• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C5-03 tap to unlock screen ported to C6 fw!

binh24

Xin chào các bạn
.
Thêm một mod mới cho các bạn dùng C6 (ported)
Khóa phím của FW C5-03 tap to unlock screen đã đc port và kiểm tra thành công trên C6
Tải về bỏ vào ROFS2, flash và tận hưởng :)
Credits : Vic1, binh24,CODeRUS

LINK DOWNLOAD:

C5-03 PopupClock - Tải và xem thêm tại đây

Chỉnh sửa cuối:

cuongdien

Bình có cách mod màu nền màn hình khi ở chế độ khóa phim không ? Mình muốn đổi từ màu đen mặc định thành màu xanh hoặc đỏ chẳng hạn. Cảm ơn bạn

trankhanh2210

Cái này hay đấy. Tí nữa làm phát xem sao, mà bác up link mediafire đi cho ae dễ down. Link này ko down đc bằng di động. Hjc

barracuda

cái này khá hay nhưnc so góp ý cho bác binh24 là cái ô mở khóa khi ấn vào phần đen ở phía dưới cũng mở được ( tức là ko cần ấn vào ô mở khóa mà vẫn mở được ) các phần còn lại ko làm sao :| móng bác fix sớm :D

binh24

cái này khá hay nhưnc so góp ý cho bác binh24 là cái ô mở khóa khi ấn vào phần đen ở phía dưới cũng mở được ( tức là ko cần ấn vào ô mở khóa mà vẫn mở được ) các phần còn lại ko làm sao :| móng bác fix sớm :D

Cái đó là bình thường ! Ngay cả C5-03 gốc cũng thế :))

barracuda

Cái đó là bình thường ! Ngay cả C5-03 gốc cũng thế :))

oh,mình thấy giống nhưng chưa thử C5 nghĩ nó phải ấn đúng vào ô thì mới mở =)) ai ngờ nó thế =)) thanks

manh056

bạn ơi sao mình cho vào rofs2 flash lên khoá phím dùng ko dc nữa zẫy bạn có thể chỉ mình dc ko.thank

bunrieucua

Vẫn không khả thi = cái unlock cũ của C6
Trượt vẫn hơn:D
Cái mở khóa này của C5 để trong túi --> 1 ngày chạm mấy lần vào màn hình?
Rùi để trong túi ai bít nó tự mở + tự vào linh tinh(ngoài ý muốn) lúc nào????=))
Mình chỉ khoái thay hình ảnh khác vào cái thanh trượt của cái slide + đổi tên cái dòng "slide to unlock" thành cái khác:D
Mà chưa bít làm=))
Dù sao cũng thank Binh đã share mod mới cho anh em:p

bunrieucua

Nhấn nút Menu mới bật chứ chạm màn hình thì ko ăn thua gì =))
À,thấy mọi người bàn tán mình tưởng chạm phát sáng màn hình=))
Nhưng thấy cái này chưa ngon lắm.
1 - Còn lỗi chạm khoảng đen bên dưới vẫn mở khóa được.
2 - Cái nút khóa trông không được đẹp + pro lắm:D
3 - Dòng text ngày tháng bên trên không được căn chỉnh vào giữa:D

...mới soi mói được chừng đó thôi=))
---------------------------------------------------------------------------------

Binh cho mình hỏi cái file *.mif trong Rofs2/resource/apps/... mà quy định icon của New folder đó,nó tên là gì ....*.mif vậy bạn?
Mình tìm hoài mà không ra:(
"Đâu cả cái điền":(

thanhhaifire

c5-03 xài qua rùi dc chụp hình 5.0 chứ cũng ko hơn gì 5k8, khóa phím của nó ko sướng tay gì cả

truongtok2

mình thấy bạn nên làm cái link media đi ;)
còn nhiều ng bàn tán quá...chủ tốp viết 1 bài hướng dẫn các bạn mod đi ;)

nh0xpr04798

mình thấy bạn nên làm cái link media đi ;)
còn nhiều ng bàn tán quá...chủ tốp viết 1 bài hướng dẫn các bạn mod đi ;)

tải về ,trong đó đã có dg dẫn hiết rồi chỉ cần chép vào và JAF lại là xong .. mod đơn giản như vậy mà cũng bắt ng ta viết hướng dẫn à ..
link media đây http://www.mediafire.com/?2lqdmcrrad15sck chịu khó tí nhé .. không ai mang cơm tới miệng cho ăn đâu .....!!

pass : binh24

manh056

pac binh24 ơi có thể mod lại cái dòng chữ ở trên đầu ra chính giữa đc ko ah.bạn này xài cũng tốt a.thank pac

bomnhim1410

Cái này mới tìm ra 1 lỗi! khi cuộc gọi nhỡ và tin nhắn đến khi bấm phím trắng cứng hiện lên màn hình khoá, nhưng ko thông báo có tin nhắn đến hay báo cuộc gọi nhỡ như khoá phím của C6 hihi! chủ thớt fix lỗi đê ;))

bunrieucua

Cái này mới tìm ra 1 lỗi! khi cuộc gọi nhỡ và tin nhắn đến khi bấm phím trắng cứng hiện lên màn hình khoá, nhưng ko thông báo có tin nhắn đến hay báo cuộc gọi nhỡ như khoá phím của C6 hihi! chủ thớt fix lỗi đê ;))
Hêhê lại 1 lỗi nữa bị phát hiện kìa Binh cô nương oai:))