• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO HỖ TRỢ ROM WM6.1 CHO POLARIS

PhamQuang

Manager
HTC Radio v1.59.42.15 cho POLARIS

Phiên bản Radio chính thức, tích hợp kèm theo các bản ROM WM6.1 đã ra mắt dành cho HTC Touch Cruise (POLARIS).
Phiên bản 1.59.42.15, hỗ trợ và chạy tốt trên các ROM WM6.1.

LINK TẢI:
Mã:
http://rapidshare.com/files/145299421/HTC_Polaris_Radio_1.59.42.15.7z

PhamQuang

Manager
HTC Radio v1.59.42.23 cho POLARIS

Phiên bản Radio chính thức, tích hợp kèm theo các bản ROM WM6.1 đã ra mắt dành cho HTC Touch Cruise (POLARIS).
Radio được tách ra từ ROM O2 mới nhất.
Phiên bản 1.59.42.23, hỗ trợ và chạy tốt trên các ROM WM6.1.

LINK TẢI:
Mã:
  	http://www.sendspace.com/file/3moj2e

Cùng với v1.59.42.15 giới thiệu trên là các bản Radio dành cho các máy đã Up các bản ROM ship (hoặc build từ chúng) WM6.1 mới đưa ra.
Nếu máy Up các ROM Ship WM6.1 (hoặc các bản Build từ chúng) mà không Up các Radio này thường bị lỗi Camera và các lỗi khác liên quan.

TaQuangDuc

:O mình không bị :D bạn thử up ROM gốc đi, có sẵn Radio rồi up ROM của Mr. Quang sau, khỏi lo radio nữa :D

ntv99x3c

Các bác cho em hỏi, con của em ghi thế này:
Room version: 1.52.751.2 WWE
Room date: 02/12/2008
Radio version: 1.70.Olinex

Các thông số này so với các bản room, radio của các bác như trên thì thế nào, em có cần up lên cái nào mới hơn không?
Trình độ còn kém mong các bác thông cảm và chỉ giáo.

BraDo

Bản radio v1.59.46.12 chính thức cho Polaris!

Radio mới nhất dành cho Polaris trích ra từ bản ROM chính thức (tiếng Trung) dành cho dòng Polaris. Xin đưa lên đây để mọi người cùng thảo luận.

RUU_Radio_signed.nbh

tuanjun

Lâu quá em không up ROM với RADIO gì cả.
Nhưng Polaris của em dạo này hay bị chập chờn sóng sánh quá, cứ thỉnh thoảng lại báo không còn vạch sóng nào.
Thậm chí còn báo là "không có SIM" nữa mới ghê chứ. Em thay cả SIM mới cũng không giải quyết vấn đề gì (1 SIM Vinaphone, 1 SIM Mobifone)
Em muốn chơi lại trò Up ROM và RADIO, nhưng các file RADIO trên này chì bao gồm có file *.nbh mà không có file ROMUpdateUtility.
Em phải làm sao để Up được RADIO bây giờ nhỉ?

À, sau một chút tìm hiểu lại thì em đã làm được rồi, em copy xừ nó cái file .nbh đó vào chung thư mục với file ROMUpdateUtility mà em vừa up ROM xong, chạy phà phà

Chỉnh sửa cuối:

Moclanden

Mât loa trong

Xin lưu ý là tôi đã thử không biết bao nhiêu rom và radio để tìm sự tương thích những vẫn bó tay. Mất loa thoại có nghĩa là phone ko nghe gì cả, muốn nghe thì cứ bật loa ngoài lên cho cả xóm cùng nghe thì vẫn được. Thâm chí tôi mang cả ra tiệm nhưng họ cũng pó tay. Bực quá tôi thay luôn loa thoại vẫn pó tay. Nên rõ ràng là do lỗi rom hoặc radio nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.