• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

jackyminh

Mình vừa tậu em này, muốn uprom WM5, WM6 mới , bác nào đã từng uprom cho dòng này mà chưa unlockCID hướng dẫn dùm .thanks
ROM Cingular của mình có thông tin về ROM như sau
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.40.0lipro
Rom version;1.34.502.1
Rom date:09/21/06
Radio version:1.16.00.00
Protocol:32.53.7018.01H
:-/:-/:-/

PhamQuang

Manager
Mình vừa tậu em này, muốn uprom WM5, WM6 mới , bác nào đã từng uprom cho dòng này mà chưa unlockCID hướng dẫn dùm .thanks
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.40.0lipro
Rom version;1.34.502.1

Chưa UnlockCID thì có tới 99% là thất bại khi Up ROM, trừ khi bạn Up đúng ROM xịn (hãng) của máy (1%).
Dòng HTC Hermes hiện đã có đủ Tool UnlockCID, kể cả cho Cingular của bạn, rồi đó. Bạn hãy tham khảo trong Thread Unlock cho HTC Hermes nhé.
Sau khi chạy UnlockCID, bạn có thể Up ROM 5.0 hay 6.0 tùy ý muốn.

AoI

HERM100
IPL-1.01
SPL-1.40.0lipro

Rom version;1.34.502.1
Máy này của bạn 90% là đã unlock CID rồi

L

ladykiller

Guest
máy của bạn đã unlock CID rồi, mình thấy với thông tin như bạn miêu tả thì giống hoàn toàn con 8525 mà mình unlock.
Bạn có thể tải WM 6 của PhamQuang về up ROm len Wm6,giao diện rất ngầu và chạy ok,bạn up Radio lên 1.47 luôn là ok.Các tools có đầy đủ trên diễn đàn

pucker

Cứu mình với ko thể Sync để Up ROm

Mình dùng máy của SoftBank có thông số
HERM200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.09
Chỉ tại lần thằng e nó nghịch up nhầm bản ROM mà chính nó cũng không nhớ
bây giờ máy chỉ Bootloader đc thôi chứ ko vào được HDH được up tất cả các bản ROM gốc mà toàn eror thôi, làm thử mọi cách mà chưa được. chán quá
Mọi ngưới có cách nào cứu được khong vậy.

L

ladykiller

Guest
Bluetooth cho 8525

Hi

Mình đang xài con 8525 ROM WM6 không hiểu vì lý do gì mấy hôm nay mình dùng Bluetooth rất khó khăn,nó có thể tìm thấy thiết bị khác nhưng khi mình muốn send đi thì kg thể,với những máy dạng candy bar thì có thể dùng Bluetooth Explorer vào copy file qua được,nhưng mấy dòng Smart Phone thì chỉ nhận dạng thiết bị được mà kg thể send qua cũng như nhận lại được.

Không biết có ai bị giống mình kg?

L

ladykiller

Guest
Giải pháp tạm thời của mình để xài Bluetooth là tắt chức năng Bluetooth Explorer thì send được đa số với các loại dt,trừ những dòng VodaFone của Nhật cầm về ,lúc nào nó cũng báo sai code để connect hoài,mặc dù nhận thì vẫn nhận được.Potay cái Bluetooth .
Bác Quang có cái Bluetooth Explorer nào mới thì cho mình xin cài vô coi chạy có ok hơn kg.
Thank you

thinh30

Mình dùng máy của SoftBank có thông số
HERM200
IPL-1.01
HERM200
SPL-1.09
Chỉ tại lần thằng e nó nghịch up nhầm bản ROM mà chính nó cũng không nhớ
bây giờ máy chỉ Bootloader đc thôi chứ ko vào được HDH được up tất cả các bản ROM gốc mà toàn eror thôi, làm thử mọi cách mà chưa được. chán quá
Mọi ngưới có cách nào cứu được khong vậy.

Bạn down thử bản ROM gốc này xem:

WM5: SoftBank Japanese VODAK801 1.33.761.4 ?? 1.18.262.105 1.14.00.10 32.50.7018.00H 14955.2.3.0 2.3 1.09 108 Thread 1

http://rapidshare.com/files/17340626/RUU_X01HT_1.33.761.4_1.14.00.10.exe

khoack98

Cingular8252 bi sao đó

Thân gửi các bạn ,
Minh đang xai con Cingular 8525 , không biết vì sao gần đây nó bị sao đó. Xài liên tục thì bị hiện tượng màn hình cảm ứng nhảy lung tung cà , một lúc sau thì treo hẳn luôn nhưng vẫn sử dụng được keyboard. Minh có dùng chương trình ITTask Manager kiểm tra thì thấy khi có hiện tượng trên thì CPU chạy 40% mặc đã tắt hết các chương trình . Hiện tượng này lúc có lúc không , khi xuất hiện thì tắt màn hình để khoảng nừa giờ thì hết . Đã hadreset nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa giải quyết được
Không biết bị sao nữa

Thông số Cingular của mình :
ROM VERSION :2.15.502.1
RADIO VERSION :1.40.30.00

Giúp minh nhé
Thank nhiu

Anbis

Bạn đang dùng bản ROM nào vậy ?
Nếu có thể, up lại thử ROM gốc của máy xem sao :)

Anbis

Mình có 1 con Cingular 8525, đang dùng sim Mobi bình thường.
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.04
Hiện tại vẫn đang dùng bản ROM gốc của nó là Win2005
ROM version 1.34.502.1
ROM date : 09/21/06
Radio version 1.16.00.00
Protocol version : 32.53.7018.01H

Khi mình lên trang chủ của Cingular, down bản ROM gốc về, up ko được, liên tục báo lỗi 264:Connection, mặc dù bình thường vẫn sync được với máy. Đã reset PPC, PC, remove Active Sync cài lại, HR lại PPC luôn, nhưng vẫn ko up ROM được.

Có cách nào để up ROM WM6 vào cho con này được ko các bro ?

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Mình đã up rồi , đang xài Rom gốc của AT&T đó

Theo ý kiến cá nhân em và hỏi kinh nghiệm của mấy người bạn thì thường cái đó chỉ do trục trặc ROM à :) bác thử xem nhé, em cũng đang quay vòng vòng với con 8525 của em :D

L

ladykiller

Guest
Theo ý kiến cá nhân em và hỏi kinh nghiệm của mấy người bạn thì thường cái đó chỉ do trục trặc ROM à :) bác thử xem nhé, em cũng đang quay vòng vòng với con 8525 của em :D

Mình có 1 con Cingular 8525, đang dùng sim Mobi bình thường.
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.04
Hiện tại vẫn đang dùng bản ROM gốc của nó là Win2005
ROM version 1.34.502.1
ROM date : 09/21/06
Radio version 1.16.00.00
Protocol version : 32.53.7018.01H

Khi mình lên trang chủ của Cingular, down bản ROM gốc về, up ko được, liên tục báo lỗi 264:Connection, mặc dù bình thường vẫn sync được với máy. Đã reset PPC, PC, remove Active Sync cài lại, HR lại PPC luôn, nhưng vẫn ko up ROM được.

Có cách nào để up ROM WM6 vào cho con này được ko các bro ?

Bạn download bản ROM của Bác Quang về mà xài,mình cũng xài bản của Bác Quang ,đang chạy cũng rất ok đây.nhưng theo minh thì bạn chưa unlock nên kg thể UpRom WM 6 được,bạn thử UnLock rồi up lại đi.Mình cũng làm theo những bài viết trên diễn đàn này thôi

Anbis

Mình vừa up được ROM WM5 AT&T vào cho nó T__T
Đang thử xem lại vấn đề unlock :)
SPL đang là 1.11 :-?

Chắc phải nhờ anh em nào rành ở SG giúp đỡ quá :)

Em vừa up được bản ROM WM6 của AT&T, như vậy là em chỉ có thể up được ROM của hãng, vậy là chưa unlock CID phải ko các bác ?

Chỉnh sửa cuối:

huyzin

cũng con cingular 8525

Vừa Up Bản Rom Schaps_WM6Pro_WWE_3.30b cho con cingular 8525 xong
chạy từ A-> Z đều Ok
xong không vô được internet qua dây sync.
bác nào có cách nào chỉ dùm em với:(:)(:)((

nugift

Active Member
Mình vừa up được ROM WM5 AT&T vào cho nó T__T
Đang thử xem lại vấn đề unlock :)
SPL đang là 1.11 :-?

Chắc phải nhờ anh em nào rành ở SG giúp đỡ quá :)

Em vừa up được bản ROM WM6 của AT&T, như vậy là em chỉ có thể up được ROM của hãng, vậy là chưa unlock CID phải ko các bác ?

Vào trang này và xem bài #76 của mình nhé. Đơn giản thôi! Chúc thành công!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519&page=8

8XMOBILE

Cingular 8525 ko vô bootloader dc ...?

Các bác làm ơn giúp e ! E Up ROM lỡ tay làm die , bây giờ máy ko có bootlaoder và ko kết nối với PC dc , Khi cắm vô USB thì đèn đỏ chớp chớp mấy cái rồi tắt . E đã làm rất nhiều phương pháp rồi nhưng ko có khả thi . Mọi người có ai gặp trường hợp này chưa ... xin chỉ e cách khác phục .... ? Thanks !