• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-5800 v52.007 Bản đầu tay và final lun!!!

bltcuibap

Đây là bản đầy đủ hoàn thiện cái gì cần có là có không là mất mà mình đã làm từ những thông tin đã chắt góp trên diễn đàn PdaViet nên có lỡ dùng phần nào của ai cho mình xí trước.Một lần nữa cho mình gửi lời cảm ơn chân thành tới toàn thể anh em PdaViet.

Đang up chờ tí

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Link down : http://www.mediafire.com/?mlusi47u5cy3i3v

Hình ảnh:

Bàn gốc chỉ có Mem, PhoneTouch, Khóa cảm biến thui

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Cập nhật đầy đủ
Flash xong chọn ovi cho nó cài không thì thôi dc 3M ổ C

Tắt nguồn rồi bật lại cảm nhận version Bằng Lăng Tím ai không thik thì đổi không để chẳng sao tên một loài hoa

Cái gì không rõ cứ hỏi mình trả lời cho đảm bảo bản này rất OK

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

RAM xong khi đã vọc tất cả thoát ra tầm 45-50M lúc khởi động 56M

Chỉnh sửa cuối:

bltcuibap

Máy mình đang 52.007 mình chưa up nên sr mình không biết. Bạn qua mấy toppic kia xem mình thấy có chỉ cách đổi tên gì đó là xài đc.

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Cứ thấy c6 là rút lui,nhưng vẩn xem và thank ủng hộ,cố lên ha pro,kết bộ icon

Ko biết khi nào pda cập nhật bản dành cho mobile có nút thank ta,cứ fải chuyển full

Ko biết khi nào pda cập nhật bản dành cho mobile có nút thank ta,cứ fải chuyển full,ngại wá

bltcuibap

Bản này đẹp và trâu lắm mình cũng định làm bản gốc cho 5800 mà chưa có thời gian đang lo học ôn thi.
Mà nói thật mình chả bik thế nào gọi là C6 hết thấy bà con để vậy nên để tại thấy giống cái home screen.
Thông cảm mình gà công nghiệp.

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Bản này đẹp và trâu lắm mình cũng định làm bản gốc cho 5800 mà chưa có thời gian đang lo học ôn thi.
Mà nói thật mình chả bik thế nào gọi là C6 hết thấy bà con để vậy nên để tại thấy giống cái home screen.
Thông cảm mình gà công nghiệp.

Ủng hộ bro nhiệt tình! Cứ ai mới tập cook và gà công cốc như tui là tui ủng hộ hết :D Nhưng bro nói là ko rõ bản này có phải C6 hay ko thỳ tui bó tay, cũng ko bít lun >.<

bltcuibap

Cứ đẹp, gọn gàng, đầy đủ, trâu, mạnh xài thôi quan tâm nó là ai chi mệt.

danh_thuan269

Ủng hộ bro nhiệt tình! Cứ ai mới tập cook và gà công cốc như tui là tui ủng hộ hết :D Nhưng bro nói là ko rõ bản này có phải C6 hay ko thỳ tui bó tay, cũng ko bít lun >.<

chắc nghe nói thôi chứ chưa trải nghiệm c6 thật lên nói vậy.
ai muốn dùng cho bản 52.0.101 thì mở file nay ra chép tất cả trong này ra 1 thư mục rồi mở file rofs v52.0.101 rồi xóa hết đi chép những file bung ra từ bản 52.0.007 vào rồi đóng gói lại rồi flash

lamminhphong

cái này xài được cho v52.0.101 kp?

Bạn down bản này về, trước khi jaf bạn nên dùng nokia editor bung bộ core ra và "cut" tất cả các thư mục ở phần rofs2 vào 1 nơi khác (destop chẳng hạn), sau đó bạn lại bung bản core của bản gốc hoặc bản core nào v52.0.101 ra và xóa tất cả các thư mục trong rofs2 đi (lưu ý không được tắt nokiaeditor đi), lần này bạn lại copy hoặc "cut" tất cả các thư mục bạn đã save và past vào thư mục rofs2 của v52.0.101 và reback để đóng gói lại và. Sửa tên lại và jaf thôi... Chúc bạn may mắn nhé ;;)