• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các Bản Rom đáng dùng trên Incredible S!

hoabdf

Dạo này việc cập nhật rom cook cho ICS thấy ít quá. Thấy bên XDA cập nhật nhiều mà bên PDA ko thấy ai đánh giá xem thế nào. Các cao thủ đâu hết rồi nhỉ ? ...

Phoenix

Cập nhật thêm bản Rom giao diện sense 5 của Nik
Vì không có máy nên mình đưa ảnh của Nik làm minh họa

Changelog
HTML:
Changelog :
Updated to the Latest Base : Sense 4.1 Lite
Reduced Consumption of Resources
Some performance Tweaks added
Added New Sense 5 Bootanimation Thanks lesscro
Added New Sense 5 Wallpapers by Default
Many More Sense 5 icons Updated
Bugs fixed from the previous versions
Sweep 2 Wake Enabled by Default
Screenshot Feature Added to Advanced Power Menu
Disabled 3 Dot Menu By Default
Sense 4.1 Lite Rosie has HTC Leap Disabled so you cant reduce number of homescreens
I advice a full wipe and use this app called " App Cache Cleaner " from Playstore and Clear All Cache to notice more difference in terms of Speed

Theo mình thì Rom của Nik tương đối tiết kiệm pin và mượt, mặc dù không phải là bản rom hoàn thiện nhất nhưng nếu dùng cho IS thì có thể coi là tốt nhất đến giờ.

Cuối cùng là link DOWNLOAD

Phoenix

Mình thấy có bản MIUI ROM V5 [3.5.24][3.0.67-lc-7.5+Kernel] cũng rất mượt, không biết Phoenik đã thử chưa.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2277122

Theo mình thì nếu đã dùng HTC thì nên dùng bản Rom cook từ Rom gốc (tức là có sense, vì đây là đặc trưng của HTC). Rom MUI thì đã lược bớt rất nhiều và giao diện gần giống với IP nên không đẹp. Bản Rom mình giới thiệu ở trên mặc dù vẫn xài sense 4.1 cũ, chưa phải là 4+ nhưng có theme sense 5 nên cũng rất đẹp.
Thêm nữa bây giờ mình đã chuyển sang dùng One rồi nên không có máy để test, mong bạn thông cảm

hoabdf

Theo mình thì nếu đã dùng HTC thì nên dùng bản Rom cook từ Rom gốc (tức là có sense, vì đây là đặc trưng của HTC). Rom MUI thì đã lược bớt rất nhiều và giao diện gần giống với IP nên không đẹp. Bản Rom mình giới thiệu ở trên mặc dù vẫn xài sense 4.1 cũ, chưa phải là 4+ nhưng có theme sense 5 nên cũng rất đẹp.
Thêm nữa bây giờ mình đã chuyển sang dùng One rồi nên không có máy để test, mong bạn thông cảm

Thanks Phoenix nhé.

hoabdf

Phoenix ơi, có cách nào đổi giao diện nhận cuộc gọi trong rom của Nik không. Rom của Nik chạy rất ổn nhưng mình lại không thích cái giao diện nhận cuộc gọi của nó.

hoangnguyenly

xin Rom IS 2 mới. ổn định

có bác nào có Rom con IS 2 mới mới không ạ. dùng đi dùng lại có mấy cái nhàm quá -_-. em đang dùng bản 4.0.4 lấy từ stock ra.