• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP KHI UPROM CHO DÒNG HTC-HERMES

CutKit

Bài viết này hướng dẫn cách đưa PPC (dòng HERMES) của bạn về trạng thái ban đầu khi xảy ra một trong những lỗi sau:

Thử xem trong những mô tả sau, cái nào đúng với trường hợp của bạn

Lỗi 1. Khi khởi động: màn hình Win hiện ra toàn bộ màu trắng, chết tại đây
Lỗi 2. Khi khởi động: hiện lên màn hình chờ của Win, chết ở đây
Lỗi 3. Xuất hiện lỗi: Invalid Vender ID error
Lỗi 4. Khi khởi động: Chết ngay tại BL (màn hình 3 màu)
Lỗi 5. Khi khởi động: Hiển thị NO GSM
Lỗi 6. Không bật được PPC, chỉ hiện đèn LED màu đỏ nhấp nháy
Lỗi 7. Không thuộc bệnh nào ở trên
Lỗi 8. Báo lỗi: (tùy thuộc vào bệnh)

Cách khắc phục:

Lỗi 1: Khi khởi động: màn hình Win hiện ra toàn bộ màu trắng, chết tại đây

- 1. Thử HARD RESET bằng cách giữ các phím mềm phải và trái (Left and Right SOFT KEYs), và chọc đồng thời vào lỗ RESET với stylus
- 2. Nếu màn hình màu trắng vẫn xuất hiện, mặc dù bạn đã làm nhiều lần thì thử tháo pin PPC ra ngoài (khoảng 20 phút) rồi lắp lại.
- 3. Nếu vẫn không xi nhê gì thì bạn thử tháo cả pin, thẻ SD và SIM. Sau đó cắm sạc USB và bật PPC lên (không có pin bên trong máy).

Lỗi 2: Khi khởi động: hiện lên màn hình chờ của Win, chết ở đây

- 1. Thử RESET lại bằng cách chọc vào lỗ RESET với stylus. Đợi ở màn hình khởi động WIN chừng 5 phút và xem quá trình khởi động có tiếp diễn được không.
- 2. Nếu vẫn bị hiện tượng "chết" ở màn hình khở động WIN, thử lại bằng cách tháo pin ra ngoài (chừng 20 phút), sau đó lắp lại và khởi động.
- 3. Nếu vẫn không xi nhê gì thì thử HARD RESET cho PPC một phát
- 4. Vẫn chưa giải quyết được vấn đề bằng HR, thì thử HR lại một lần nữa, nhưng khi yêu cầu ấn phím cách (spacebar) để khởi động lại PPC thì các bạn bỏ qua. Thay vào đó hãy chọt vào lỗ RESET nhé.

(Còn nữa...)
Link tham khảo
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_UpgradeProblems

Last edited by a moderator:

CutKit

(tiếp các lỗi cơ bản...)

Lỗi 3: Invalid Vender ID error

Bạn gặp lỗi này do PPC của bạn bị khóa CID (CID locked - CID là gì mong các bạn tham khảo một số bài viết khác mà Ck. có dịp đã giới thiệu). Do vậy bạn chỉ có thể Up các SHIPPED ROM - ROM của nhà sản xuất cho dòng máy đó khi xuất xưởng (Ví dụ cho dòng X01HT của Softbank là bản ROM WM5.0, tiếng Nhật). Để Up được ROM của các nhà sản xuất khác hay ROM mà bạn tự chế COOKED ROM thì bạn phải Unlock CID (mở khóa CID). PPC của bạn sau khi mở khóa sẽ là SuperCID.

Khi UpROM (hay Radio), nếu bạn thấy màn hình PPC chạy đến trạng thái báo số % công việc hoàn thành ở 0% và thông báo Vendor ID error

A) Nếu Bootloader Version PPC của bạn là 1.04 or thấp hơn (1.01):

1. KHÔNG ngắt kết nối của PPC hay khởi động lại PPC.
2. Đóng chương trình UpROM đang chạy.
3. Chạy lại file ROMUpgradeUT.exe và theo lần lượt các bước hướng dẫn. Lần này PPC sẽ tiến hành UpROM (Radio) cho bạn.

B) Nếu Bootloader Version PPC của bạn là 1.06 or cao hơn: Bạn PHẢI đưa về Bootloader Version 1.04 (hay thấp hơn)

Chú ý: Nếu bạn không biết Bootloader Version PPC của bạn thì thử trường hợp "A". Nếu vẫn xuất hiện lỗi đó thì bạn thử trường hợp "B" không ngắt kết nối của PPC.

Lỗi 4: Khi khởi động: Chết ngay tại BL (màn hình 3 màu)

1. Bỏ ActiveSync bằng cách: Connections --> Settings --> Bỏ chọn "Allow USB Connections"
2. Tháo pin ra và lắp lại, kết nối bằng cable USB, bật PPC lên (thông báo kết nối USB xuất hiện ở màn hình 3 màu, thông thường là kết nối SERIALs)
3. Đợi 1-2 phút, nếu một thông báo xuất hiện với nội dung "Device cannot be recognized", bỏ qua thông báo đó và đóng lại.
4. Chạy file mtty.exe và chọn "USB" từ hộp thoại (nhiều trường hợp chữ USB nằm trong một dãy chữ - ví dụ BCE3F8USB3K), và click Ok.
5. Bạn sẽ thấy một màn hình trắng hiển thị, gõ Enter và bạn sẽ thấy dòng nhắc lệnh giống như sau: "USB>" có trường hợp là "Cmd>" (không phải lo lắng)
6. Gõ set 14 0 (không sử dụng chức năng copy và paste!!!) và ấn Enter
7. Chọt lỗ RESET khởi động lại
8. Mọi thứ sẽ trở lại như bạn mong muốn, và nó sẽ không bị "chết" thêm phát nữa :p

Thông tin bổ sung
Hướng dẫn trên có thể không xi nhê gì với trường hợp của bạn, hãy thử cách dưới đây:

1. Bỏ Activesync: Connections --> Settings --> Bỏ check "Allow USB Connections"
2. Tháo toàn bộ pin, sim, và sd card
3. Kiểm tra SPL version. (của tôi là 1.40) -- có thể gõ nhầm 1.04 :-/.
4. Chạy file RUUWrapper.exe ở một bản ROM nào đó, ví dụ bản LSVW VP3G. Chọn 1.40 ở lựa chọn Bootloader của PPC.
5. Chờ đợi, đừng nôn nóng cắm kết nối cổng USB vào PPC vội. Check vào hộp thoại "you're agreed to upgrade" và click Next
6. Bây giờ thì có thể cắm kết nối USB được rồi và để quá trình UpROM được tiến hành.
7. Tất cả là như vậy. Tôi đoán rằng nếu chương trình UpROM không "nhận" được PPC của bạn trong bước 6 thì tôi sẽ thử làm lại lần nữa xem sao.

(Còn nữa...)
Link tham khảo
http://wiki.xda-developers.com/index...pgradeProblems

Last edited by a moderator:

CutKit

(các lỗi cơ bản, tiếp...)

Lỗi 5. Khi khởi động: Hiển thị NO GSM

* Lỗi stack của Radio, bạn không dò được sóng GSM và PPC báo không rõ tình trạng của SIM.
* Lỗi xuất hiện khi sử dụng bộ Tool Unlock HTC Universal (HTC_Uni_SIM_Unlock_v1)

Hướng dẫn khắc phục lỗi:

1. Bỏ activesync trên PC bằng cách right click biểu tượng activesync trên PC --> Connection settings --> Bỏ chọn "Allow USB connections".
2. Đưa Hermes về chế độ bootloader
3. Kết nối PPC bằng USB cable.
4. Chạy mtty.exe và chọn cổng kết nối USB, chọn "Next".
5. Gõ enter 2 lần, bạn sẽ thấy dòng nhắc lệnh "USB>".
6.

Gõ các dòng lệnh sau (không dùng copy paste!!!)

USB> password 0000000000000000
USB> set 1e 1
USB> erase a0040000 c80000
USB> erase a0cc0000 c80000
USB> erase a1940000 640000
USB> set 1e 0

7. Khởi động lại PPC và đưa về chế độ bootloader
8. Nếu bootloader version không phải 1.04 thì đưa về version 1.04 (tham khảo các bài viết khác)
9. Up lại theo bộ Tool dùng để Unlock Hermes
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=293665
10. PPC của bạn có thể sẽ được cứu

(Còn nữa...)
Link tham khảo

CutKit

Sorry vì tranh thủ rảnh rỗi Ck. ngồi lôi mấy bài này xuống
Khi đọc bài viết có gì sai sót, cần bổ sung, bạn có thể PM cho Ck. để sửa chữa chỉnh lý
Thân mến,
Ck.

Lỗi 6. Không bật được PPC, chỉ hiện đèn LED màu đỏ nhấp nháy

Trong trường hợp này bạn có thể thử các cách sau:

1. Tháo pin
2. Cắm sạc thường hoặc sạc qua USB
3. Lắp pin vào PPC trong khi PPC đang được cắm sạc (từ bước 2)
4. Đèn màu đỏ sẽ chuyển sang màu Amber (hổ phách)
5. Soft Reset

Điều này có thể khôi phục lại PPC, hay ít nhất thì bạn cũng có thể vào được Bootloader, thậm chí Windows Mobile.

Cách trên cũng có thể áp dụng cho các trường hợp PPC bị "chết" khác (đặc biệt PPC "chết" khi việc UpROM đã đạt đến 100%). Bạn có thể thử cách này với hy vọng cứu được PPC của mình.

(Còn nữa...)
Link tham khảo

CutKit

(tiếp các lỗi cơ bản...)

Lỗi 7. Không thuộc bệnh nào ở trên

Không có lỗi nào trong những lỗi kể trên mà PPC của bạn đang gặp phải, bạn thử cách sau đây nhé:
- Kiểm tra bootloader version, nếu là 1.04 thì OK, nếu không thì đưa về 1.04.
- Up phần Radio trong tool SIM Unlock cho dòng HERMES
- Nếu không xi nhê gì thì thử cách Up 'HERMIMG.nbh' từ SD-CARD
- Tiếp tục không được thì thử Up theo cách bình thường (RomUpgradeUt.exe) nhưng lấy phần thông tin trong quá trình Upgrade và đưa dữ liệu ra file text, theo các bước sau:

1. "Bỏ" activesync trên PC (connection settings -> uncheck "allow USB connections")
2. Đưa PPC về bootloader mode
3. Kết nối PPC với PC bằng USB cable.
4. Chạy chương trình USBMonitor (tham khảo tại đây)
5. File -> New session -> USB Monitor -> Chọn USB device where your phone is connected -> Check "request view" -> Finish
6. Có 2 tabs ở phía trên với tên là: basic và complete. Click vào "Complete".
7. Chạy file RomUpgradeUt.exe và bắt đầu quá trình Rom Update, nếu mọi thứ OK thì bạn sẽ thấy dữ liệu của quá trình Up đưa lên cửa số USB monitor.
8. Khi lỗi Rom upgrade, click vào Edit -> Export và Save as.. với tên "ANSI Text files".
9. Save file và "nén" file đó (zip).
10.

Đọc topic về upgrading:
* giải thích vấn đề của bạn một cách rõ ràng
* giải thích mọi thứ bạn đã làm trước khi PPC bị "chết"
* giải thích các cách mà bạn đã áp dụng để "cứu" PPC, và các kết quả đạt được.
* sử dụng mẫu đề nghị trong comment thứ nhất
* đính kèm file nén "zip" khi gửi bài

Hy vọng rằng với những report của các bạn, thì những người khác sẽ có lời khuyên để "cứu" PPC của bạn, nếu không có cách nào khác thì buộc lòng phải đưa đến các trung tâm của nhà sản xuất (HTC) để sửa chữa. Lý do: PPC chết khi ghi Extended ROM

Rất nhiều người gửi những bản thông báo PPC của họ "chết" trong khi Up đến Ext ROM. Trường hợp PPC chết tại màn hình màu trắng "HTC" khi PPC ghi Ext_ROM.

Giải pháp cho vấn đề này là ghi một bản Extended Rom mới vào PPC sử dụng Bootloader 1.01MFG và mtty.exe:

1. Flash (Up) bootloader 1.01MFG vào PPC (đã có các hướng dẫn).
2. Chọn một Extended ROM mà bạn muốn Up.
3. Làm theo hướng dẫn trong trang "Hermes Bootloader MFG"để flash Extended ROM mới trực tiếp vào PPC.
4. Khi lệnh task 8 được thực hiện, PPC sẽ khởi động lại ngay sau đó và không cần đến may mắn nào cả, PPC sẽ khởi động được hệ điều hành.
5. Nếu vẫn không được thì vào trang hướng dẫn "Hermes Bootloader MFG" để Up một bản ROM mới cho PPC của bạn.

(Còn nữa...)
Link tham khảo

Ck. tạm lược dịch như vậy, chuyên gia nào đọc xong có gì sai sót check và sửa giùm. Ck. xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Stuck at Splash Screen của Hermes

Chào các bác,em hiện dùng con Dopod 838 pro đang dùng bản HERMES_WM6.0_v3.07.05.PV_WWE của bác Phạm Quang,Radio version 1.410,SPL-1.09 Bootloader.Sáng nay em UP bản ROM 20070616_Hermes_WWE_3.30.3.3c,em đã tuân thủ đúng theo các bước UPROM như mọi khi là chạy SSPL-Herm trong PPC để chở về chế độ bootloader rồi bắt đầu UP.Mọi việc đều suôn sẻ cho tới khi gần xong thì thấy báo ERROR,tưởng là ROM có vấn đề mới liền UP lại nhưng cũng không được.Hiện tại màn hình máy của em như này.
Khi cắm USB:

Khi không cắm USB :

Hiện tại con máy của em màn hình báo là : HERM100 IPL-104,HERM100 SPL-2.10.0lipro.
Sau khi nghiên cứu và hỏi kinh nghiệm của bác LYLAC(cũng đã từng bị trường hợp tương tự giống em)bác có chỉ dẫn UP lại Radio version khác(cũ hơn bản trên máy là lúc đó là 1.41) sẽ ok.Nhưng em làm vậy cũng không được.Khi UP lại Radio đến phần chọn Autodetect để xóa bản cũ như LYLAC nói thì cũng không được mà nó báo lỗi như sau : ActiveSync required : In order to use this feature,your PDA must be running Windows Mobile,
you may need to confirm this check on your PDA also.It must be synced with ActiveSync,have you done this?
Sau khi ấn YES hiện ra bảng thông báo lỗi ERROR 1 : Couldn't query the device! ERROR 2 : Unknown version!You should pick SSPL

Ngược lại con máy của em khi UP Radio version 1.38;version 1.40 đều không được nhưng đến khi UP bản Radio version 1.43(cao hơn) thì nó lại cho UP.
Nhưng khổ một nỗi là không được như của LYLAC UP xong lại Radio version là chạy được con máy của em sau khi UP xong vẫn không được.Hiện tại sau khi HR thì nó hiện lên màn hình bắt đầu vào Win của HTC(hình mặt trời mọc).Trên màn hình vẫn hiển thị các thông số như sau:
Rom version:

Radio & Rom version :

Huhu giờ chẳng biết làm sao nữa cả dù em đã thử đủ mọi cách như trong này bác Phạm Quang và LYLAC hướng dẫn trong forum nhưng vẫn chưa khắc phục được con máy thân yêu của em các bác ạ.
Hiện tại màn hình của máy sau khi HR hiển thị như sau:

Màn hình nó cứ đứng trơ ra như thế mãi mà chẳng vào tiếp các bước sau của Win để hoàn thiện cài đặt gì cả,buồn quá các bác ạ.
Vậy có bác nào có cao kiến hay kinh nghiệm gì chỉ giúp em với nhé,rất mong sự giúp đỡ từ các bác.Giờ con Dopod của em đang nằm thoi thóp hixhix :((

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Qua hình ảnh trên, nhận thấy:
- Bootloader của máy bạn còn hoạt động tốt.
- Bạn bị hiện tượng Stuck at Splash screen đó.

Tạm thời có thể sửa như sau:
- Vào lại Bootloader
- Up lại ROM WM5.0 nào đó xem sao.
Nếu không được ra YH, mình có thể hướng dẫn thêm.

CutKit

(các lỗi cơ bản, tiếp...)

Nhìn mãi không thấy bài :O, tưởng mất đi đâu, hóa ra leo lên đây :p

Ck. cố gắng lôi nốt phần cuối trong loạt bài về các lỗi cơ bản thường gặp khi UpROM dòng HERMES. Mong rằng những mems chẳng may gặp phải những lỗi thực tế như vậy mà "cứu" được PPC sẽ đính chính bổ sung thêm vào các bài dịch của Ck nhé.

Hầu hết các lỗi liên quan trong quá trình UpROM đều có thể khắc phục được. Khi xảy ra lỗi sẽ xuất hiện thông báo mô tả lỗi và cách khắc phục để tiếp tục quá trình UpROM.

Sau khi lỗi được khắc phục, làm tiếp các bước sau để tiến hành tiếp quá trình UpROM:
1. Ngắt kết nối qua dây USB giữa PC và PPC
2. Reset PPC.
3. Kết nối lại PPC và PC qua cáp USB.
4. Kiểm tra xem kết nối đã được thực hiện chưa.
5. Tiến hành UpROM như bình thường.

Nếu lỗi không khắc phục được thì đọc thêm phần HỎI ĐÁP để tìn hiểu thêm các chi tiết khác (khi nào có điều kiện Ck. sẽ lôi nốt về cho các bạn).

Danh sách LỖI (ERROR và cách KHẮC PHỤC)

ERROR ?202, 204 : CONNECTION

Lỗi này xuất hiện khi PPC kết nối không đúng với ActiveSync. Bạn kiểm tra lại kết nối xem có vấn đề gì không (dây cáp, soft, PC, PPC...) trước khi chạy UpROM.

ERROR ?260 : CONNECTION

Lỗi xuất hiện khi bản UpROM bắt đầu chạy chương trình (lỗi mở cổng kết nối để đẩy chương trình vào PPC).
Giải pháp: bạn có thể RESET lại PPC và chạy file UpROM lại. Nếu vẫn lỗi “OPEN PORT ERROR” thì bạn thử RESET lại PC và thử UpROM lại.

ERROR ?206 : MEMORY ALLOCATION ERROR ?280 : UPDATE ERROR
Khi bạn thấy một trong những thong báo lỗi này, thì đóng tất cả các chương trình khác đang chạy trong PC và chạy lại file UpROM (cái này cũng đã có khuyến cáo khi UpROM, các bạn nhớ để ý nhé: pin PPC còn tối thiểu 50%, đóng các chương trình đang chạy trên PC, cẩn thận mất điện đột ngột khi đang UpROM – lỗi chỉ có ở Vn là nhiều :D)

ERROR ?208 : FILE OPEN ERROR ?210 : FILE READ

Những lỗi này thông báo rằng ROM bị thiếu file và không thể tiếp tục chạy được. Hãy down bản ROM khác đầy đủ và chuẩn hơn để Up nhé.

ERROR ?212 : FILE CREATE ERROR ?214 : FILE WRITE ERROR ?222, 224 : DEVICE NOT RESPONDING
Những lỗi này xuất hiện khi điều khiển truy cập từ xa bị lỗi. Kiểm tra lại kết nối ActiveSync và chạy UpROM lại.

ERROR ?220 : MAIN BATTERY POWER

Cái này thì chắc là dễ hiểu rồi. Hướng dẫn khắc phục là cắm sạc pin vào, nhưng chú ý rằng: khi đang UpROM mà có cắm sạc thì cũng không sạc được. Do đó sạc no pin cho PPC trước khi Up nhé.

ERROR ?238 : FILE READ
Vì một số lý do nào đó xuất hiện lỗi này, có thể bản ROM bạn down về bị lỗi. Thử down bản ROM khác và thử xem sao.

ERROR ?240 : FILE OPEN

Thử xem các file dành cho việc UpROM có trong cùng một thư mục quy định không. Có thể file nào đó thiếu trong thư mục đó vì đã lạc đi đâu mất. Hãy down lại một bản ROM đầy đủ để Up.

ERROR ?242 : INVALID LANGUAGE ERROR ?244 : INVALID MODEL ID ERROR ?294 : INVALID VENDER ID ERROR ?296 : UPGRADE ONLY

Lỗi này khi bạn UpROM sai dòng cho PPC của bạn. Vì khi UpROM, quá trình UpROM ban đầu sẽ kiểm tra xem Model ID và Language ID có tương thích với PPC của bạn hay không. Tìm hiểu lại xem dòng máy đang sử dụng và UpROM cho đúng nhé.

ERROR ?246 : DEVICE NOT RESPONDING

Lỗi này thì quá trình UpROM không thể bắt đầu được. Khuyến cáo là bạn đem đến nhả cung cấp để kiểm tra tình trạng PPC xem sao.

ERROR ?262, 276, 284, 302 : UPDATE ERROR

Lỗi trong quá trình Upgrade mã CE ROM.
Khắc phục: chọt soft-reset và UpROM lại. Chắc là sẽ Ok.
Chú ý: Khi lỗi đó xảy ra thì Wince bị phá hủy thay vì chạy upgrade.

ERROR ?300 : INVALID UPDATE TOOL

Lỗi khi bạn chạy không đúng phiên bản UpROM cho PPC của bạn.

ERROR ?330 : ROM IMAGE ERROR

Lỗi do ảnh hiện lên khi khởi động PPC lớn hơn so với quy định, cái này chính là Flash ROM image. Tốt nhất down bản ROM chuẩn và Up lại.

Thân mến.
Ck.

Chỉnh sửa cuối:

CutKit

Toàn bộ nội dung bài viết liên quan đến các lỗi thường gặp khi UpROM cho dòng HERMES trên trang
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_UpgradeProblems
đã được Ck. "đưa" về đây. Ck. hy vọng các thành viên mắc một trong các lỗi trên có thể khắc phục được theo hướng dẫn đó thì phản hồi lại để Ck. hoàn chỉnh bài viết cho người tham khảo sau.

Thân mến,
Ck.

sutu

to Jennydontcry: Máy bạn hiện đã khắc phục được chưa vậy ??.Nếu đã khắc phục được thì chia sẽ KN với anh em nhé.
Chúc bạn cứu được con máy thân yêu của mình

PhamNhatThanh

Bác ơi còn cò tính hiệu WiFi mà vào web ko được thì làm sao
em mới up rom W6 cho con Cingular 8525

Anbis

Bác ơi còn cò tính hiệu WiFi mà vào web ko được thì làm sao
em mới up rom W6 cho con Cingular 8525

Bạn dùng ROM nào vậy ? Theo mình biết hình như ko có ROM WM6 nào của 8525 bị trục trặc WiFi cả :)
Mà bạn dùng Wifi của thằng nào thế ? Nếu dùng Wifi của FPT thì còn phải login nữa đó ^^ còn ko thì xem coi secure key có đúng ko ? Thường thì ko đúng nó vẫn ra tín hiện đã nhận sóng WiFi nhưng ko connect Net được.
Bạn nên đưa thêm thông tin để mọi người biết rùi giúp bạn :)

PhamNhatThanh

Mình dung bản rom
RUU_Hermes_CINGULAR_WWE_3_1_.57.502.1_6275_1.48.00.00_108-ATT-MR3_Ship.exe
Mình dung WiFi ơ nhà Bản W5 thì vào net được mông Bác chỉ dùm
Thanks Bác

PhamNhatThanh

cần các bác giúp
Con Cingular 8525 của mình up RADIO v1.51.00.00 cho HTC HERMES
up nũa chùng đúng ko up được
em up lại bản gốc được 2% là báo Invalid Vender ID
khởi động được tới BOOT màn hinh Win là đúng
SPL mới đầu la 1.04 bây giờ là 1.11
mông các bác cưu giúp
thank các Bác nhiều

tubua

cần các bác giúp
Con Cingular 8525 của mình up RADIO v1.51.00.00 cho HTC HERMES
up nũa chùng đúng ko up được
em up lại bản gốc được 2% là báo Invalid Vender ID
khởi động được tới BOOT màn hinh Win là đúng
SPL mới đầu la 1.04 bây giờ là 1.11
mông các bác cưu giúp
thank các Bác nhiều
Tôi đã post bài ở bên trang của Cingular 8525 rồi ! Bác qua tham kháo nhé ! Chúc Bác vui vẻ !

8375600

Hic hôm nay up bản này.
ruu_hermes_tmhu_1.21.116.4_1.05.02.00_wwe_ship

Mà chạy thì nó báo lỗi connet, extrack ra thay file
ROMUpgradeUt
Bằng file
RUUWrapper của bản rom HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV
thì chạy.. hic 100%
thì xong, nhưng khi khỏi động lại thì báo no radio và treo ở màn hình chờ cửa win. đã thử tất cả cách để giải quýêt vụ treo ở màn hình chờ win mà vẫn chưa vô được win,
Bootloader :
HERM300
IPL - 1.01

HERM300
SPL-1.40. Olipro

Boot thì hiện :

M : 05
S : 04
B : 06
1.21 (cái No GSM thì lúc hiện lúc không)

GIờ phải làm sao. nếu có thể cho mình xin Tool để làm với.
Thanks mấy bro truớc. hix hix

Chỉnh sửa cuối:

Wantoknow

Dòng Hermes này có đặc điểm là có 2 con flash: 1 cho OS và 1 cho Radio. Bệnh mất Radio (No GSM) thường hay xảy ra với dòng O2 Trion. Với trường hợp của bạn thì buộc phải mò và up từng bản ROM, đầu tiên nên thử với bản gốc của máy!

exec1984

Active Member
Của em sau khi vào up được 1% thì báo :the image file is corrupted.please check your Update Utility. có phải do rom down về lỗi ko nhỉ .reset lại thì lại thấy bình thường nhưng ko sao up được rom mới

Wantoknow

Của em sau khi vào up được 1% thì báo :the image file is corrupted.please check your Update Utility. có phải do rom down về lỗi ko nhỉ .reset lại thì lại thấy bình thường nhưng ko sao up được rom mới
Có nhiều khả năng bản ROM bạn dùng để up đó đã bị lỗi, vậy hãy down lại!