• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

longnhah

Phoenix 2011 của bạn đây

Lỗi Phone not Found có tỉ lệ cao là do cable hoặc cổng USB. Bạn nên kiểm tra lại bằng cách thử trên 1 pc khác hoặc thay cọng cable khác. (Nhớ cài driver đấy đủ trước nhé)

PS: N95 của bạn giờ hàng khá hiếm đó. :dribble:

Em ko biết lỗi do gì, em nghĩ là do nút nguồn con N95 này nó nhạy quá, em giữ khoảng 1s là nó lên nguồn, chứ ko đợi được 2-3s để máy nó nhận, em nhấp nhấp cũng ko được :(

Bác cho em hỏi cái, em flash FW bản 35 cho nó được rồi, nhưng gặp 1 vấn đề là khi flash xong, đến bước cuối thì nó hiện lên chữ Done và màn hình test mode rồi đứng đơ ở đấy luôn, em phải tháo pin ra lắp lại, nhưng sau đó mở máy thì chạy bình thường, mọi chức năng ok, hiện tại chưa vấn đề gì. À, bên trên chữ Done thì dòng Product Code nó cũng để trống chứ ko hiện ra Product Code mà nó đã thay đổi.

Vậy thì liệu có sao ko bác, em flash lại mấy lần đều như thế, hiện tại máy dùng ok, chỉ có điều em phân vân chút :D

PS: Con máy này là của bà cô con bạn em xách tay từ Pháp về, produc code của nó là 0558166. Mọi thứ ok ngoại trừ vỏ hơi mòn, chưa phải chỉnh chọt gì lần nào, em đang bảo nó bán đứt mà nó bảo chả được bao nhiêu, mày cú cầm mà dùng, chán thì vứt lại cho tao, chứ giờ nó cũng dùng Iphone rồi :D

Dragon459

Manager
Em ko biết lỗi do gì, em nghĩ là do nút nguồn con N95 này nó nhạy quá, em giữ khoảng 1s là nó lên nguồn, chứ ko đợi được 2-3s để máy nó nhận, em nhấp nhấp cũng ko được :(

Bác cho em hỏi cái, em flash FW bản 35 cho nó được rồi, nhưng gặp 1 vấn đề là khi flash xong, đến bước cuối thì nó hiện lên chữ Done và màn hình test mode rồi đứng đơ ở đấy luôn, em phải tháo pin ra lắp lại, nhưng sau đó mở máy thì chạy bình thường, mọi chức năng ok, hiện tại chưa vấn đề gì. À, bên trên chữ Done thì dòng Product Code nó cũng để trống chứ ko hiện ra Product Code mà nó đã thay đổi.

Vậy thì liệu có sao ko bác, em flash lại mấy lần đều như thế, hiện tại máy dùng ok, chỉ có điều em phân vân chút :D

PS: Con máy này là của bà cô con bạn em xách tay từ Pháp về, produc code của nó là 0558166. Mọi thứ ok ngoại trừ vỏ hơi mòn, chưa phải chỉnh chọt gì lần nào, em đang bảo nó bán đứt mà nó bảo chả được bao nhiêu, mày cú cầm mà dùng, chán thì vứt lại cho tao, chứ giờ nó cũng dùng Iphone rồi :D

Flash xong chạy lên là ok rồi bạn. Sau bước này bạn cứ 4mat lại máy 1 lần cho sạch là dùng vô tư

PS: Trước mình xài con N81 nhìn N95 cũng ham hố lắm mà đợt đó không có tiền. :cry:

longnhah

Dạ, em cũng thế, giờ tự nhiên thèm quay lại cái thời còn N-Gage, còn 5700, toàn những huyền thoại :((

XUANKA

n95 chỉ up được khi dang sống thôi, không dùng được DEAD PHONE .dead phone chỉ có thể dùng box thôi