• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bác cho hỏi là Recovery 150mb, 250mb và 400mb khác nhau như thế nào?

txdv84

Ưu điểu của từng Recovery 150mb, 350, 400 là gì,
Vì em cài rất nhiều game, đang dùng Recovery 250mb, cài được 1 lúc nó lại báo đầy bộ nhớ.
Thanks các bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Thì 150mb dành cho các rom loại nhẹ ko có sense, còn 250 bạn có thể dùng cho rom 2.3 ko có sense, 400 dùng cho các bản Desire Z, Desire HD.
Mình nghĩ thế.

VNS_n

Ưu điểu của từng Recovery 150mb, 350, 400 là gì,
Vì em cài rất nhiều game, đang dùng Recovery 250mb, cài được 1 lúc nó lại báo đầy bộ nhớ.
Thanks các bác rất nhiều!

Nói như vầy cho bác dễ hiểu nhé. HD2 thường có ROM la 512 Mb, đây chính là dung lượng bộ nhớ NAND của HD2 luôn.
- Recovery 150 Mb thì nó sẽ lấy 150Mb từ 512 Mb của bộ nhớ NAND để load bản ROM. Như vậy Free space trên NAND sau khi flash ROM sẽ là 512 - 150 = 362 Mb
- Tuơng tự Recovery 250 Mb thì Free space sau khi flash bản ROM sẽ là 512 - 250 = 262 Mb
- Tuơng tự Recovery 400 Mb thì Free space sau khi flash bản ROM sẽ là 512 - 400 = 112 Mb

Tùy vào dung lượng bản ROM mà chọn loai Recovery cho phù hợp. Thường ROM non-sense thì chọn Recovery 150Mb, ROM sense thì chọn 400 Mb

Mình chỉ nói nôm na vậy cho bác dễ hiểu chứ các con số ở trên ko chính xác hoàn toàn nhé. Chỉ mang tính chất gần đúng thôi :)

BboyRong

Chỉnh sửa cuối:

filadenfia

cho hỏi 1 câu ngây ngô là : sau khi cài Rec1.3 250mb xong, muốn đổi sang 400mb thì copy file flash.cfg qua là đc hay là phải làm theo trình tự up CWR ban đầu ???

VNS_n

cho hỏi 1 câu ngây ngô là : sau khi cài Rec1.3 250mb xong, muốn đổi sang 400mb thì copy file flash.cfg qua là đc hay là phải làm theo trình tự up CWR ban đầu ???

Theo như mình biết thì bác phải flash lại bản CWM 1.3 400Mb.

filadenfia

và hình như nếu mình dùng bản 400mb thì vẫn install đc rom zip yêu cầu 250mb nhỉ . mà hd2-tmo thì đâu lo zì vì rom tới 1gb mà , 400mb có bao đâu :-j

AK47_CCCP

và hình như nếu mình dùng bản 400mb thì vẫn install đc rom zip yêu cầu 250mb nhỉ . mà hd2-tmo thì đâu lo zì vì rom tới 1gb mà , 400mb có bao đâu :-j

Mà hình như bạn làm như thế sẽ được đấy =))

txdv84

Nói như vầy cho bác dễ hiểu nhé. HD2 thường có ROM la 512 Mb, đây chính là dung lượng bộ nhớ NAND của HD2 luôn.
- Recovery 150 Mb thì nó sẽ lấy 150Mb từ 512 Mb của bộ nhớ NAND để load bản ROM. Như vậy Free space trên NAND sau khi flash ROM sẽ là 512 - 150 = 362 Mb
- Tuơng tự Recovery 250 Mb thì Free space sau khi flash bản ROM sẽ là 512 - 250 = 262 Mb
- Tuơng tự Recovery 400 Mb thì Free space sau khi flash bản ROM sẽ là 512 - 400 = 112 Mb

Tùy vào dung lượng bản ROM mà chọn loai Recovery cho phù hợp. Thường ROM non-sense thì chọn Recovery 150Mb, ROM sense thì chọn 400 Mb

Mình chỉ nói nôm na vậy cho bác dễ hiểu chứ các con số ở trên ko chính xác hoàn toàn nhé. Chỉ mang tính chất gần đúng thôi :)

EM đang dùng rom MIUI, do cài nhiều game toàn báo đầy nên em đã chạy Recovery 150MB và thấy cài được nhiều phần mềm hơn, rất hay

VNS_n

Dù gì thì Free space trên NAND cao vẫn tốt hơn chứ bạn. Vì khi đó tốc độ truy xuất data trên NAND sẽ nhanh hơn :)

balaxitamon

Cho em hỏi, bản MCCM v5.1 dung lượng file zip là 200 mb, mình quất cái REC 250 là đủ chưa ạ, nếu làm 400m thì phải chia partion, ngại quá

VNS_n

Cho em hỏi, bản MCCM v5.1 dung lượng file zip là 200 mb, mình quất cái REC 250 là đủ chưa ạ, nếu làm 400m thì phải chia partion, ngại quá

Bạn vào threat gốc trên xda xem nó khuyên nên dùng bản Recovery nào?

Q. I dont know which partition size to download
A. Depending on what type of roms you plan on using, you should choose the partition size based on the following.
150MB Partition - For bare roms including CyanogenMod, AOSP, and MiUI
250MB Partition - For Standard sense roms including Desire and EVo based ROMs, can also be used for some squashed HD builds
400MB Partition - For Larger roms including unsquashed Desire HD and Z roms, ROMs REQUIRE data2sd for EU HD2 with 512MB NAND

Theo như thông tin ở trên từ XDA thì bản ROM của bạn là bản Desire HD có Sense. Vậy nên dùng Recovery 250 Mb la ok rồi bạn

lungtung

Bác nào biết giải thích giúp mình các thông số thông số thế này:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 110M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

làm ơn cho mình hỏi các dòng mình tô đỏ nó có ý nghĩa gì nhỉ, mình để cái dòng cache ya có 8M thấy chạy vẫn ngon lành với các rom đòi hỏi 30M