• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO BLACKSTONE

lycucu

Sau khi chạy thử nghiệm các phiên bản cũ Android 0.8, 1.0, 1.6 trên nhiều thiết bị sử dụng Chip Qualcomm qua HaRET thì hiện nay đã có nhân mới Android OS 2.0.1 (Eclair) chạy thành công trên Diamond2, Touch Pro2 và Touch HD. Cách sử dụng hoàn toàn đơn giản, bạn chỉ cần tải về, giải nén và copy toàn bộ các thư mục tệp tin và thư mục gốc của Storage Card, chạy Haret.exe là được.
Những điều cần lưu ý
1- Sao lưu các dữ liệu trên thẻ nhớ của bạn ngoài PC.
2- Thẻ nhớ của bạn phải định dạng FAT32.
3- Tắt chế độ Auto adjust backlight trong Setting.
4- Tắt chế độ PIN.
5- Các ứng dụng hay game có định dạng *.apk phải chép vào trong thư mục AndroidApps. Khi boot vào Android lần đầu tiên sẽ tự động cài tất cả vào thẻ nhớ.
6- Các file multimedia phải chép vào trong thư mục Media
7- Tốt nhất trên thẻ chỉ chứa các file chạy Android. Các file liên quan đến Window Mobile nên chứa trong thư mục con để tránh tình trạng bị lỗi khi bootload

[video=youtube;c2-kVo7joPQ]http://www.youtube.com/watch?v=c2-kVo7joPQ&feature=player_embedded[/video]
http://www.mediafire.com/?zvmxyvzymqo
Link chi tiết http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=603813
sau khi test thì thấy chạy tốt, nhưng mỗi tội ko có âm thanh! bác nào rành cái này cho ý kiến nhé

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Android 2.0.1 (Eclair) On HTC [02 Mar 2010] (V1.9) New Build!

Mình đang tính mở topic để thảo luận về Android trên HD thì bạn đã mở,thanks.

Hôm nay mình đã và đang test thử phiên bản Android 2.0.1 (Eclair) On HTC [02 Mar 2010] (V1.9) trên xda.

Cách cài đặt rất đơn giản :

1) Thẻ SD card cần phải được format FAT32.
2) Down file cab (theo link bên dưới ) về và chép vào thẻ nhớ.
3) Dùng Explore vào thẻ nhớ và chạy file cab ... đợi khoảng 2 phút.
4) Chọn cài vào thẻ nhớ.
5) Chọn loại máy đang cài.
6) Sau khi quá trình cài hoàn tất thì vào program trong WMo và chạy biểu tượng Android và đợi load.
7) Cảm nhận.

Cảm nhận của mình là hơi lạ lẫm và hứng thú với giao diện mới :
- Phone : nhận và gọi OK
- Mạng : tự chọn.
- Âm thanh, rung, khoá màn hình :OK
- Nút Menu là phím cứng Home
- Thêm và bỏ bớt Widget .....
- Không kết nối được PC qua USB
Và còn hiều cái để khám phá.
Tuy nhiên,sau 1 lúc sử dụng thì khi bị miss call thì màn hình bị tắt không mở lên được nhưng phone vẫn hoạt động.

LINK DOWN

Hình minh hoạ

View attachment 166647 View attachment 166648 View attachment 166649 View attachment 166650 View attachment 166651

Chỉnh sửa cuối:

jacky2007

Member
cái này nghe hấp dẫn đây review chi tiết thêm chút cho thêm mấy tấm hình nữa xem đi mấy bác

JohnnyBui

Đã từng test. :D
Tốt nhất là máy nên dùng WM6.1 để nhẹ Ram dùng Wm 6.5 thì ì ạch lắm :D.
Mong rằng sẽ có bản Android chính thức cho HD

O2XDAEXEC

HĐH Android sử dụng khá tốt, và nếu các bác build được 1 bản hoàn chỉnh trên HD thì mình nghĩ sẽ rất tuyệt.Đang mong chờ mọi người ra tay!

thangbom

trên trang web XDA có ghi là không có Bluetooth, GPS và Camera nữa mà bạn. Tôi nghĩ là chưa nên dùng

HoangVanC34

Các bác cho hỏi chút: Khi cài cái này vào máy thì WM có còn không, chuyển hoàn toàn sang Android hay chỉ là giảlaapjA Android trên nền win?

lycucu

Các bác cho hỏi chút: Khi cài cái này vào máy thì WM có còn không, chuyển hoàn toàn sang Android hay chỉ là giảlaapjA Android trên nền win?

bác nào muốn cảm nhận thì cứ chạy thử ko sao đâu , ko hại máy vì hoàn toàn chạy trên thẻ nhớ, nếu ko vừa lòng thì cứ SR (chọt đít) là máy trở lại WM ko ảnh hưởng gì hết!và cái này tương tự như là chạy 2HDH song song vậy ! cài được luôn cả file trò chơi, phần mềm của HDH anroid
nói chung cái này cho ae trải nghiệm android chơi thôi chứ bản này chưa hoàn chính, thiếu thốn tùm lum đặc biệt là thiếu driver sound!

Chỉnh sửa cuối:

daitritue

các bác cho em hỏi là em chạy android này trên hd1 thì đến đoạn boot nó cứ chạy " waiting for sd card" mãi thôi, vậy là sao ạ, mà tắt chế độ pin là sao ạ, vào phần nào để tắt ạ, hay do chưa tắt chế độ pin nên nó mới thế. Các bác giúp em nha, cam ơn các bác nhiều

lycucu

bạn chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ đó bạn. có nghĩa là file android không để trong thư mục nào hết ! còn chế độ pin thì bạn vào setting ->system->power bỏ chọn phần auto adjust backlight đi ! rùi vào thẻ nhớ cho chạy lại fil android

daitritue

bạn chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ đó bạn. có nghĩa là file android không để trong thư mục nào hết ! còn chế độ pin thì bạn vào setting ->system->power bỏ chọn phần auto adjust backlight đi ! rùi vào thẻ nhớ cho chạy lại fil android

cảm ơn bác nhiều.

trước khi cài android em đã copy hết tất cả những gì trong thẻ nhớ ra pc sau đó format thẻ nhớ rồi copy tất cả những file down về vào thư mục gốc của thẻ nhớ luôn, ko nắm trong 1 thư mục nào khác. còn chế độ pin thì em tắt rồi, hóa ra bỏ chọn phần auto adjust backlight là bỏ chế độ pin... vậy nguyên nhân do đâu mà nó cứ load mãi ko được thẻ nhớ thế hả bác, em đã làm đúng theo hướng dẫn rồi mà, còn nữa em cũng down bản có file .cab mà bác ở trang trước up đó và chạy file đó đúng như hướng dẫn của bác đấy mà cũng vẫn bị như vậy.
bác giúp em với thèm chạy android quá hic

ps à quên còn 1 điều nữa là lúc nó đang bootload ấy chỗ con chim cánh cụt nó có chữ là diamon&ferafel gì gì gì đó, tại sao nó lại hiện 2 chữ đó ạ chả lẽ em chọn nhầm bản cho máy diamon và máy kia. nhưng rõ rang trong phần statups là file text của blackston mà

Chỉnh sửa cuối:

HoangVanC34

Công nhận là cũng đáng để nghịch, nhưng không hiểu sao máy của mình lại không thể nào dùng được wifi (báo là đã kết nối thành công)?

phamnhuphongvt

Cho minh hoi có cài trên HD2 được không?
Mình đanh muốn thử mà không biết có được không,?
có gì mong các bạng chỉ thêm

phamnhuphongvt

Minh thử trên HD2 rồi, nhưng không được.
Cài files Cab thì được, nhưng khi boot thi không được, chắc phải chỉnh lại cái gì đó
thử mấy files startup đều không được.
Rất mong các cao thủ chỉ thêm

iomb4ilu

cảm ơn bác nhiều.

trước khi cài android em đã copy hết tất cả những gì trong thẻ nhớ ra pc sau đó format thẻ nhớ rồi copy tất cả những file down về vào thư mục gốc của thẻ nhớ luôn, ko nắm trong 1 thư mục nào khác. còn chế độ pin thì em tắt rồi, hóa ra bỏ chọn phần auto adjust backlight là bỏ chế độ pin... vậy nguyên nhân do đâu mà nó cứ load mãi ko được thẻ nhớ thế hả bác, em đã làm đúng theo hướng dẫn rồi mà, còn nữa em cũng down bản có file .cab mà bác ở trang trước up đó và chạy file đó đúng như hướng dẫn của bác đấy mà cũng vẫn bị như vậy.
bác giúp em với thèm chạy android quá hic

ps à quên còn 1 điều nữa là lúc nó đang bootload ấy chỗ con chim cánh cụt nó có chữ là diamon&ferafel gì gì gì đó, tại sao nó lại hiện 2 chữ đó ạ chả lẽ em chọn nhầm bản cho máy diamon và máy kia. nhưng rõ rang trong phần statups là file text của blackston mà

Tình hình theo mình đoán là do thẻ nhớ của bạn là Class 6, mình dùng thẻ class 6 thì cũng bị "Waiting...", sau đó thay bằng cái thẻ class 2 là ngon lành ngay, bạn thử xem.
À hình con chim cánh cụt là nó hiện vậy thôi :)