• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UP ROM CHO DOPOD C800

atomcuibap

các bác cứu em, con máy sau khi up rom lên WM06 (bản rom của bác Quang đưa) dùng được 3 ngày, tối hôm qua tắt nguồn đi ngủ sáng dậy thì không mở lên được chỉ dừng ở màn hình xanh rồi tắt luôn.
đã up nhiều loại rom rồi nhưng cứ báo lỗi erro 300 rồi tịt luôn.
bác nào đã từng bị như vậy chi em với!!!
cục gạch đắt nhất Việt Nam:(:)(:)(:)((

Taki7610

Unlock_GSM
các bác cứu em, con máy sau khi up rom lên WM06 (bản rom của bác Quang đưa) dùng được 3 ngày, tối hôm qua tắt nguồn đi ngủ sáng dậy thì không mở lên được chỉ dừng ở màn hình xanh rồi tắt luôn.

Có 1 Mod cũng đang bị như bạn,gặp lỗi tương tự.Bạn chuyển qua chế độ BL rồi up bản này thử xem...

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13930

Microlab071966

Hiện tượng này mình đã chứng kiến 2 con,1 con HTC-P4350 và 1 con Doopod C800,chỉ lên màn hình xanh rồi tắt,vẫn vào được BL nhưng khi Up ROM gốc cũng ko được,chuyển sang vạch % nhưng ko được % nào thì out.Theo mình nghĩ có thể bị chết chip nên ko thể ghi ROM vào được.Có lẽ bó tay,chỉ có hãng mới có thuốc chữa thôi.

PhamQuang

Manager
Hiện tượng này mình đã chứng kiến 2 con,1 con HTC-P4350 và 1 con Doopod C800,chỉ lên màn hình xanh rồi tắt,vẫn vào được BL nhưng khi Up ROM gốc cũng ko được,chuyển sang vạch % nhưng ko được % nào thì out.Theo mình nghĩ có thể bị chết chip nên ko thể ghi ROM vào được.Có lẽ bó tay,chỉ có hãng mới có thuốc chữa thôi.

Chắc chắn là các máy đó chưa tìm được ROM gốc mà thôi.
ROM gốc thường là WM5.0 kia vì máy bán ra dòng này đều nạp WM5.0.
Ngoài việc tìm ROM WM5.0 gốc để cứu không còn cách nào khác.
Kinh nghiệm cho thấy các máy nếu chưa mua Unlock Code thì nên chạy HardSPL của Olipro. Sau khi nạp Tool này máy sẽ đảm bảo hơn, không bị break nữa.

atomcuibap

Chắc chắn là các máy đó chưa tìm được ROM gốc mà thôi.
ROM gốc thường là WM5.0 kia vì máy bán ra dòng này đều nạp WM5.0.
Ngoài việc tìm ROM WM5.0 gốc để cứu không còn cách nào khác.
Kinh nghiệm cho thấy các máy nếu chưa mua Unlock Code thì nên chạy HardSPL của Olipro. Sau khi nạp Tool này máy sẽ đảm bảo hơn, không bị break nữa.

bác Quang có cái link rom gốc cho em xin cái=D>=D>=D>

dammeppc

cứu 4350

Đã thử bản trên và cả bản này nữa vẫn tình trạnh như thế, vẫn lỗi "error 300" cũ, hic hic:-/ :-/, chắc pó tay rồi woa...
HTC_P4350_WWE_4.17.405.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship_2

bạn thử hardreset lai xem sao không cần úp rom làm gì đâu .minh bị vậy rồi ,làm lên ok luôn không thễ tự nhiên chết được
máy mình giống như máy bạn đang hiện tại không thể úp rom nào được hết,giờ lên sài tốt có gì đâu

Nemmatlanh

bạn thử hardreset lai xem sao không cần úp rom làm gì đâu .minh bị vậy rồi ,làm lên ok luôn không thễ tự nhiên chết được
máy mình giống như máy bạn đang hiện tại không thể úp rom nào được hết,giờ lên sài tốt có gì đâu

Nhiều dòng máy mình đã gặp trường hợp đến màn hình xanh là đứng lại rồi bạn ạ,nó là do đụng soft,mình HR lại là hết ngay,nhưng trường hợp này là khác,HR không được báo Fail,đã Up mấy bản Rom Ship 2k5 rồi mà không cải thiện được,các bản Rom của Taki7610 đưa cũng Up hết rồi mà vẫn vậy :(

Wantoknow

WTK cũng bị break một em P4350 2 tháng nay không có thuốc chữa. Hiện tượng giống y chang các bạn đã mô tả, nghĩa là: up xong, chạy WM6 ngon lành, tắt nguồn đi rồi bật lại thì chỉ lên màn hình xanh lè rồi ngúm, vẫn vào boot được! :-?:-?:-?

dammeppc

4350

WTK cũng bị break một em P4350 2 tháng nay không có thuốc chữa. Hiện tượng giống y chang các bạn đã mô tả, nghĩa là: up xong, chạy WM6 ngon lành, tắt nguồn đi rồi bật lại thì chỉ lên màn hình xanh lè rồi ngúm, vẫn vào boot được! :-?:-?:-?
vậy là chết chip cái chắc rồi ,đem đi thay chíp thôi chứ còn kiếm gốc úp lại là chuyện khó đây

atomcuibap

vậy là bản Rom chúng ta chơi đã có vấn đề bác nào tiếp tục Up hay đang up thì nên cẩn thận!!! hehehehe khi nào C800 em mới về với anh

nhocquaytony

oạc vậy con nào cũng bị vậy hả ta??????????? chỉ cần tắt nguồn rùi mở lên là bị hả ạc ặc

Mobifuns

Super V.I.P

Wantoknow thử làm thế này thử xem:
- Up ROM WM6.0 đàng hoàng xong, vào Win và Sync tốt với PC
- Chạy Tool HardSPL 4.70 của Canonyang
- Sau đó Up lại WM6.0 nào đó của PDAVIET từ Bootloader.

Hy vọng tình hình sẽ được cải thiện.

Wantoknow

Wantoknow thử làm thế này thử xem:
- Up ROM WM6.0 đàng hoàng xong, vào Win và Sync tốt với PC
- Chạy Tool HardSPL 4.70 của Canonyang
- Sau đó Up lại WM6.0 nào đó của PDAVIET từ Bootloader.

Hy vọng tình hình sẽ được cải thiện.
Nếu vào được Win rồi thì nói làm chi nữa :((

atomcuibap

sao tình hình ảm đạm cho những em bị chết oan thế này nhỉ???? Up cho nó lên trên để các cao thủ để ý mới được

atomcuibap

huhuh hom nay cầm lên Nhật Cường xem con C800 vừa cầm máy các bác hỏi ngay Up Rom PDAVIET ah?!?!?! vừa bảo vâng nó bảo liền hiện tại thua cầm máy về đi!!!! trời dạo này Rom PDAVIET nổi tiếng quá!!!
thế là tình trạng máy C800 thợ thuyền Hà Nội là thua rồi, chắc phải chờ các cao thủ ẩn danh PDAVIET cứu giúp thôi!!!

happymanvn

Có kết quả rồi... hic hic Đem ra nhà cung cấp nó bảo để nó xem, nếu ko đc thì gửi về hãng hix hix