• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về pin, sạc

randoms

Mình muốn hỏi mọi người là đã có ai mod pin cho Hp 6828 chưa nếu mod rồi thì có thể chỉ dùm mình được ko? Hp 6828 có dùng được Pin của atom life ko?

tanthatle

được, bạn ra cửa hàng mua cục pin của bb 9000 hoặc 9500, lây lỏi xài cũng đựoc gần 2 ngày đó, pin của 02 atom thì xài Ok. mình đang xài pin BB 9000 đây nè (do lúc trước thiếu kinh nghiệm nên mua cục pin này múc :D:D chứ giờ thì xài pin atom sướng hơn, khỏi phái tháo võ mất zin :( )

mapbuidoi

Mình cũng đã từng mod thử 1 cục pin có dung lượng 4800ma, khi mod vào mạch bảo vệ của của cục pin Atom thì nó không hoạt động. Mình cũng chưa có rành về các dòng và cách chỉnh sao cho mạch bảo vệ pin truy xuất cho máy hoạt động.

Ghét cho chạy thẳng ra 2 cực - + thì điện thoại vẫn hoạt động tốt nhưng xạc không được vì lúc nào nó cũng báo Pin Full càng. Mod cục này mình xài 6 ngày chưa thấy xy nhê gì cho dù chạy nhiều ứng dụng wifi và game khủng.

randoms

Pác có ở hà nội không cho em thao khảo cách mod được hok. Máy của mình pin hết nhanh quá ko hiểu do ROM hay do máy nữa.

ANIT

HP6828 - sạc pin không được khi stanby?

mình mới lấy máy 6828 bị tình trạng khi bật màn hình thì đèn báo sạc sáng và sạc được pin khi tắt màn hình thì đèn báo sạc mất không sạc được nữa. mỗi lần sạc pin phải mở màn hình hại máy quá. mong các cao thủ giúp đỡ

kien_letrung90

có phải bạn sạc qua máy tính đúng kô?
trường hợp trên theo mình chỉ xảy ra khi kô kết nối active sync với máy tính được thôi. còn nếu sạc bằng cục sạc thì chưa thấy, nếu như thế thì xem lại bạn có thay đổi cài đặt thông số trong advance setup kô?

ANIT

thanks bạn đã hồi âm. nhưng mình bị khi sạc bằng cục sạc bạn ạ mình cũng đã thử Reset to factory default rồi vẫn y chang vậy. máy mình xài bản 6.1 của nhocbanme.không biết bị như vầy là do software hay hardware và cách khắc phục như thế nào.
thanks all

PhamDung

tỉ lệ hư HW rất cao, có thể bị chạm ngỏ vào điện rồi.

Sạc ko vào nhưng sạc và máy có nóng ko bạn?

ANIT

khi không sạc vào thì máy và sạc lạnh tanh bạn ạ. giờ mỗi lần sạc thì phải để màn hình. tắt màn hình khoản 30 s sau thì đèn báo sạc cũng tắt theo. đã đổi thử viên pin khác cũng vậy. hư HW là phải hao lúa. bạn có thể tư vấn cho mình khoản bao nhiêu lúa thì em nó sạc bình thường lại ạ

tanthatle

không phải bị hư máy đâu, máy của bạn cài win CE 5.1 gốc của hp nên bị như vậy, vào trong phần power option chỉnh lại là khi cắm nguồn bên ngoài vẫn hoạt động, do máy mình up lên 6.5 rồi nên mình không chỉ cụ thể được, chỉ nhớ là vậy thôi, trong phần USB charge bạn cũng chỉnh là fast charge đừng để slow charge vì để slow charge sạc cả đêm chỉ được khoảng 50% thôi. khi chỉnh nguồn bên ngoài máy hoạt động, bạn chỉnh chế độ tắt màn hình khoảng chờ khoảng 10 phút cho nguồn ngoài là charge ok.

ANIT

thanks bạn tanthatle nhìu. hiện tại lâu nay mình phải sạc theo cách của bạn chỉ đó. vậy là không hư hw. mình sẽ thử up bản rom khác thử.

tanthatle

bây giờ mình mới nhớ ra chính xác là bạn chỉnh trong phần button, khi sạc thì bỏ dấu chọn desable all power accept button, thì sạc bình thường khi máy stanby, khi sạc xong rồi sau đó bạn chọn lại để tránh trường hợp để trong túi lở nhấn vào các phím trên máy máy tự động bật.

mapbuidoi

Pác có ở hà nội không cho em thao khảo cách mod được hok. Máy của mình pin hết nhanh quá ko hiểu do ROM hay do máy nữa.

Mình quê ở Biên Hòa và đang làm ở Phan Thiết mũi né. Pin MOD thì khá xí trai E Atom bác à tự nhiên có bầu một bụng to tướng.:))

zen_4986

PIN HP 6828 như vậy có bình thường?

Bro nào sử dụng HP iPAQ 6828 , cho mình ý kiến nha :

tình hình là mình mới tậu pé HP 6828 , lúc trước toàn sử dụng NOKIA , lần đầu mình sử dụng WM và PDA phone nói chung ,( có test qua vài pé , O2, HTC ) , vấn đề thế này :

pé HP của mình là hàng xách tay, mới 100% , nhưng mình biết là tụi bán hàng có sử dụng test qua rồi, có vần đề về pin như sau : mua về , cạn pin , sạc 8h liên tục , sử dụng dc 1 đêm (6h chờ , ko làm gì hết ) hơn nữa ngày ( có nghe nhạc, test wifi , ko nhiều , lúc nghe nhạc thì mình chuyển bài liên tục , màn hình sáng liên tục ) mình ko có gắn sim nha , PIN 1530 mA , mình thấy như vậy là quá tệ ???? ko biết tụi bán hàng sử dụng trước sạc pin ra sao nữa ........ mình sạc 8h liên tục mà pin báo đầy khoảng 95%,(còn một khoảng trắng nhỏ) (MW 5.0 nguyên bản , nên ko có báo pin bằng số cụ thể ), nghe nhạc khoảng 1 h , pin tuột từ từ mất khoảng 20%......để qua đêm ko làm gì (ko gắn sim) off toàn bộ software chạy ngầm , mất khoảng 5% ! win mobile 5.0 nguyên bản nha, ko up gì hết

Bro nào sử dụng rồi cho mình ý kiến nha , có gì mình đổi cục pin khác ( bảo hành máy 12t , pin 1t )

à cho mình hỏi lun, mình có cái nhạc chuông, bên NOKIA thì reo lớn bình thường, wa bên đây thì có chút xíu, có cách nào làm nó lớn lên hơn ko ?để trên bàn , ko đề ý là ko nghe lun ....

P.S: khi sạc pin , đèn màu cam , 2 phím nghe gọi bật sáng , khoảng 2h là mất đèn cam chuyển sang đèn vàng, chỉ còn 2 phím nghe gọi , như vậy là đầy ?? (but mình ko rút ra, để 8h liên tục )

sorry mod vì mình post 1 chủ đề 2 nơi , mình là thành viên mới gia nhập, post bài trong kia heo hút ko ai biết nên dời ra đây , có gì mod del dùm bài kia nha , thanks mod nhiều nhiều.....

Chỉnh sửa cuối:

duahaudo

Tôi xài 6828 1 năm nay thì thấy pin chạy khá yếu, xài nhiều thì nửa ngày, ít xài (chủ yếu nhắn tin) thì đc 1 ngày. khi xạc thì chỉ có đèn LED sáng màu đỏ, khi nó chuyển qua màu xanh thì sạc đầy. đèn bàn phím thì khi nào đụng vào mới sáng (sạc hay làm bất cứ gì mà không đụng vào phím thì đèn vẫn tắt).

zen_4986

thanks Bro chia sẽ kinh nghiệm, sử dụng còn pin 20% (rom 5.0 nguyên bản ) máy báo nên sạc hoặc thay pin , biểu tượng pin ko còn nắc nào luôn ( có dấu chấm than !), vậy nên sạc lúc 20% hay là ít hơn ?? vì sạc pin lúc còn nhiều (20% ) thì mau chai pin , ít quá thì cũng có hại ....???

kien_letrung90

mình thấy tốt nhất là dùng theo cách của tanthatle là tốt nhất đó bạn. Còn cách của bạn mapbuidoi thì mình thấy hơi khó cho những ai không biết gì về điện tử, về lĩnh vực này thì mình biết chút chút. pin mà mod lại thì cục nào dung lượng càng lớn thì càng tốt cho nên pin O2 hoặc HP chỉ khoảng 1500mA mà mapbuidoi chơi lên tới 4800mA biểu sao không lâu. he he. Nhưng có thể bạn đấu cực giữa chưa đúng của nó nên mới gây ra hiện tượng không sạc được vì chân giữa có tác dụng gửi tín hiệu về dung lượng pin về cho CPU, khi CPU nhận được thì nó mới điều khiển đóng mở sạc.
Chính xác là mình biết là vậy vì mình đã từng mod như vậy rồi.