• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt GPRS của VietnamMoblie (092)?

heartdead

em dùng HTC S710 chạy wm6. thử set cấu hình như trog website của Vietnamobile nhưng mà h0k đc hjxx..
Mã:
Cấu hình kết nối:

Truy cập Internet:
           [B][COLOR="DarkOrange"]APN = internet[/COLOR][/B]

Truy cập wap:
            [COLOR="DarkOrange"][B]APN = wap[/B][/COLOR]
            Địa chỉ proxy server: 10.10.128.44
           Cổng: 8080
           Username và Password: bỏ trống

MMS:
          [B][COLOR="DarkOrange"]APN = mms[/COLOR][/B]
          Địa chỉ proxy server: 10.10.128.44
          Cổng: 8080
          Địa chỉ server: http://10.10.128.58/servlets/mms
mà sao cài trên sim viettel, mobi và vina thì cái APN của Wap, mms, gprs là giống nhau Vd như của Vina là m3-world vậy mà của vnm thì lại là internet, wap, mms....
ai biết set cấu hình chỉ cho e với! em mới mua sim vnm mà set mãi h0k đc!

kiet_xu

Bạn đã làm theo bài hướng dẫn của mình chưa? Mình không rõ dùng vietnamobile có phải đăng ký GPRS cho sim giống như mobi, vina với viettel không. Khi bạn cài đặt xong đã khởi động lại máy chưa

heartdead

Bạn đã làm theo bài hướng dẫn của mình chưa? Mình không rõ dùng vietnamobile có phải đăng ký GPRS cho sim giống như mobi, vina với viettel không. Khi bạn cài đặt xong đã khởi động lại máy chưa
vietnamobile tự động cài gprs vào sim rồi. h0k phải mất phí thuê bao hàng tháng, mà mỗi tháng sim km đc kèm theo 20Mb dữ liệu nữa. em còn rút cả sim ra mà cũng có đc đâu :|