• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

NguyenTu

Super V.I.P
Đây là chủ đề Thảo luận, giải đáp các thắc mắc, khắc phục sự cố trong quá trình Update FW. Các vấn đề mọi người gặp phải khi update FW sẽ được post tại đây và sẽ được mọi người trả lời trong thời gian sớm nhất có thể để đáp ứng nhu cầu của các bạn.

maximux3000

em xỉn úp chọn ngược fw(dùng jaf) xuống kết quả đc như vậy nè, simcard not valid. bỏ sim ra chạy offline đc 1chút khoảng mấy phút sau tự tắt máy.... đem ra care rồi mà ko bếit sợ nó bung máy mình ra ko đây.

xamxixixo

Cho em hỏi, điện thoại xách từ nước ngoài về, download FW = Navifirm (của Kojiro), mà code của điện thoại chỉ hợp với nước ngoài (Lấy ví dụ số code của máy em là 0550359, chỉ lấy được FW EURO) thì khi up = JAF nó còn tiếng Việt không ạ?

NguyenDucDung

product code của máy up bằng JAF không quan trọng,bạn muốn dùng với gói ngôn ngữ nào cũng được.
nếu máy bạn có product code dành cho châu âu khi up xong (nếu up thành tiếng việt) nó sẽ tự động đổi cái PC đó thành của VN

haithuan01

Cho em hỏi.
Em mới úp FW cho N95 từ v11 lên v31, giờ không có ngôn ngữ tiếng việt, và không xem tin nhắn bàng tiếng việt được nữa.
Còn có lúc màn hình tối thui không bật tắt nút nguồn được, phải tháo pin ra gắn lại rồi mở lên mới được.

NguyenTu

Super V.I.P
Cho em hỏi.
Em mới úp FW cho N95 từ v11 lên v31, giờ không có ngôn ngữ tiếng việt, và không xem tin nhắn bàng tiếng việt được nữa.
Còn có lúc màn hình tối thui không bật tắt nút nguồn được, phải tháo pin ra gắn lại rồi mở lên mới được.

bạn thử dùng nss đỏi code xem, mình up vấn OK đó.

nlphong75

cho mình hỏi muốn coi code máy mình bao nhiêu,làm sao mà coi vậy?với lại cho mình hỏi.muốn up n85 lên FW 3.0 nó còn tiếng việt ko vậy mấy bạn ơi

NguyenDucDung

cho mình hỏi muốn coi code máy mình bao nhiêu,làm sao mà coi vậy?với lại cho mình hỏi.muốn up n85 lên FW 3.0 nó còn tiếng việt ko vậy mấy bạn ơi

tháo pin ra sẽ thấy product code

mình xũng vừa up cho N85 lên ver. 30 xong (ko phải gói ngôn ngữ tiếng việt),theo mình thì tiếng việt vẫn chưa có

superman1983

em xỉn úp chọn ngược fw(dùng jaf) xuống kết quả đc như vậy nè, simcard not valid. bỏ sim ra chạy offline đc 1chút khoảng mấy phút sau tự tắt máy.... đem ra care rồi mà ko bếit sợ nó bung máy mình ra ko đây.
Em vừa downgrade xong bị y như bác! Cứu....................................với!

binhseu

Cho hỏi mình vừa up cho máy 5700 thì hiện thông báo:
Error reading phone init data... , quá trình up bằng jaf ngừng lại, ko biết bị lỗi j.......

Thêm cái lỗi nữa, dù mình đã cài đầy đủ mọi soft, kết nối đầy đủ

CMT: 003000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K5W1G13ACB
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...
( đã up fw 1 máy 5700 thành công, sang máy này gặp lỗi mới lạ chứ...)

Chỉnh sửa cuối:

adinadin

Mày mò cả ngày chả bít chả hĩu hjx hjx :(. Mới vô đã bán than ròi :p
Mấy bác cho em hỏi, em đang xài con N82 v30 àh, em tính úp lên v31.0.016 j đó, em fải làm = cách nào ạ ?? em cũng nghe nói là v31 cũng đã hack được ròi, có đúng là như vậy ko :-??. Còn nữa,v30 của em có cả tiếng việt lẫn tiếng anh, khi up lên có đủ TV,TA chứ mấy pác.
Đó là những thắc mắc của em, cám ơn đã hướng dẫn nhé. :)

NguyenDucDung

Mấy bác cho em hỏi, em đang xài con N82 v30 àh, em tính úp lên v31.0.016 j đó, em fải làm = cách nào ạ ?? em cũng nghe nói là v31 cũng đã hack được ròi, có đúng là như vậy ko :-??. Còn nữa,v30 của em có cả tiếng việt lẫn tiếng anh, khi up lên có đủ TV,TA chứ mấy pác.

muốn up nên mà vẫn có tiếng việt cách đơn giản nhất là dung Nokia Software Updater.nó sẽ tự động tải theo product code của máy
còn về vấn đề hack thì mình ko rõ

AndyCuong

Supper Moderators

bạn muốn Up N82 lên V31 , Máy tính của bạn phải cài PC Nokia PC Suite với NSU , NSU đàm theo product code của máy , Up V31 cũng có tiếng việt và tiếng anh luôn , V31 Hack bằng HelloOX 1.03 nhé , bạn có thẻ tiềm kiếm trên diễn đàn .

minhminhhoang

mình đang xài N95, lúc còn phiên bản cũ nó chạy cũng ổn, nhưng từ khi mình Update phiênbản 20.2.011 13-5-08 RM-160 thì máy chạy các phần mềm ứng dụng rất chậm rất chậm,mình muốn trở về phiên bản gốc của nó,vậy bác có cách xin chỉ giúp với!!!cámơn!

myhang79

mình xũng vừa up cho N85 lên ver. 30 xong (ko phải gói ngôn ngữ tiếng việt),theo mình thì tiếng việt vẫn chưa có[/QUOTE]

Bạn đổi code sang 0561430 của Phillipine roi up bang NSU là có tiếng Việt hà. Mình đã làm bằng cách đó theo hướng dẫn của bạn nguyenpa đó.
:D

myhang79

mình đang xài N95, lúc còn phiên bản cũ nó chạy cũng ổn, nhưng từ khi mình Update phiênbản 20.2.011 13-5-08 RM-160 thì máy chạy các phần mềm ứng dụng rất chậm rất chậm,mình muốn trở về phiên bản gốc của nó,vậy bác có cách xin chỉ giúp với!!!cámơn!

Down xuống là nó mất nguồn đó bạn ơi. Chỉ có lên chứ không có xuống được.

myhang79

Nếu máy của bạn là hàng công ty thì up bằng Nokia Software Updates không cần phải quan tâm tới việc mất tiếng Việt. Còn là hàng xách tay thì bạn qua đây nghiên cứu thêm nhe

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9128&page=28

tranvinh1804

cho mình hỏi. sao mình download NSU về và khởi động lên nó báo lỗi cấu hình và không khởi động chương trình được là sao? mặc dù mình đã kiểm tra tường lửa như theo hướng dẫn nhưng vẫn không được. mình định update FW E61. có bác nào biết vụ này không?

i_love_baby387

cho mình hỏi. sao mình download NSU về và khởi động lên nó báo lỗi cấu hình và không khởi động chương trình được là sao? mặc dù mình đã kiểm tra tường lửa như theo hướng dẫn nhưng vẫn không được. mình định update FW E61. có bác nào biết vụ này không?

NSU đòi hỏi cấu hình máy tính Ram 512 trở lên! Ram máy bác bao nhiêu??:-?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDucDung

mình xũng vừa up cho N85 lên ver. 30 xong (ko phải gói ngôn ngữ tiếng việt),theo mình thì tiếng việt vẫn chưa có

Bạn đổi code sang 0561430 của Phillipine roi up bang NSU là có tiếng Việt hà. Mình đã làm bằng cách đó theo hướng dẫn của bạn nguyenpa đó.
:D

mình ko dùng tiếng việt....cho nên...ko cần code làm gì cả :)

thank anyway!!