• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 thêm tiếng Việt và bàn phím gõ, cho ai thích cook ;;)

TungBach

Đã có bản Update C6 v11.0.029 từ PNHT mình lập topic này up lên bản tiếng Việt fix lỗi bàn phím gõ.còn lại để nguyên thủy của em nó để anh em xào nấu

Một vài hình ảnh của em nó

đây là link đầy đủ C6 v11.0.029 by PNHT do bạn watamela up lên mediaf

Link của em nó đã thêm tiếng việt, và bộ gõ

Update bộ gõ tiếng việt và âm lịch dùng được cho bản V11.0.029 này nhé : bác nào dow nhớ thansk cái để phấn đấu đấy nha :D

Chỉnh sửa cuối:

natan

Pác xử dụng file .lang nào mà Bộ ngôn ngữ là 20 vậy chỉ cho mình nha,của mình chỉ có thấy 1 thui hà dù mình đả cho file .lang của pác mathanh vào

TungBach

xóa mấy cái ngôn ngữ soạn thảo kô cần thiết chưa bạn?
mấy cái đó chưa xóa đc bạn ah. phải đợi Vip gala ra tay thôi:p

Pác xử dụng file .lang nào mà Bộ ngôn ngữ là 20 vậy chỉ cho mình nha,của mình chỉ có thấy 1 thui hà dù mình đả cho file .lang của pác mathanh vào
bạn phải chỉnh cái 01 thành 20 trong file ROFS2\resource\versions\lang.txt nha :D

nicolask

Ai test thử rồi chia sẻ xem FW này có gì mới ko ? Có ngon hơn FW cũ ko các bác ? :D

bosscarrot

Bạn có thể chỉ cho mình cách thêm tiếng việt + bộ gõ được không bạn

TungBach

Bạn có thể chỉ cho mình cách thêm tiếng việt + bộ gõ được không bạn

bạn chiết lang từ C6 tiếng việt cho vào bằng Nokia Firmware 0.2. roài dow bộ fix gõ tiếng việt của gala hay mathanh vào là xong:D

bosscarrot

Cảm ơn bản nhiều, mấy trước mình cũng làm vậy, nhưng hình như bị thiếu file gì đó nên nó bị lỗi contact với mediabar + không slide to unclock đc. Mình phải chép đè bản 5800 PNHT vào C6 orgianl firmware thì okey. Hơi lằng nhằng nên muốn hỏi lại bạn.
Chắc là mấy bro đã fix lỗi rồi ^^^^

unlimits

cái này là bản gốc àh sao nó chí có cái effect ở hs thôi còn trong menu thì không có effect gì hết trơn :(

TungBach

Fw này ko dùng được âm lịch nữa thì phải

mới chỉ có mình tiếng việt + bàn phím thôi bạn nhé :D

cái này là bản gốc àh sao nó chí có cái effect ở hs thôi còn trong menu thì không có effect gì hết trơn :(

thì bản gốc do PNHT làm nt mà bạn. nếu thích thì thêm vào thôi mà :p

Chỉnh sửa cuối:

luuquoctoan

sao cái 67 Mb cái 90 Mb down cái nào vậy bạn? Hya down 2kái ghép lại? Lúc này máy down chậm quá nên hỏi trước mới down

ngyntom

có ai cắt file này ra cho mình down với,bản mới ra ma mình ngồi chỉ xem k ngứa quá,cám ơn trước

randoms

có ai cắt file này ra cho mình down với,bản mới ra ma mình ngồi chỉ xem k ngứa quá,cám ơn trước

Ra net mà down có vài phút là xong topic nào cũng cắt với ghép. Tiếc tiền ngồi nét thì thôi đừng down nữa!

ngyntom

Ra net mà down có vài phút là xong topic nào cũng cắt với ghép. Tiếc tiền ngồi nét thì thôi đừng down nữa!

nói như bạn thì tôi nhờ cắt làm j,mà tôi có nhờ bạn đâu mà nói chua chát vậy,nếu tôi ra nét jo này đc thi đâu cần nhờ cắt làm j.diễn đàn là nơi để chia sẻ chứ như bạn thì k ai dám chia sẻ đau.

luuquoctoan

Bản này có loại bỏ ngôn ngử không cần thiết không bạn? chỉ để lại Anh-Việt thôi

TungBach

Bản này có loại bỏ ngôn ngử không cần thiết không bạn? chỉ để lại Anh-Việt thôi

Ngôn ngữ thì chỉ có 2 tiếng là Anh-Việt mà, còn ngôn ngữ soạn thảo thì chưa loại bỏ đc bạn nhé chờ tin gala mãi mà chẳng thấy:))