi nào mình nhận file bị vr thì mới dính......và bị lỗi khi bắn BT giữa 2 máy thì bản thân nó có tạo ra vr ko??? em nghe nhiều ng nói vấn đề này mà ko rõ....

kienvp

Chào mừng bạn đến với pda.....chúc bạn có những phút giây thoải mái khi đến với pda và đặc biệt là v5.....hihihi

Cho em hỏi cái này xí.....cái BT của mình bản thân nó khi kết nối với 1 dt khác mà dt đó có vr....thì có bị dính ko???? hay là chỉ khi nào mình nhận file bị vr thì mới dính......và bị lỗi khi bắn BT giữa 2 máy thì bản thân nó có tạo ra vr ko??? em nghe nhiều ng nói vấn đề này mà ko rõ....

chỉ khi bạn nhận file thì mới bị dính thôi . 1 số máy bị virus nó sẽ tự động gửi cho các máy mở Blu mà nó tìm thấy .

stun

Cũng ko cần sợ virus qua bluetooth này lắm. Nếu có 1 file lạ đòi gửi vào máy mình, nhất quyết ko nhận (nó sẽ hỏi hoài, đến khi tắt bletooth thôi), nếu lỡ có bấm nhận cũng ko sao , đừng tò mò mở xem -> xóa ngay. Nếu có thắc mắc mở xem thì... ... sau đó format máy + thẻ :p

movado_38

từ khi dùng dt mình chưa bao giờ thấy một con virut nào.
Ai có chia sẻ mình ít con thử nghiệm nha!